เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:18:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลวิจัยชี้ วิ่งถอยหลังมีประโยชน์กว่า วิ่งปกติ  (อ่าน 2328 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:06:19 PM »

เหมือนผลวิจัยสมัยก่อนที่บอกว่าน้ำมันถั่วเหลืองดีกว่าน้ำมันมะพร้าว  
พอมาตอนนี้ผลวิจัยใหม่บอกว่าน้ำมันมะพร้าวมีประโยชน์  ตอนนี้มี SME
ทำขายกันเป็นล่ำเป็นสัน  สมัยก่อนคงโดนฝรั่งต้มมาซะนาน   Cheesy
ผลวิจัยจากมหาลัย ราชา.............หึๆๆ

พืช ผัก ผลไม้ ของเขาเองทั้งนั้นครับมีประโยชน์โน่น นี่ นั่น.....

อีกอย่าง ชีวจิต ที่ไปดังกลับมาจากเมืองนอก หึๆๆ ลืมตัวไปว่า บรพบุรุษตัวเอง(คนไทยเรา)กินมาแต่โบราณโน่นแน๊ะ....

ประวัติศาสตร์ตัวเอง วิถีดีๆ ที่บรรพบุรุษสร้างใว้ให้หลงลืมกันหมด ของดีๆทั้งนั้น ที่ผ่านการคัดกรอง และเลือกสรรค์แล้วว่าดี แต่มาทิ้งกันหมด หลังจากที่ได้ไปศึกษาเล่าเรียนโดนครอบงำมาจาก เมืองนอกเมืองนา อิๆๆเฉพาะบุคคลครับ มิๆได้เหมาเข่ง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:35:10 PM »

การวิ่งถอยหลัง เป็นการวิ่งแบบผื้นธรรมชาติ ครับ แต่ถ้าหัดจนชิน การทรงตัวจะดี แต่เหนื่อยกว่า การวิ่งเดินหน้าครับ

จากที่ผมวิ่งมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:39:03 PM »

เหมือนผลวิจัยสมัยก่อนที่บอกว่าน้ำมันถั่วเหลืองดีกว่าน้ำมันมะพร้าว  
พอมาตอนนี้ผลวิจัยใหม่บอกว่าน้ำมันมะพร้าวมีประโยชน์  ตอนนี้มี SME
ทำขายกันเป็นล่ำเป็นสัน  สมัยก่อนคงโดนฝรั่งต้มมาซะนาน   Cheesy
ผลวิจัยจากมหาลัย ราชา.............หึๆๆ

พืช ผัก ผลไม้ ของเขาเองทั้งนั้นครับมีประโยชน์โน่น นี่ นั่น.....

อีกอย่าง ชีวจิต ที่ไปดังกลับมาจากเมืองนอก หึๆๆ ลืมตัวไปว่า บรพบุรุษตัวเอง(คนไทยเรา)กินมาแต่โบราณโน่นแน๊ะ....

ประวัติศาสตร์ตัวเอง วิถีดีๆ ที่บรรพบุรุษสร้างใว้ให้หลงลืมกันหมด ของดีๆทั้งนั้น ที่ผ่านการคัดกรอง และเลือกสรรค์แล้วว่าดี แต่มาทิ้งกันหมด หลังจากที่ได้ไปศึกษาเล่าเรียนโดนครอบงำมาจาก เมืองนอกเมืองนา อิๆๆเฉพาะบุคคลครับ มิๆได้เหมาเข่ง

ประโยชน์ของน้ำมันมะพร้าว  <<< กดที่ลิงค์

ประโยชน์เยอะแยะมากมายครับ   เราโดนฝรั่งหลอกขายถั่วเหลืองมาหลายสิบปี   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 10:55:08 PM »

ขออภัย จขกท.มิได้ดูถูกความตั้งใจของท่านน๊ะครับ

คนเราหากตั้งใจทำอะไรแล้ว ไม่เดือดร้อนคนอื่น หากทำได้จนประสบความสำเร็จ ขอยกย่องครับ

ให้กำลังใจ ขอให้ท่านทำสิ่งที่ประสงค์ ได้สำเร็จตามความมุ่งหมาย น๊ะครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:36:39 PM »

ดูจากในคลิปแล้ว พี่น่าจะลองแข่งนะครับ  จัดเอง แข่งเอง รับเงินรางวัลเอง
ผมจะตามนักข่าว สะเก็ดข่าวไปด้วย  น่าลองนะครับ 

พี่ลองอีเมลไปเกมส์พันหน้าหรือยังครับ  เผื่อได้ออกTV อีกรอบ 

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 11:43:19 PM »

ดูจากในคลิปแล้ว พี่น่าจะลองแข่งนะครับ  จัดเอง แข่งเอง รับเงินรางวัลเอง
ผมจะตามนักข่าว สะเก็ดข่าวไปด้วย  น่าลองนะครับ 

พี่ลองอีเมลไปเกมส์พันหน้าหรือยังครับ  เผื่อได้ออกTV อีกรอบ 

จ่ายเงินรางวัลเองด้วยหรือเปล่านะ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 12:04:03 AM »

สงสัยผมจะอ่านหนังสือ เกี่ยวกับการฝึกของรบพิเศษมากไปหน่อย

SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2012, 07:52:35 AM »

แล้วถ้าขับรถถอยหลังนี่.....มันจะประหยัดน้ำมันกว่าขับรถเดินหน้าไหมครับ?

ขำๆพี่ อย่าซีเรียส

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์