เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:43:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: JET LOADER กับ SPEED LOADERเหมือนกันหรือต่างกันอย่างไร  (อ่าน 4781 ครั้ง)
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 05:39:56 PM »

พี่บุญ ครับ มีอีกอย่างหนึ่งที่ใช้โหลดกระสุน ผมไม่รู้จักชื่อ เป็นเส้นคล้ายเข็มขัดแต่ขนาดเล็ก ตัวนี้ที่ผมเข้าใจผิดว่ามันชื่อมูนคริป พี่บุญพอจะรู้ไหมครับว่ามันใช้งานยังไง ชื่อว่าอะไร (คำถามเดียวกับข้างบนแหละครับ พึ่งรู้จักมูนคริปตัวจริงแฮะๆๆ)
speed strip ของ Bianchi  ครับ โดยมากก็ใส่ทีละ 2 นัดครับ หมุนโม่ไป2ครั้งก็เสร็จพอดี
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2006, 05:43:01 PM »

- Maxfire Speedloader เมื่อเสียบกระสุนเข้าโม่แล้วผลักตัว loader ออกด้านข้างครับ  ไม่ต้องกดไม่ต้องบิด
- Jet Loader เสียบกระสุนเข้าช่องโม่แล้วตบด้านท้าย ไม่ต้องบิดครับ
- เส้นคล้ายเข็มขัด ทำงานเหมือน "ตับกระสุน" เรียกว่า Speed Strip ครับ เสียบได้ทีละสองนัดแล้วรูดออก

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
น้oงฟoร์ด
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 08:47:02 PM »

ผมมี  jet loader ของ SAFARILAND ตัวนี้เลยครับได้จากพี่ชายสุดที่รักมา ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2012, 08:50:43 PM โดย น้oงฟoร์ด » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์