เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:29:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูล colt .38 super  (อ่าน 1532 ครั้ง)
@ J DARKNESS @
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 03:23:04 PM »

สวัสดีครับพวกพี่ๆทุกท่าน คือผมใช้ colt 38 super อยู่ ซีรี่ส์นัมเบอร์ 75888 เห็นลงในใบ ป.4นะครับ ตามที่ผมได้อ่านตามกระทู้แต่ไม่เข้าใจอยากสอบถามผู้รู้ครับ คือ 1 ม้ากลับม้าไม่กลับคืออะไรครับ 2 ม้าเล็กม้าใหญ่ต่างกันยังไงครับ และตอนนี้ผมอยู่ปากน้ำ สมุทรปราการ หาลูกยากมาก มีก็แพงกว่าที่เคยใช้เยอะ อยากฝากผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าครับ สำหรับท่านที่แนะนำมา   ไหว้   ไหว้   ไหว้
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2012, 06:59:48 PM »

ตอบตามที่ผมเข้าใจว่านะครับ
ม้าไม่กลับคือม้าที่หนีไปแล้วไม่กลับบ้าน อุ๊ย ขอโทษครับผิดไป  ม้าไม่กลับคือรูปม้าที่หันหน้าไปทางปลายลำกล้องครับ
ม้ากลับ คือปืนที่มีรูปม้าหันหน้ามาทางนกสับ
ม้าเล็กคือปืนที่มีตัวหนังสือค่อนข้างเล็กครับ
ม้าใหญ่คือปืนที่มีตัวหนังสือค่อนข้างใหญ่เกือบเ็ต็มความสูงของสไลด์
ทั้งม้าเล็กและม้าใหญ่ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นรุ่น มาร์โฟร์ ซีรีย์ เจ็ดศูนย์ ครับ รุ่นอื่นผมไม่ทราบว่ามีเรียกม้าเล็ก ม้าใหญ่หรือเปล่า

ข้อมูลที่ถูกต้องแท้จริง เดี๋ยวรอผู้รู้จริงๆมาตอบครับ
http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=9187.0

ลองอ่านดูในลิงค์นี้ก็ได้ครับ  ผมอ่านไม่จบเสียที ก็เลยได้ข้อมูลเท่าที่ตอบมานี่แหละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 07:03:01 PM โดย p@p-boonma » บันทึกการเข้า
@ J DARKNESS @
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 12:09:04 AM »

ขอบคุณท่าน p@p มากครับที่ให้ความรู้  ไหว้   ไหว้   ไหว้
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 06:36:36 PM »

ขอบคุณท่าน p@p มากครับที่ให้ความรู้  ไหว้   ไหว้   ไหว้
   ไหว้ ครับ  ตัวผมเองอ่าน สาม สี่ รอบแล้วยังอ่านไม่จบเลย
หน้า: [1]
  พิมพ์