เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:28:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อลายละเอียดลูกซอง เรมิงตัน 870 ครับ  (อ่าน 2439 ครั้ง)
nares
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 02:18:05 PM »

สวัสดีครับ ขอลบกวนพี่ๆช่วยให้ความกระจ่างด้วยครับ ผมเห็นลูกซอง 870 ลำกล้อง 18 นิ้ว กับ ลำกล้อง20 นิ้ว มีข้อแตกต่างที่เห็นจากรูปร่างภายนอกคือ 870 ลำกล้อง20 นิ้ว มีลำกล้องยาวกว่า และมีศูนย์เฟิล ไม่ทราบว่าเจ้า 870 ลำกล้อง20นิ้ว จะมีความแม่นยำกว่าหรือไม่ ศูนย์ปืนที่ต่างกัยจะช่วยในเรื่องอะไรบ้าง แล้วตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ ขอขบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 03:52:53 PM »

..ลำกล้อง 18 " ศูนย์ลูกปัด  โช๊ค Cylinder  เหมาะสำหรับต่อสู้ป้องกันตัว ยิงลูกปรายได้ม่านกระสุนบานเร็ว ครอบคลุมระยะ 20~25 หลา ยิงลูกโดดได้เป็นปกติ แต่ความแม่นยำยังหวังผลอะไรไม่ได้มาก เพราะเป็นศูนย์ลูกปัด..
..ลำกล้อง 20" ศูนย์ไรเฟิล โช๊ค Improve Cylinder  วัตถุประสงค์เหมือนกับรุ่นลำกล้อง 18" เหนือกว่าตรงที่มีศูนย์ไรเฟิล ทำให้ยิงลูกโดดได้แม่นยำ ลำกล้องยาวขึ้นยืดระยะหวังผลประมาณ 30~40 หลา คอลูกซองหลายท่านเชียร์ตัวนี้..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2007, 03:55:05 PM โดย mosino » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 05:33:59 PM »

..ลำกล้อง 18 " ศูนย์ลูกปัด โช๊ค Cylinder เหมาะสำหรับต่อสู้ป้องกันตัว ยิงลูกปรายได้ม่านกระสุนบานเร็ว ครอบคลุมระยะ 20~25 หลา ยิงลูกโดดได้เป็นปกติ แต่ความแม่นยำยังหวังผลอะไรไม่ได้มาก เพราะเป็นศูนย์ลูกปัด..
..ลำกล้อง 20" ศูนย์ไรเฟิล โช๊ค Improve Cylinder วัตถุประสงค์เหมือนกับรุ่นลำกล้อง 18" เหนือกว่าตรงที่มีศูนย์ไรเฟิล ทำให้ยิงลูกโดดได้แม่นยำ ลำกล้องยาวขึ้นยืดระยะหวังผลประมาณ 30~40 หลา คอลูกซองหลายท่านเชียร์ตัวนี้..

ของผมเป็น เรมิงตัน วินมาสเตอร์ ลำกล้องด้านซ้ายเขียนว่า 12 GA. FOR 2 2/4 IN. SHELLS
ด้านขวา REMINGTON ARMS CO.INC ILION, N.Y. MADE IN U.S.A.
ถามแบบคนไม่รู้และอยากรู้ครับว่า ยี่ห้อตามที่ผมกล่าวมาข้างต้นนี้ สามารถหาซื้อโช๊คมาใส่ได้หรือไม่ครับ หรือว่าโช๊คจะใช้เฉพาะรุ่นและยี่ห้อของปืนกระบอกนั้นๆ สุดท้ายของผมยิงลูกโดดได้หรือเปล่าครับ Grin
ด้วยความเคารพครับ Smiley
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 05:43:17 PM »

..ลำกล้อง 18 " ศูนย์ลูกปัด โช๊ค Cylinder เหมาะสำหรับต่อสู้ป้องกันตัว ยิงลูกปรายได้ม่านกระสุนบานเร็ว ครอบคลุมระยะ 20~25 หลา ยิงลูกโดดได้เป็นปกติ แต่ความแม่นยำยังหวังผลอะไรไม่ได้มาก เพราะเป็นศูนย์ลูกปัด..
..ลำกล้อง 20" ศูนย์ไรเฟิล โช๊ค Improve Cylinder วัตถุประสงค์เหมือนกับรุ่นลำกล้อง 18" เหนือกว่าตรงที่มีศูนย์ไรเฟิล ทำให้ยิงลูกโดดได้แม่นยำ ลำกล้องยาวขึ้นยืดระยะหวังผลประมาณ 30~40 หลา คอลูกซองหลายท่านเชียร์ตัวนี้..

ของผมเป็น เรมิงตัน วินมาสเตอร์ ลำกล้องด้านซ้ายเขียนว่า 12 GA. FOR 2 2/4 IN. SHELLS
ด้านขวา REMINGTON ARMS CO.INC ILION, N.Y. MADE IN U.S.A.
ถามแบบคนไม่รู้และอยากรู้ครับว่า ยี่ห้อตามที่ผมกล่าวมาข้างต้นนี้ สามารถหาซื้อโช๊คมาใส่ได้หรือไม่ครับ หรือว่าโช๊คจะใช้เฉพาะรุ่นและยี่ห้อของปืนกระบอกนั้นๆ สุดท้ายของผมยิงลูกโดดได้หรือเปล่าครับ Grin
ด้วยความเคารพครับ Smiley
870 Wingmaster ของคุณ GLOCK45   รังเพลิงขนาด 2 3/4 นิ้ว แนะนำว่าห้ามยิงกระสุนสามนิ้วโดยเด็ดขาด  ส่วนโช๊คเห็นหลายท่านบอกว่าเป็นฟลูโช๊ค และเป็นโช๊คตายตัวคือทำเป็นส่วนหนึ่งของลำกล้องไปเลย คงดัดแปลงอะไรไม่ได้...
...ลูกโดดถ้าจะยิงกันจริงๆก็ยิงได้ครับ แต่ไม่แนะนำเพราะโช๊คแคบมาก อาจส่งผลให้ลำกล้องเสียหายได้ รุ่นนี้ตั้งใจออกแบบมาไว้ยิงสัตว์ปีกโดยเฉพาะ ตามชื่อรุ่น..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2007, 09:43:45 AM โดย mosino » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หน้า: [1]
  พิมพ์