เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:23:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปกติเวลายิง GLOCK....  (อ่าน 1937 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 04:01:31 PM »

Cheesy ทางร้านแนะนำให้ปืนใหม่ต้องยิงด้วยลูกจริงก่อน อาจเพราะอยากให้ดูปฏิบัติการของปืนมากกว่า เนื่องจากปืนใหม่ fitting ดีมาก ยิงลูกซ้อมเกรงว่าจะติดขัดละมั้ง ...แต่โดยส่วนตัว ซื้อ glock19 มาใหม่ เปิดซิงด้วยลูกซ้อมเลย และก็ยิงมาตลอดไม่เห็นผิดปกติอะไรครับ...แต่เคยเจอ 1 ครั้ง ยิงด้วยลูกซ้อม ยี่ห้อ ..หนึ่ง..กระสุน relord ก้นเขียวติดขัด 4-5 ครั้ง / 1 กล่อง จึงเปลี่ยนยี่ห้อใหม่ ยิงลื่นตลอดครับ หลังจากนั้นยี่ห้อที่มีปัญหาเลี่ยงได้จะเลี่ยงครับ... Cheesy

ยี่ห้อที่ยิงติดนี่ผมพอทราบแล้วครับ  แต่ยี่ห้อใหม่ที่ลื่น ๆ นี้ คือตัวไหนครับอยากใช้มั่งครับ เพราะลูก รีโหลด ไม่อยากใช้เหมือนกันครับ Smiley
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 04:58:49 PM »

กล็อกผมยิงลูกซ้อมเป็นหลักคับ...

นับๆดูแล้วได้ยิงลูกจริงราวๆ 10 เปอร์เซนท์ของที่ยิงไปทั้งหมดมั้งคับ...Grin
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:15:56 PM »

Glock ของผม.... แกะกล่องมาก็ยิงแต่ลูกซ้อมครับ ไม่เคยเห็นติดขัดเลย ยิงลูกจริงไปประมาณ 10 นัดเอง Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 05:25:45 PM »

พูดถึงยิงลูกจริงลูกซ้อมแล้วอดเสียวไม่หาย
คือเมื่ออาทิตย์ก่อนไปซ้อมที่สนามมาน้องๆพนักงานสนามเอาสไลด์ G19 มาให้ชมเป็นบุญตา เป็นรุ่นเก่าน่าจะเป็นรุ่นแรกไม่มีร่องนิ้วเอาไว้บริการลูกค้าที่ไม่มีปืนมา ปรากฏว่าตรงปลายสไลด์ส่วนที่เป็นรูรับรีคอล์ยสปริงแตกขาดหายไป ผมรีบเอากล้องมาถ่ายไว้กะว่าจะขึ้นบนบอร์ดให้ชมกันแต่แบตฯ. หมดเดี๋ยวค่อยถ่ายมาให้ชมโอกาสต่อไป จากการสอบถามดูและดูสภาพปืนน่าผ่านการยิงมาแล้วไม่น่าต่ำกว่า 8-9 หมื่นนัด(เฉลี่ยวันละ 1 กล่องใช้มาประมาณ 5 ปี) สังเกตดูตรงหน้าลูกเลื่อนเป็นลอยยุบรูปจานท้ายกระสุน ถามต่อไปอีกว่าก่อนหน้าที่สไลด์จะแตกใช้ ลูกจริงของวินฯ.หัวบอลยิงไปประมาณ 1,000 นัด (ยิงทุกวันเวลา 1 เดือน) ปกติจะใช้ลูกซ้อมประจำ น่าจะเกิดจากสาเหตุใดครับ ถ้ามีโอกาสจะถ่ายรูปให้ดู

ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:15:45 PM »

ผมยิงลูกซ้อมคับ เพราะว่ามันถูกคับ Grin ไม่ยิงลูกจริงเพราะราคามันแพงกว่ากันหลายบาทคับพี่ Grin
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2006, 08:29:20 PM »

.........ยิงแต่ลูกซ้อมเหมือนกัน....ลูกจริงนานๆ จะยิงซะที ....ขืนยิงลูกจริงบ่อยเป๋าแบนแน่ๆ....

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์