เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 07:27:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแต่งไกให้เบามีผลต่อความแม่นยำแค่ไหน  (อ่าน 2859 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 11:20:38 PM »

ความเห็นผมนั้น ไกเบาไกหนัก ก็ทำให้ยิงแม่นได้เหมือนกันนะครับ อยู่ที่การฝึกฝนมากกว่า ถ้าฝึกซ้อมมากๆ จนชินและจับจังหวะลั่นได้แล้ว เบาหรือหนักไม่สำคัญแล้วครับ(ให้ชั่งไกผ่านตามกติกาแล้วกัน)  Wink
คนยิงไกหนักมายิงไกเบาถ้าไม่ซ้อมให้ชิน ก็ลั่นไม่ถูกจังหวะ หลุดดำได้เหมือนกัน ทำนองเดียวกันคนยิงไกเบามา มายิงไกหนัก ออกแรงนิ้วชี้มากจนมือสั่นก็ไม่แม่นเหมือนกัน สรุปว่าอยู่ที่การฝึกฝนครับ ส่วนทำให้เรียบลื่นนั้นเป็นผลดีต่อการลากไกจนลั่นหน่ะครับ  Wink

glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 11:24:05 PM »

แนวคิดน่าสนใจมากครับ  แต่ผมก็ยังมีความเห็นคล้ายๆกับหลายท่านคือ หากมีปืนมากกว่า 1 กระบอก ก็สามารถแต่งไกให้เบาสำหรับแข่งได้ครับ เคยจับปืน 1911 แต่งไกมาแล้วเบามาก สปริง Recoil ก็เบาลง ขึ้นไกง่ายมาก แต่เพียงเอานิ้ววางหน้าโกร่งไกปืน กำลังจะออกแรงเหนี่ยวไกก็ ลั่นซะก่อน แถมระยะไกก็เหลือ 2 มม. เท่านั้นเอง เห็นแล้วลองยิงแล้วไม่กล้าเข้าใกล้อีกเลยครับ  Grin

...โกร่งไก หรือครับ  Huh  อ่านแล้วน่าจะหมายถึงวางนิ้วไว้ที่ไกเลยนะครับนั่น  Smiley

ขอบคุณท่าน coda มากครับ รีบไปนิด จริงๆคือ วางหน้าไกครับผม  Smiley

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2006, 11:43:03 PM »

ของผมเเต่งไว้3ปอนด์ครับ ยิงมาเกือบปีเเล้วตอนนี้น่าจะไม่ถึง3 เเล้วไกด์เบาเวลาเหนี่ยวมันไม่เขวครับ เบาเกินก็ไม่ดีหายใจทีลั่นเเล้ว ได้ชุดลั่นไกด์ดีๆๆอีกสักชุดเต็ม100 Grin เเต่ปืนติดตัวผมเดิมๆๆครับ

[URL=h
Tik
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 10:27:25 AM »

ไกเบา กับไกคมให้ความรู้สึกที่แตกต่างกันอย่างไรครับ

-- 1911 Parts Website --

http://1911parts.tripod.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 10:39:51 AM »

ไกเบา กับไกคมให้ความรู้สึกที่แตกต่างกันอย่างไรครับ

เหมือนกันครับ Grin Grin ถ้าไกหลุดคมๆก็คือไกเบานั้นแหละครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 29, 2006, 11:10:19 AM »

ส่วนใหญ่ ปืนยิงเป้าไกจะเบาครับ  Smiley

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์