เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:23:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็น ชรบ ไม่เอาเงินเดือน(ความเห็นพี่ๆผมต้องปฎิบัติครับ )  (อ่าน 11119 ครั้ง)
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 04:00:01 PM »

เรียกน้องก็ได้ครับ Grin
ครับลุง อุ๊ย..ครับน้อง
ผมเพิ่ง25เองครับพี่

อปพร ไม่เห็นมีเลยครับพี่
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 04:42:38 PM »

บางพื้นที่ครับ ลอง ถาม ..... ปลัดอำเภอดูก่อนดีกว่าครับ

เพื่อนผม เพิ่งซื้อ พีเอ็กโฟว์ มาใช้สิทธิ อปพร 

อ๋อ...ปีหน้าผมเกณฑ์ทหารครับ  Grin
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 04:57:00 PM »

บางพื้นที่ครับ ลอง ถาม ..... ปลัดอำเภอดูก่อนดีกว่าครับ

เพื่อนผม เพิ่งซื้อ พีเอ็กโฟว์ มาใช้สิทธิ อปพร 

อ๋อ...ปีหน้าผมเกณฑ์ทหารครับ  Grin
Smiley Smiley Smiley ไหว้
สงสัยต้องไปถามปลัดซะแล้ว
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:00:32 PM »

เท่าที่เคยหาดู อาสาทหารพราน ก็ไม่ได้สิทธิ์ปืนสวัสดิการ ไช่ไหมครับ 
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:12:06 PM »

ปีหน้าจะมี "ปั๋ว" เป็นทหารเกณฑ์... มากกว่ามั๊ง... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:12:42 PM »

อปพร กับตำรวจชุมชน ซื้อปืนโครงการได้ไหมครับพี่ๆ

อปพร  ซื้อได้ครับ
แต่ตำรวจชุมชนไม่แน่ใจ ถ้าได้รับเงินเดือน จากรัฐ โดยตรง ก็คือ เป็นคนของรัฐ น่าจะซื้อได้นะครับ เดี๋ยวผ
อปพร กับตำรวจชุมชน ซื้อปืนโครงการได้ไหมครับพี่ๆ

อปพร  ซื้อได้ครับ
แต่ตำรวจชุมชนไม่แน่ใจ ถ้าได้รับเงินเดือน จากรัฐ โดยตรง ก็คือ เป็นคนของรัฐ น่าจะซื้อได้นะครับ เดี๋ยวผู้รู้เข้ามาคอมเฟริมอีกที  ไหว้

อ๋อ...ปีหน้าผมเกณฑ์ทหารครับ  Grin

เ้รื่อยเปื่อย อีกแล้ว บัง เ้ื่มื่อไม่ทราบจริง ก็อย่าไปให้คำแนะนำใคร เขา
การไปฟังเขามา ก็ไปถูกเขาหลอกมาอีกชั้นหนึ่งอีก.

๑.ข้าราชการสังกัดกรมการปกครอง
กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน แพทย์ประจำตำบล สารวัตรกำนัน
สมาชิก อส.ผู้บริหาร / สมาชิกและพนักงานองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น

อป.พร.ไม่ได้เป็นข้าราชการ จึงไม่ใช่ข้าราชการ ตามข้อ ๑. นี้   ไม่่มีสิทธิ ซื้อปืน สน.สก.  ที่ซื้อกันได้นั้่น เป็น อาจเป็นเรื่องซิกแซก
หรืออาจเป็นการอาศัยสิทธิข้าราชการท่านอื่น แล้วมาแอบอ้าง บอกว่าซื้่อได้

ชรบ. ตำรวจชุมชน ก็ไม่มีสิทธิ ซื้อปืน สน.สก.

หน่วยรัฐวิสาหกิจก็ไม่ใช่ข้าราชการ แต่บางท่านเข้าใจว่าเป็นข้าราชการ..   แต่ก็ได้รับสิทธิให้ร่วมโครงการ สน.สก.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2011, 05:32:54 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:27:18 PM »

ขอบคุณครับพี่RO@D ไหว้ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 05:29:22 PM »

ขอโทษครับ  ท่านพี่โรด  ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์