เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 06:42:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆหน่อยนะคับ  (อ่าน 1214 ครั้ง)
M4A1
some one love , some one love two,that i love one,that one is ! you
Jr. Member
**

คะแนน 0

ไม่หล่อแต่รักจริง

« เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 02:51:42 PM »

g17 และ  g19 นอกจากเรื่องจำนวนกระสุนและความยาวแล้ว   เรื่องกระสิทธิภาพและกลไกการทำงานต่างกันอย่างไรคับ  ผมจับ  g19 แล้วรู้สึกว่าเล็กไปหน่อยคับทีแรกตัดสินใจว่า19เพราะเห็นว่าแนะนำกันเยอะ แต่จับ 17 แล้วผมชอบกว่า  แล้ว17จะแม้นกว่ามั้ย

ไม่หล่อแต่รักจริงนะ
BLACK EGLE
ทำงานให้จริงจัง คบคนให้จริงใจ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 02:59:34 PM »

อุปทานไปเองรึเปล่าครับ..เรื่องความแม่นยำพอๆกันครับ...แต่เรื่องความชอบในการจับถืออยู่ที่ความถนัดของแต่ละบุคคลครับ ชอบตัวไหนเอาตัวนั้นเลยครับ...ถ้าจะพกใน G19  พกนอก G17  สรุปแล้วกล็อคไม่เคยทำให้ใครผิดหวัง...... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จุดกำบัง.....เข้าที่ระเบิด..
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:06:25 PM »

ยิ่งเจ้าตัวเล็ก กล็อค 26 จะแม่นกว่ารุ่นพี่เสียอีกครับ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:11:38 PM »

เอาจับสะดวก  ดีกว่า  ความแม่น...หาเอาเอง...เพราะอยู่ที่มือเรา

ใจนิ่ง..ยิงไม่สะบัด  จัดระเบียบการฝึก  ต้องแม่นแน่ ๆ  เชื่อดิ..5555

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
bhornchat
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 04:51:33 PM »

ผมลองยิงปืนเล็กๆที่กำด้ามแล้วนิ้วก้อยลอย
โดยใช้เทคนิคพ้อยท์ชู้ตติ้งเหนี่ยวไกด้วยนิ้วกลาง
ที่คุณCODA เคยเขียนลง อวป.ปี 46
จับถนัดขึ้นและยิงแม่นขึ้นจริงแฮะ 
อาจเป็นเพราะนิ้วชี้ที่ขนานลำเลื่อนช่วยนำชี้เป้า
ลองยิงดูสิครับ
แต่ถ้าเป็นปืนขนาดกลางขึ้นไปจะจับยิงไม่ถนัดครับ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 05:33:19 PM »

กระบอกไหนเข้ามือก็เอาเลยครับกล็อกไม่ทำให้ผิดหวังแน่ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 05:45:17 PM »

ความรู้สึกคล้าย ๆ ผม ... ผมจับ 17 ยิงได้ดีกว่า 19 ก็เลยซื้อ 17 ไม่ผิดหวังครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1]
  พิมพ์