เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 08:38:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: COMP ติดปืนลูกซอง  (อ่าน 2752 ครั้ง)
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 10:19:28 AM »

สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกๆ ท่าน
ผมมีเรื่องมารบกวนอีกแล้วครับ  คือ ว่าผมอยากรู้เกี่ยวกับ COMP ติดปืนลูกซองครับ  เพราะส่วนตัวเองผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย  เลยเกิดความสงสัย ว่าเขามีไว้ทำไม  ดังนั้น ผมจึงขอรบกวนถามพี่ๆ เกี่ยวกับ COMP ครับ

1.ติดปืนลูกซองได้ทุกรุ่นหรือเปล่า ถ้าต้องดัดแปลง ทำที่ไหนได้บ้าง ราคาค่าดัดแปลงเท่าไร
2.COMP ติดปืนลูกซอง เป็นแบบไหน ยี่ห้ออะไร มีหลายยี่ห้อไหม ราคาประมาณเท่าไร
3.ซื้อจากร้านไหนได้บ้าง หรือว่า สามรถทำเองได้(โรงกลึง)
4.เมื่อติดCOMPแล้ว ผลที่ได้รับเป็นอย่างไร แตกต่างกันมากไหม (วิถีของกระสุน, แรงรีคอย)

ปล.ถ้าพี่ๆ ท่านใด มีรูป  ช่วยลงให้เห็นเป็นบุญตาหน่อยครับ
ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่าน ล่วงหน้าครับ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 11:38:37 AM »

1.ติดปืนลูกซองได้ทุกรุ่นหรือเปล่า ถ้าต้องดัดแปลง ทำที่ไหนได้บ้าง ราคาค่าดัดแปลงเท่าไร

เวลาติดคอมพ์...ปืนโอไม่ได้ดัดแปลงค่ะ

2.COMP ติดปืนลูกซอง เป็นแบบไหน ยี่ห้ออะไร มีหลายยี่ห้อไหม ราคาประมาณเท่าไร

ของคนไทยทำก็มีค่ะ ติดต่อที่พี่yo.kค่ะ

3.ซื้อจากร้านไหนได้บ้าง หรือว่า สามรถทำเองได้(โรงกลึง)

ถ้าอยากทำก็ลองดูค่ะ...แต่ซื้อน่าจะสะดวกกว่านะคะ

4.เมื่อติดCOMPแล้ว ผลที่ได้รับเป็นอย่างไร แตกต่างกันมากไหม (วิถีของกระสุน, แรงรีคอย)

เรื่องวิถีกระสุนไม่เปลี่ยนแต่ความเร็วของกระสุนลดลงนิดหน่อย แรงรีคอยล์ลดลงพอสมควรเลยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 12:45:11 PM โดย ozero » บันทึกการเข้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
TOM_Gun
Hero In Love
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 07:25:46 PM »

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
blue
จงอดทน แต่อย่าอดกลั้น
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 10:22:41 AM »

up ครับอยากรู้เหมือนกัน เรียนเชิญเซียนลูกซองครับ Smiley
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 07:37:49 PM »

ขอคุณมากๆๆ ครับ
ใครมีรูปมั่งครับ ขอดูหน่อย
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2006, 09:20:56 PM »

หน้า: [1]
  พิมพ์