เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:28:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยดูรายการ คน ค้น คน บ้างครับ  (อ่าน 1441 ครั้ง)
Skeleton King
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล
Jr. Member
**

คะแนน 14

อย่าถามหาความยุติธรรมในหมู่คนชั่ว

« เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 08:02:21 PM »

คือ นานแล้วเคยดูตอนหนึ่ง เรื่อง หลวงพี่ช้าง  แต่หาดูแบบเต็มๆไม่ได้
ต้องขอรบกวน สมาชิกหน่อยนะครับ  อยากดูอีกครั้งครับ

เรียนดีพ่อรัก เรียนรักพ่อตี เรียนไม่ดีพ่อตบ เรียนไม่จบสลบคาตีน
ชะตาฟ้าลิขิต ... แต่ชีวิตนะของกู
หน้าตาอย่าประมาท ขนาดอย่าประลอง
รักดีกินถั่ว รักชั่วกินเหล้า ... รักดีรักชั่ว กินถั่วแกล้มกะเหล้า
การดื่มเหล้าให้เมาไม่ใช่ยี่ห้อของสุรา ... การศึกษาคือความรู้ที่ได้มาไม่ใช่สถาบัน
มีเมียรวยช่วยเราได้
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:21:00 PM »

กิ๊วก๊าวลองหาให้เเล้ว มันไม่เจอครับ เศร้า

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2012, 11:41:18 PM »

หลวงพี่เพาะเห็ดนั่นน่ะหรือ ....

หากจะไหว้พระหรือกราบพระสักรูป โดยไม่ตะขิดตะขวงใจล่ะก็ รูปนี้แหละ

เหตุเกิดเพราะว่า ท่านได้สังเกตุเห็นชาวบ้านคนหนึ่ง สะกิดคนข้าง ๆ ขอยืมเงิน 50 บาท มาถวายทำบุญ

ท่านก็เลยคิดว่า จะนั่งรอรับปัจจัยไทยธรรมอยู่อย่างเดิมไม่ได้แล้ว ในเมื่อคนที่จะทำบุญยังเดือดร้อนขัดสน

ท่านก็เลย รับลูก ๆ หลาน ๆ ของญาติโยมมาเข้าศูนย์เด็กเล็ก   ฝึกอาชีพให้กับคนว่างงานพร้อมทั้งหาตลาดให้เสร็จสรรพ

เพาะเห็ดเพื่อเป็นวิทยาทานและนำมาเป็นค่าใช้จ่ายในศูนย์เด็กเล็ก

สร้างขวัญและกำลังใจให้เกษตรกร โดยท่านลงไปแรกไถ แรกหว่านให้กับเกษตรกรเองเลย
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 07:56:23 AM »

ไหว้      หลงรัก

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:24:53 AM »

น่าชื่นชมและน่าติดตามครับ
ท่านใดที่มีวีดีโอคลิปเต็ม รบกวนลงลิงค์ในกระทู้นี้ด้วย
อยากดูเหมือนกันครับ

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด คบบัณฑิตไม่จริงใจก็ไร้ผล
Jr. Member
**

คะแนน 14

อย่าถามหาความยุติธรรมในหมู่คนชั่ว

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:52:04 AM »

เหมือนฟ้าบรรดารครับ เมื่อเช้าไปที่ตลาด เทศบาลอำเภอบ้านตาก ได้พบ หลวงพี่ช้างตัวเป็นๆ ยืนคุมเตานึ่งห่อหมกเองเลย
รอบๆก็มี สินค้าราคาถูก ไม่ว่าจะเป็น ของใช้ ผัก ข้าวสาร  หลวงพี่ช้างนำชาวบ้านมาขายเองเลย
สาธุครับ 

เรียนดีพ่อรัก เรียนรักพ่อตี เรียนไม่ดีพ่อตบ เรียนไม่จบสลบคาตีน
ชะตาฟ้าลิขิต ... แต่ชีวิตนะของกู
หน้าตาอย่าประมาท ขนาดอย่าประลอง
รักดีกินถั่ว รักชั่วกินเหล้า ... รักดีรักชั่ว กินถั่วแกล้มกะเหล้า
การดื่มเหล้าให้เมาไม่ใช่ยี่ห้อของสุรา ... การศึกษาคือความรู้ที่ได้มาไม่ใช่สถาบัน
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 08:57:02 AM »

สาธุครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 10:42:40 AM »

อย่างนี้เรียกพระนักพัฒนาใช่ไหม Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Watchai
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:05:11 AM »

สาธุ สาธุ จะต้องหาดูให้ได้
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 11:13:34 AM »

หาจากลุงกู๋มาได้  ลองคลิ๊กที่รูปดูครับ มีหลายตอน

แต่สงสัยของคนค้นคน ดูย้อนหลังไม่ได้แล้วมั๊งครับ เพราะรายการออกมาตั้งแต่ปีที่แล้ว.. อ๋อย บู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2012, 11:21:17 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

moddiad
Full Member

คะแนน 17

ข้าคือคนไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 03:54:48 PM »

หาจากลุงกู๋มาได้  ลองคลิ๊กที่รูปดูครับ มีหลายตอน

แต่สงสัยของคนค้นคน ดูย้อนหลังไม่ได้แล้วมั๊งครับ เพราะรายการออกมาตั้งแต่ปีที่แล้ว.. อ๋อย บู่

สาธุ

ข้าคือคนไทย
Jr. Member
**

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2012, 04:12:42 PM »

หาจากลุงกู๋มาได้  ลองคลิ๊กที่รูปดูครับ มีหลายตอน

ขอบคุณมากๆครับ +1

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2012, 03:28:50 PM »

.......................................เจริญๆครับท่าน........................................................................... ไหว้
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2012, 08:41:06 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=s_cg50Y0qHg

http://www.youtube.com/watch?v=W68VnzKgBlI

ประดับปัญญา ไหว้

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
wut_highways
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 797

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2012, 08:50:56 AM »

ไหว้ขอบคุณครับ ที่นำมาให้ชม เยี่ยม

หน้า: [1]
  พิมพ์