เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:42:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขำ ขำ ครับ เมื่อเทพ เจอเทพกว่า  (อ่าน 3180 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 02:23:22 PM »

หนังเรื่องนี้สนุกมาก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 02:55:22 PM »

หนังเรื่องนี้สนุกมาก Grin Grin Grin
เกิดไม่ทันครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
kundum
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:58:43 AM »

ฉากนี้เป็นฉากที่ผมชอบเอามาคุยกันในวงเหล้าเสมอครับ คุยกี่ทีก็ขำ.........พระเอกกำลังตามนางเอกที่ถูกอุ้มหนีไป อยู่ในกระบุงด้วยมั้ง จังหวะนั้นก็มีไอ้ชุดดำนั่นแหละครับ

โผล่เข้ามา ดูท่าทางน่าจะเก่ง ควงมีดไปควงมีดมา ดร.โจนส์ ก็กำลังจะรีบไปตามหานางเอก แกคงจะรำคาญไอ้ชุดดำนี่เต็มแก่ ชักปืนยิง...โป้ง...........ตาย (นึกว่าจะใช้ดาบ

ปัดกระสุนได้)...............อย่างนี้สิครับ สมจริง แต่ลองถ้าเป็นหนังของคุณพี่สตีเว่น ซีกัล เล่นน่ะหรือครับ รับรองว่าพี่แกต้องทิ้งปืนแล้วใช้มือเปล่าสู้กับมีด  ขำก๊าก

สตีเวน ซีกัล เค้าเก่งอยู่อย่างครับพี่ คือไม่ว่ากี่เรื่องต่อกี่เรื่องพี่แกก็ปั้นหน้าได้หน้าเดียวจริงๆ คือเครียดแม่งตลอดทุกเรื่อง อิ อิ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:37:56 AM »

ฉากนี้เป็นฉากที่ผมชอบเอามาคุยกันในวงเหล้าเสมอครับ คุยกี่ทีก็ขำ.........พระเอกกำลังตามนางเอกที่ถูกอุ้มหนีไป อยู่ในกระบุงด้วยมั้ง จังหวะนั้นก็มีไอ้ชุดดำนั่นแหละครับ

โผล่เข้ามา ดูท่าทางน่าจะเก่ง ควงมีดไปควงมีดมา ดร.โจนส์ ก็กำลังจะรีบไปตามหานางเอก แกคงจะรำคาญไอ้ชุดดำนี่เต็มแก่ ชักปืนยิง...โป้ง...........ตาย (นึกว่าจะใช้ดาบ

ปัดกระสุนได้)...............อย่างนี้สิครับ สมจริง แต่ลองถ้าเป็นหนังของคุณพี่สตีเว่น ซีกัล เล่นน่ะหรือครับ รับรองว่าพี่แกต้องทิ้งปืนแล้วใช้มือเปล่าสู้กับมีด  ขำก๊าก

สตีเวน ซีกัล เค้าเก่งอยู่อย่างครับพี่ คือไม่ว่ากี่เรื่องต่อกี่เรื่องพี่แกก็ปั้นหน้าได้หน้าเดียวจริงๆ คือเครียดแม่งตลอดทุกเรื่อง อิ อิ

หนังพี่แกผมจัดอันดับให้เป็นหนังแอคชั่นชั้นสองหรือสามครับ เนื้อเรื่องไม่มีอะไรน่าติดตามนอกจากฉากแอคชั่นที่ไม่รู้จะขายมุขอะไรแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 06:02:06 PM »

หนังพี่แกผมจัดอันดับให้เป็นหนังแอคชั่นชั้นสองหรือสามครับ เนื้อเรื่องไม่มีอะไรน่าติดตามนอกจากฉากแอคชั่นที่ไม่รู้จะขายมุขอะไรแล้ว

+1 ให้พี่ Southlander ครับ ความมัน ที่พี่ซีกัลเล่นนี่ ไม่ได้เรื่องเลยครับ ดีแต่ใช้มือ อะโช๊ะ อะเช๊ะอะไรก็ไม่รู้

ใช้มือเก่งๆอย่างนี้ต้องให้ไปเจอ ดร.โจนส์ ไม่ต้องเรื่องมากชักปืนยิงให้เข็ด  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 07:32:24 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 07:42:02 PM »

ผมสงสัยครับ  เจ้าหมอนี้ เข้าครัวเอาโน้นผสมนี้  กลายเป็นระเบิด เอาพริกไทยดำผสมน้ำตาลทรายใส่ กระเทียม  กลายเป็นระเบิด   เยาะเย้ย ไอ้ผมผสมทีไร คิดถึงเนื้อทอดกระเทีมพริกไทยทุกที น้ำลายหก   แล้วชาตินี้ผมของเค้าจะยับเป็นมั้ย ครับ เห็นเรียบตลอด  คิก คิก คิก คิก
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 07:44:40 PM »

เห็นตอนมาเยี่ยม  ท่าน  ดาไลลามะ  ที่เมืองไทย  ก็หล่อเป๊ะ  ตลอด   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
WaNuOn
เรารักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 74

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:49:49 PM »

คนยืนมุงอยู่หลังนักดาบเต็มไปหมด
ถ้าเหตุการณ์จริงมียิงไปแบบนี้คงได้ตายกันไปหลายศพ

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 09:18:28 AM »

ผมสงสัยครับ  เจ้าหมอนี้ เข้าครัวเอาโน้นผสมนี้  กลายเป็นระเบิด เอาพริกไทยดำผสมน้ำตาลทรายใส่ กระเทียม  กลายเป็นระเบิด   เยาะเย้ย ไอ้ผมผสมทีไร คิดถึงเนื้อทอดกระเทีมพริกไทยทุกที น้ำลายหก   แล้วชาตินี้ผมของเค้าจะยับเป็นมั้ย ครับ เห็นเรียบตลอด  คิก คิก คิก คิก

นึกได้แล้วครับพี่บัง..........ไม่แน่ใจว่าใช่เรื่อง Under Siege  หรือเปล่านะครับ พี่แกรับบทเป็นพ่อครัวครับเรื่องนั้น พ่อครัวอะไรไม่รู้เก่งจิ๊บเป๋ง

วิ่งเข้าครัวคว้าไอ้โน่น ผสมไอ้นี่ เป็นระเบิดไอ้นั่น ..................เก่งจริงๆพะย่ะค่ะ..............ฮา  ขำก๊าก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
mrt
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 10:53:46 AM »

Under Siege นี่ พี่เค้าเป็น หัวหน้าหน่วยSeal เก่าครับ(สมัยนั้น Seal ยังไม่ค่อยมีคนรู้จัก) เกิดมีเรื่องชกหน้า ผ.บ. หน่วยเพราะวางแผนผิดพลาดทำให้เสียลูกน้องไป แต่ ผ.บ. เรือ
มิซซูรี่ รัก พี่สตีเวนเลยดึงตัวมาเป็นพ่อครัว  ไหว้  ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์