เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:35:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .45 3นิ้ว... หดเหลือ 9 มม.ครับ ^^!  (อ่าน 21375 ครั้ง)
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:42:24 PM »

G 26 สวยเรียบๆครับ ไม่สวยโฉบเฉี่ยว  เป็นผู้หญิงก็สวยแบบ Working woman  จูบบบบ  ใช้แล้ว Work  เยี่ยม
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 05:45:22 PM »

ขอระบายหน่อยครับ...

วันนี้ได้ไปขอความรู้นอกเวปกับคนเล่นปืนคนนึง คือเค้ารู้ไปหมด...

ท่่านบอกว่า กล็อก น่ะ เป็นปืนพาณิชย์ทหาร ออสเตรเลีย(ไม่ใช่ออสเตรีย) ส่งมาให้ทหารไทยใช้เป็นประเทศสุดท้าย และตอนนี้ไม่หน่วยงานไหนทั่วโลกสั่งไปใช้แล้ว เนื่องจากลูก 9 มม. มันเล็กไป... โดนชก

และทหารไทยที่ได้มาก็นำไปโยนทิ้ง หรือไม่ก็นำไปขายต่อราคาถูกๆ... โดนชก โดนชก

ผมเลยถามไปว่า "แล้วปืนพาณิชย์ทหารน่ะเป็นอย่างไร"

ท่านตอบ ก็ทางออสเตรเลีย(ไม่ใช่ออสเตรีย) ส่งมาให้ฟรีๆ ทหารก็เลยนำไปขาย นั่นแหล่ะ พาณิชย์ทหาร โดนชก โดนชก โดนชก

ผมเลยยกมือไหว้ ขอตัวไปทำงานต่อดีกว่า.... อ๋อย

แกรอบรู้จริงๆครับ.............. เยี่ยม

ไม่ทราบว่าพี่ตั้วคุยกับคนเล่นปืนหรือเด็กเลี้ยงควายแถวไซด์งานครับ  คิก คิก

ไหว้
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:37:11 PM »

ตอนนี้เริ่มนอกใจ GLOCK26 แล้วครับใช้แต่ RUGER LCP พกได้เนียนจริงๆครับ

แหม... พี่ก็^^!

อีกซักพักคุณตั้วก็จะเกิดอารณ์ประมาณนี้เหมือนกันแหละครับ
ให้การเงินดีๆอีกซักหน่อย

ถ้าเจอปืนถึกคล้ายๆกลอค
แบนบางเบาเหมือนLCP
ขึ้นลำลดนกแล้วเข้าเซฟได้ รวมทั้งไกดับเบิล/ซิงเกิล 9มม.
บอกผมด้วยแล้วกัน...

มีกลอคนานๆแล้วชักรู้สึกว่ามันไม่ค่อยเซฟเท่าไหร่เวลาเหน็บในขึ้นลำ
อ่ออวบหนาไปด้วยครับ พกซ่อนไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่...

ปล.กิเลสล้วนๆเลยนะเนี่ย...
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:27:50 PM »

ตอนนี้เริ่มนอกใจ GLOCK26 แล้วครับใช้แต่ RUGER LCP พกได้เนียนจริงๆครับ

แหม... พี่ก็^^!

อีกซักพักคุณตั้วก็จะเกิดอารณ์ประมาณนี้เหมือนกันแหละครับ
ให้การเงินดีๆอีกซักหน่อย

ถ้าเจอปืนถึกคล้ายๆกลอค
แบนบางเบาเหมือนLCP
ขึ้นลำลดนกแล้วเข้าเซฟได้ รวมทั้งไกดับเบิล/ซิงเกิล 9มม.
บอกผมด้วยแล้วกัน...

มีกลอคนานๆแล้วชักรู้สึกว่ามันไม่ค่อยเซฟเท่าไหร่เวลาเหน็บในขึ้นลำ
อ่ออวบหนาไปด้วยครับ พกซ่อนไม่ค่อยเนียนเท่าไหร่...

ปล.กิเลสล้วนๆเลยนะเนี่ย...

จริงๆแล้ว การเลือกครั้งนี้มีเหตุมีผลครับ จากความเชื่อในเรื่องน้ำหนัก หมัดหนัก ลูกดก พกเนียน และเรื่องเซฟตี้ครับ... ไหว้

ผมมี Government.380 บรรจุ 7+1 ขึ้นลำเข้าเซฟ + ซองกระสุนสำรองอีก 7 นัด พกเนียนบางเบาประมาณ 7 ขีดบรรจุกระสุนเต็ม...

แต่แล้วมีเพื่อนซื้อ Defender มาโชว์ โครงอัลลอย น้ำหนักรวมกระสุน 9 ขีด (ผมชอบชั่งน้ำหนักสิ่งของต่างๆครับ มีตราชั่งเล็กๆที่เป็นพลาสติก Cheesy ) ซึ่งมากกว่าที่ผมใช้ 2 ขีด เลยน่าสนใจกับหมัดหนักน้ำหนักเบา แต่ได้ความหนาเพิ่มอีกหน่อย...

ทีนี้ความหนาระดับนั้นที่พอรับได้ ก็เลยไปมอง ที่ .40 กับ .45 แต่น้ำหนักเบา ก็เลยไปมองที่ Hk P30 กับ 45c เพียงแต่ติดปัญหาเรื่องขอใบ ป.3 ครับ พอดีมีเรื่องส่วนตัวกับลูกเขยผู้ใหญ่บ้าน และทั้งหมดทุกคนให้ผมได้แค่ 9 มม. รายละเอียดเยอะครับ เพียงแต่ผมไม่อยากจะทะเลาะกับใคร เลยยอมครับ... ขั้นตอนนี้ผมต้องขอโทษพี่ๆทุกคนด้วยที่ไม่เรียกร้องสิทธิ เพราะเป็นเรื่องรายละเอียดในการทำมาหากินในพื้นที่นี้...

ทีนี้ก็เลยต้องมอง 9 มม. ที่ตอบโจทย์ให้ได้มากที่สุดกับสรีระ นิสัยใจคอของเรา จริงๆผมหากระทู้เก่าๆอ่านมาโดยตลอดครับ รู้เหตุและผลของปืนขึ้นมาบ้างครับ... ตอนกำใบ ป.3 มา ผมกะเอา sr9c จริงๆครับ เพราะมีเซฟ...

แต่ที่ดลใจให้เอากล็อก เพื่อฝึกตัวเองไม่ให้ประมาท และจริงๆแล้วผมก็ไม่ได้เป็นคนเลวร้ายอะไร แต่เลือกลูกดกเพื่อเผื่ิอเอาไว้ครับ... ไหว้

ตอนนี้ผมเลือกใช้ปืนที่มีบุคลิกใจร้อน เพื่อฝึกตัวเองให้ใจเย็นๆครับ... ไหว้

yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:44:01 PM »

ถ้ามีเรื่องกันจริงๆ  ขอมีอย่างน้อยสุด กล็อค 26 + 10 ในมือ   ถ้าเล็กหรือกระสุนน้อยกว่านั้น ไม่มั่นใจ  26 เป็นปืนในสายการผลิตมานานแล้วไม่ต้องพิสูจน์ประสิทธิภาพอะไรอีก   เยี่ยม
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์