เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 05:13:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าค่าธรรมเนียมใบ ป4ปืนสั้นกับปืนยาวลูกกรดเท่ากันไหม  (อ่าน 2292 ครั้ง)
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 05:16:08 PM »

ตามหัวข้อนะครับ และหากผมมีปืนสั้น 9 มม 1 กระบอกแล้วอยากได้ปืนสั้น .38 ลูกโม่อีกกระบอกเวลาขอใบป 3 ตอนกรอกใบคำร้อง จะต้องหาเหตุผลใดกรอกเพราะในใบเขียนไว้ว่าหากมีแล้ว1 กระบอกต้องการอีก 1 เพราะเหตุใด เพราะตอนขอกระบอกแรกแจ้งไว้ว่าป้องกันตัว และป้องกันทรัพย์สินนะครับ ส่วน ปืนยาวลูกกรดแจ้งว่าใช้แข่งกีฬายิงปืนภายในหน่วยงาน และรัฐวิสาหกิจอื่นๆ
สำหรับลูกโม่ที่ต้องการได้เพิ่มยังหาเหตุผลไม่ได้ ช่วยแนะนำด้วยจักขอบคุณยิ่ง
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 10:56:51 PM »

Smiley  ค่าธรรมเนียมป.4   500 บาทไทยครับ เท่ากัน

Smiley  เรื่องมีปืนอยู่แล้วจะขอเพิ่มอีกอันนี้   ก็เป็นความคิดของท่านหล่ะครับว่าจะตอบอย่างไร

Wink  ถ้าเป็นผม จะตอบนิ่มๆก่อนว่าอยากได้ปืนกระบอกนี้(ที่เรากำลังจะซื้อ)

Smiley  ถ้าเขาถามอีกว่ามีแล้วทำไมเอาอีก?  ก็บอกว่ากฏหมายไม่ได้ห้าม  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2006, 11:00:58 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2006, 11:27:17 PM »

ค่าธรรมเนียม ป.4 ทุกขนาด ทุกประเภท ทุกราคา เท่ากันครับ 500 บาท (ไม่ต้องฉงนกฏหมายกำหนดอย่างนั้น ราคาปืน 500 บาท หรือ 500,000 บาท ป.4 ก็ 500 คือกัน)

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 08:02:30 AM »

ขอขอบคุณผู้ตอบทุกท่านผมอยู่ต่างจังหวัดหากซื้อปืนที่ร้านปืนในกทมฯเป็นปืนใหม่ไม่ทราบว่าเชื่อใจได้ไหมว่าดีจริงเพราะเคยอ่านในเวบเขาแนะให้ดูรังเพลิงให้แน่น หรือดูที่กระโหลกนี่ละครับ สรุปคือต้องไปเลือกด้วยตนเองหรือไม่ หรือว่าเชื่อใจได้เลยของใหม่ต้องดี ถึงแม้ผมไปเลือกคงเลือกไม่ถูกเพราะไม่ด คยจับปืนยาวเลยซักครั้ง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2006, 08:39:38 AM »

ค่าธรรมเนียมป.4 สำหรับปืนอัดลม และปืนบรรจุปาก = 100 บาท

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1]
  พิมพ์