เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:33:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำ สถาบันอบรมการใช้ปืนด้วยครับ  (อ่าน 4833 ครั้ง)
Nam_NRA86
Full Member

คะแนน 120

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:57:35 PM »

สามยิงปืรักษาดินแดน(สวนเจ้าเชตุ) ราคาค่าเรียน 2000 บาทไม่รวมกระสุน
เริ่มเรียนเดือน มี.ค.
เอาแบบเริ่มตั้งแต่พื้นฐาน ทฤษฎี ปฏิบัติ แนะนำหลักสูตร  NRA. โรงเรียนเสนารักษาดินแดน  สนามยิงปืนรักษาดินแดน หน่วยบัญชาการรักษาดินแดน สวนเจ้าเชตุครับ  http://www.oocities.org/gunlearning/home.html

พวกหลักสูตร 1- 2 วันจบ ผมว่ามันเหมาะสำหรับคนที่พอมีความรู้มาบ้างแล้ว

ส่วน ศรภ. เพื่อนไปฝึก เห็นว่าไม่ต่ำกว่า 20,000 (หมดกับค่ากระสุน)

เชียร์ ร.ด. ครับ เพราะ ผมเป็นศิษย์เจ้าพ่อหอกลอง ( โรงเรียนเสนารักษาดินแดน )
รายละเอียดดังนี้คือ
ขั้นต้น 
 - อาทิตย์ที่ 2-4 เรียนตั้งแต่ปืนยาว ( ยิงแบบ 3 ท่า แข่งขัน )
 - อาทิตย์ที่ 5 จัดแข่งขันปืนยาวในรุ่น
 - อาทิตย์ที่ 6 เรียนปืนสั้นลูกโม่ 0.38
 - อาทิตย์ที่ 7 เรียนปืนสั้น เซมิออโตเมติก 9มม.
 - เสาร์ที่ 8 และ อาทิตย์ที่ 9 ไปเรียนที่เขาชนไก่ จ.กาญฯ เรียนการดำรงชีพในป่า ยิงปืนยาว HK โดดหอ .... นอนบ้านพัก เตียงนุ่มสะอาด
 สรุปคุ้ม ครับ แต่ใช้เวลาหลายอาทิตย์ เพื่อนเยอะ เรียนแบบขั้นพื้นฐานจริงๆ (ใช้หลักสูตร NRA ของ อเมริกา) เช้าเรียนทฤษฏี บ่ายยิง ปืนฟรีไม่ต้องเช่า ถ้าได้ที่1 ของรุ่นเรียนในหลักสูตรชั้นสูงฟรีครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
wa_te33
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 08:10:08 AM »

คุณ keksak ครับ ผมยังไม่เคยไปติดต่อเลย เกร็งว่าหน่วยราชการเค้าจะไม่เปิด เสาร์ อาทิตย์ครับ

ปกติคุณ Keksak ไปยิงปืนแถวไหนครับ เผื่ออยู่ใกล้กันผมจะได้ไปขอความรู้บ้าง  ไหว้
candid
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:06:14 AM »

แนะนำทีนี่ดูครับ http://www.thaitas.com/index.php
เป็นทางเลือกให้อีกทางครับ สำหรับคนไม่เคยจับปืนเลยหรือเคยยิงมาบ้าง ส่วนตัวผมก็อบรมมาจากที่นี่แหละครับ กันเองดี อาหารอร่อย ใ
ครไม่มีปืนทางชมรมมีให้เช่าครับ

คลิปรีวิวไกด์รอด SR9C VS G26 เครดิตพี่JIAB 1911 (เวปgun.in.th)
 http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9WZFEhjH7K0
B.Anucha
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:44:49 AM »

เห็นว่า อยู่ระยอง แล้วสยป แถวระยองไม่มีอบรมเหรอครับ
เช่น ร.พัน 7 หรือ นปพ อ่ะครับ ถ้ามีไม่แพงจะได้ไปด้วย แหะๆๆ  น้ำลายหก

โดยปรกติทั้งสองสนามจะไม่ได้เปิดอบรมให้กับบุคคลทั่วไปครับ
ผมเองยิงอยู่ใน ร.พัน7 หากเพื่อนสมาชิกสนใจผมยินดีแนะนำแลกเปลี่ยนความรู้ครับ
wa_te33
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 02:41:20 PM »

คุณ B.Anucha ครับ ทาง ร. พัน7 เปิดให้ประชาชนทั่วไปใช้สนามมั้ยครับ ผมพักอยู่แถวโค้งระยองราม่า
เผื่อได้ปืนแล้วจะได้เข้าไปขอคำแนะนำครับ
 ไหว้
AUG
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

GLOCK 19

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 04:56:38 PM »

เอาแบบเริ่มตั้งแต่พื้นฐาน ทฤษฎี ปฏิบัติ แนะนำหลักสูตร  NRA. โรงเรียนเสนารักษาดินแดน  สนามยิงปืนรักษาดินแดน หน่วยบัญชาการรักษาดินแดน สวนเจ้าเชตุครับ  http://www.oocities.org/gunlearning/home.html

พวกหลักสูตร 1- 2 วันจบ ผมว่ามันเหมาะสำหรับคนที่พอมีความรู้มาบ้างแล้ว

ส่วน ศรภ. เพื่อนไปฝึก เห็นว่าไม่ต่ำกว่า 20,000 (หมดกับค่ากระสุน)

[/quote ]

ผมก็เรียนที่นี่เหมือนกันมาตรฐานดี มีความคิดว่าอยากไปเรียนอีกเพื่อทบทวนให้เกิดความชำนาญ
ราคาไม่แพงเกินจริง บางแห่งแพงเกินเหตุ
โรงเรียนเสนารักษาดินแดน ฟันธงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 04:58:41 PM โดย aug » บันทึกการเข้า

ความจริงมีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้น
ไพร่พลเลวนั้นไม่มี มีแต่แม่ทัพนายกองที่เลว
http://www.youtube.com/watch?v=_mWMsvRpH9k
B.Anucha
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 07:36:01 PM »

เห็นว่า อยู่ระยอง แล้วสยป แถวระยองไม่มีอบรมเหรอครับ
เช่น ร.พัน 7 หรือ นปพ อ่ะครับ ถ้ามีไม่แพงจะได้ไปด้วย แหะๆๆ  น้ำลายหก

โดยปรกติทั้งสองสนามจะไม่ได้เปิดอบรมให้กับบุคคลทั่วไปครับ
ผมเองยิงอยู่ใน ร.พัน7 หากเพื่อนสมาชิกสนใจผมยินดีแนะนำแลกเปลี่ยนความรู้ครับ

คุณ B.Anucha ครับ ทาง ร. พัน7 เปิดให้ประชาชนทั่วไปใช้สนามมั้ยครับ ผมพักอยู่แถวโค้งระยองราม่า
เผื่อได้ปืนแล้วจะได้เข้าไปขอคำแนะนำครับ
 ไหว้

ทั้งสองสนามเปิดรับสมัครสมาชิกสำหรับบุคคลทั่วไปครับ
หากจะเข้าไปสนามยิงปืนที่ ร.พัน 7 แลกบัตรด้านหน้าประตูได้เลยครับ

สำหรับสนาม นปพ. ตอนนี้ปรับปรุงใหม่่่แล้วดีขึ้น สามารถเข้าไปใ่ช้บริการได้ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์