เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:45:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องinternetด้วยครับ(แก้ไขได้แล้วครับ)  (อ่าน 3280 ครั้ง)
Lyricliee12
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 11:50:36 AM »

เยี่ยมมากครับ

รพินทรนาถ -รักในหลวงและสยามประเทศ
รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย คือสมบัติของผู้มีอารยธรรม
Hero Member

คะแนน 239

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 12:37:41 PM »

ทดลองเปลี่ยนการ์ดLANไม่หายครับ เจ้าหน้าที่TOTมาดูให้สาเหตุเกิดจากสายที่เข้าบ้านผมมีการต่อกับspliterไปใช้หลายห้องก่อนเข้าADSLถึงแม้ไม่ได้ใช้พร้อมกันสัญญานก็จะdropลง
จึงต้องแก้ไขให้สายสัญญานจากนอกบ้านเข้าADSLก่อนจึงแยกไปใช้ห้องอื่นๆ แจ้งมาให้ท่านสมาชิกอื่นรับทราบเผื่อมีปัญหาแบบผมครับ Grin

Smiley ถ้าเป็นกรณีอย่างนี้เวลายกเพื่อใช้โทรฯ อินเตอร์เน็ทจะหลุดใช้การไม่ได้
บ้านกระผมก็ต่อสายโทรศัพท์ผ่านตัว Splitter เข้า ADSL Router Modem ก่อนแล้วจึงแยกออกไปที่โทรศัพท์อีกที เวลาเล่นเน็ตแล้วโทรศัพท์ไปด้วยก็ใช้งานได้ตามปกติ ไม่มีอาการเน็ตหลุดนะครับคุณวัฒน์ 

ถ้ายกหูโทรออกแล้วเน็ตหลุดก็คือพวก Dial-up Internet 56K แบบสมัยก่อน แต่แบบ ADSL สัญญาณเน็ตวิ่งมาพร้อมกับสัญญาณโทรศัพท์ในสายเดียวกันแต่ใช้คนละช่องสัญญาณครับ ไหว้

...การที่เราทะนุถนอมคนที่เรารัก มันเป็นเรื่องปกติ
แต่การถนอมหัวใจคนที่เราไม่ได้รัก ใครจะทำได้สักกี่คน...

คิดถึงทุกปี-บินหลา สันกาลาคีรี
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 04:56:01 PM »

ทดลองเปลี่ยนการ์ดLANไม่หายครับ เจ้าหน้าที่TOTมาดูให้สาเหตุเกิดจากสายที่เข้าบ้านผมมีการต่อกับspliterไปใช้หลายห้องก่อนเข้าADSLถึงแม้ไม่ได้ใช้พร้อมกันสัญญานก็จะdropลง
จึงต้องแก้ไขให้สายสัญญานจากนอกบ้านเข้าADSLก่อนจึงแยกไปใช้ห้องอื่นๆ แจ้งมาให้ท่านสมาชิกอื่นรับทราบเผื่อมีปัญหาแบบผมครับ Grin

Smiley ถ้าเป็นกรณีอย่างนี้เวลายกเพื่อใช้โทรฯ อินเตอร์เน็ทจะหลุดใช้การไม่ได้
บ้านกระผมก็ต่อสายโทรศัพท์ผ่านตัว Splitter เข้า ADSL Router Modem ก่อนแล้วจึงแยกออกไปที่โทรศัพท์อีกที เวลาเล่นเน็ตแล้วโทรศัพท์ไปด้วยก็ใช้งานได้ตามปกติ ไม่มีอาการเน็ตหลุดนะครับคุณวัฒน์ 

ถ้ายกหูโทรออกแล้วเน็ตหลุดก็คือพวก Dial-up Internet 56K แบบสมัยก่อน แต่แบบ ADSL สัญญาณเน็ตวิ่งมาพร้อมกับสัญญาณโทรศัพท์ในสายเดียวกันแต่ใช้คนละช่องสัญญาณครับ ไหว้

Smiley ครับ... ถ้าแยกด้วย กล่อง Splitter ไม่หลุด

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:42:43 PM »

กระทู้ตั้งแต่ 2007    ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์