เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 10:20:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลทั่วไปสามารถซื้อปืนจากต่างประเทศ (USA) แล้วเอากลับมาเมืองไทยได้ไหมครับ  (อ่าน 12544 ครั้ง)
Classic Army
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 06:22:55 PM »

ถ้าซื้อได้  ขนใส่กระเป๋าเข้าใต้ท้องเครื่องบินมาได้  พอถึงไทยก็ถูกยึดครับ  ไม่มี ป.2 นำเข้าไม่ได้
แล้วทีนี้จะส่งกลับไปก็ไม่ได้  เพราะคนรับทางโน้นต้องมี FFL ถึงจะนำปืนเข้าประเทศเขาได้....
สูญเปล่าครับ  กลายเป็นของขวัญให้ศุลกากรที่ด่านไทยไปเลย

เหอๆถูกต้อง ปืนบีบีถ้าไม่ให้เจ้าหน้าที่ออกเอกสารที่ต้นทางพอมาถึงปลายทาง(เมืองไทย) เหอๆ ยึดอย่างเดียว ถ้ามีเอกสารครบผ่าน99.99 เปอร์เซนต์ ถ้าเจอพวกงี่เง่ามีเอกสารยังเรียกค่าน้ำชาอีก

ปืนบีบีถามมา แต่ปืนจริงคงต้องถามพวกคุณ
hellish
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 22, 2006, 09:33:33 PM »

ทำแบบผมซิครับ บินมาได้เงินมาเท่าไรโอนไปซื้อปืนเมืองไทยหมด โดยให้พ่อซื้อไว้ก่อน ยอมเสียเวลา โอนไปโอนมา แต่ก็รอวันกลับ ใกล้วันกลับก็อยากให้ถึงไวๆ จะได้ไปดูปืนเร็วๆ คิดถึงมากกว่าแฟนอีก Tongue  ทำถูกต้องไว้ก่อนสบายใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2006, 09:36:43 PM โดย hellish » บันทึกการเข้า

ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 07:25:18 AM »

ถ้าลักลอบ ผมแนะนำว่าให้เลิกคิดได้เลย ไม่คุ้มครับ  ยิ่งอเมริกากำลังประสาทรับประทานหลังกรณี 9-11 Wink
Awake
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนเลวแล้วจะหาคนดีจากไหน?

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 07:46:23 AM »

แค่มีดเล่มเดียวเอาเข้าเครื่องก็ลำบากแล้วครับ แต่สนามบิน ชม. ผมลืมมีดพกในกระเป๋ากางเกง เข้าได้
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 11:23:33 AM »

แล้ว mag หละครับ น่าจะเอาเข้ามาได้ไหม ปีหน้าผมจะได้มีโอกาสไป usa ว่าจะลองหิ้ว mag และอุปกรณ์ตกแต่ง glock (mag คงจะแยกเป็นชิ้นๆ) ไม่รู้ว่าจะเอาเข้าได้หรือเปล่า แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังนะครับ ถ้าไม่นอนคุกซะก่อน.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2006, 02:14:03 PM โดย Blackhawk » บันทึกการเข้า
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 12:09:55 PM »

เอ้า.....เอากันเข้าไป.....ขนกันไปให้หมดเลยนะครับ ทั้งมีด - ระเบิด - ปืน -อะไหล่ต่างๆ ม้ง แม๊ก.....ขนกัน แล้วก็เอามาพูดเอามาถาม เอามาประจานให้เห็นกัน   เฮ้อ.......ของถูก - ของดีก็อยากได้  แต่เก็บกันเงียบๆไม่ได้เพราะปากมันคัน  Angry

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 23, 2006, 12:25:29 PM »

เอ้า.....เอากันเข้าไป.....ขนกันไปให้หมดเลยนะครับ ทั้งมีด - ระเบิด - ปืน -อะไหล่ต่างๆ ม้ง แม๊ก.....ขนกัน แล้วก็เอามาพูดเอามาถาม เอามาประจานให้เห็นกัน เฮ้อ.......ของถูก - ของดีก็อยากได้ แต่เก็บกันเงียบๆไม่ได้เพราะปากมันคัน Angry

...... Grin Grin Grin หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin Grin Grin.......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 24, 2006, 06:58:41 AM »

เอ้า.....เอากันเข้าไป.....ขนกันไปให้หมดเลยนะครับ ทั้งมีด - ระเบิด - ปืน -อะไหล่ต่างๆ ม้ง แม๊ก.....ขนกัน แล้วก็เอามาพูดเอามาถาม เอามาประจานให้เห็นกัน เฮ้อ.......ของถูก - ของดีก็อยากได้ แต่เก็บกันเงียบๆไม่ได้เพราะปากมันคัน Angry
อุ๊ย..ทำไมดุจัง อิอิ  เจ้าหน้าที่ของรัดถะบาน ที่กำลังอ่านอยู่ไม่ต้องสนใจนะคร้าบ เค้าคุยกันเล่นหนุกๆแค่นั้นเอง ไม่ต้องไปรอดักคนกลับจากเมกา หรือตรวจแต่คนกลับจากเมกาให้เสียเวลาล่ะ  เค้าแค่คุยกันหนุกๆน่ะ
HanumanA
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
Full Member

คะแนน 0

หะ นุ มา นะ

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 12:02:45 PM »

เอ้าเอากันเข้าไป ทำไมไม่ซื้อ อาวุธสงครามด้วยเลยหล่ะแหมม
แล้วก็พี่คุณหน่ะ มีใบอนุญาติให้ซื้อปืนใน เมกา เหรอ?
ต้องเป็น เรสซิเดนท์ครับ ไม่ก็ ซิติเซ่นถึงจะซื้อได้
เพราะฉนั้นอย่าฝันกรุณาทำความเข้าใจใหม่ครับไม่อย่างนั้น
เค้าก็ซื้อกลับไปขายทำกำไรกันหมดแล้วดิแหม
เฮ้อออ อนาคตของชาติ ทำไมฉลาดน้อยกันจังเลย
แย่แล้วประเทศไทย

Life is Freedom's seed well grown under the sun.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 02:44:16 PM »

ชาวปืนบ้านไหน บ้านนั้นเขาจะมีกฏหมายควบคุมแน่นอนครับ ....

ดังนั้นบุคคลธรรมดา จึงไม่สามารถเอาสองมือล้วงกระเป๋า สองเท้าก้าวเข้าร้านปืน แล้วเอาปืนกลับบ้านได้ง่าย ๆ

สำหรับเมืองไทย ป.๒ บุคคล ได้ยินว่าเลิกออกให้นานแล้ว

ยกเว้นมีบิดาเป็นผู้นำรัดถะบานก็ไม่แน่ Grin Grin Grin

หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 26, 2006, 03:03:49 PM »

ถ้าได้นะ...คงเหมือนซื้อของจากพวกเซ็ก ช็อบ...ปืนคงเต็มบ้านเต็มเมือง...ไม่รู้ใครเป็นใคร(ตรวจสอบกันลำบาก)...
ความคิดส่วนเห็นตัวนะครับ.....
ผมว่าการควบคุมด้วยกฏหมายก็ดีอยู่แล้ว...เสียเรื่องการนำไปปฏิบัติเท่านั้นเอง..(บางเรื่อง)

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์