เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:27:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้าการขอใบพกฯ  (อ่าน 5350 ครั้ง)
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 05:21:41 PM »

เจ้าโอ๊คเพื่อนเรา...คงจะขอได้สบายยยยยยยยย
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:00:54 PM »

ระเบียบแบ่งชั้นวรรณ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ก็แน่ละสิเขาจะไปตายที่สิงค์โปร์แล้ว

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:07:13 PM »

ที่นี่ประเทศไทย การวัดค่าความเป็นคน วัดกันที่เงิน เป็นความคิดที่ใช้สมองของสัตว์ที่กินหญ้า และเอาไว้ไถนา (ไม่รู้ว่าแรงไปหรือเปล่า ถ้าแรงไปขอโทษด้วยครับ)
เอาละๆเท่าทีอ่านเจอมาทุกหน้าทุกคนอยากได้เหมือนกันทุกคน  เอาอย่างงี้ใครอยากได้ยกมือขึ้น ไปเอาที่ผมได้เลย
ว่าแต่ว่าต้นมันเป็นอย่างไรครับ ไอ้ใบพกเนี่ยอยากรู้จังแฮะ555555 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมก็อยากรู้ครับ ว่าต้นมันเป็นอย่างไร  Grin ( ใบอ่อนๆ จะเป็นสีเขียว  โตอีกหน่อยสีแดง โคเต็มที่เป็นสีม่วง  แก่ๆ เป็นสีเท่าหรือเปล่า )  Huh
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 07:32:34 PM »

.......พวกเราเองก็รู้ว่ามันยากที่จะได้   ทำอย่างที่พวกเราทำกันทุกวันนี้แหละ   คือพกพาติดรถติดตัวแล้วแต่กรณีของใครของมัน  กฏก็คงมีข้อยกเว้นบ้าง  ถ้าไม่พกจนตุงน่าเกลียดคงไม่มีปัญหา  ผมเองก็ยอมรับว่าพาไปทุกที่แต่ก็ไม่มีใครทราบไม่มีใครรู้  นอกจากจะผ่านเครื่องตรวจจับ  ถ้ามีการตรวจเจอในรถก็คุยกันตามความจำเป็นครับผม  เราเองก็ต้องปกป้องตัวเราและคนใกล้ชิดยิ่งยามเดินทางด้วยแล้ว  สมัยนี้ไว้ใจใครไม่ได้เลย   เพราะเราไม่มีคนคุ้มกันเหมือนพวกอื่น ๆ ต้องดูแลตัวเอง.......ทำอย่างที่เคยทำคือท่านที่พกก็พา   ท่านทีพกก็พก   ท่านที่ชื่นชมไว้กับบ้านก็เอาไว้บ้าน......ตามนี้ละกันนะครับผม.......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:16:59 PM »

.......พวกเราเองก็รู้ว่ามันยากที่จะได้ ทำอย่างที่พวกเราทำกันทุกวันนี้แหละ คือพกพาติดรถติดตัวแล้วแต่กรณีของใครของมัน กฏก็คงมีข้อยกเว้นบ้าง ถ้าไม่พกจนตุงน่าเกลียดคงไม่มีปัญหา ผมเองก็ยอมรับว่าพาไปทุกที่แต่ก็ไม่มีใครทราบไม่มีใครรู้ นอกจากจะผ่านเครื่องตรวจจับ ถ้ามีการตรวจเจอในรถก็คุยกันตามความจำเป็นครับผม เราเองก็ต้องปกป้องตัวเราและคนใกล้ชิดยิ่งยามเดินทางด้วยแล้ว สมัยนี้ไว้ใจใครไม่ได้เลย เพราะเราไม่มีคนคุ้มกันเหมือนพวกอื่น ๆ ต้องดูแลตัวเอง.......ทำอย่างที่เคยทำคือท่านที่พกก็พา ท่านทีพกก็พก ท่านที่ชื่นชมไว้กับบ้านก็เอาไว้บ้าน......ตามนี้ละกันนะครับผม.......

ช่าย     ยิ่งกว่าช่ายเสียอีก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 27, 2006, 08:28:53 PM »

............อย่ารอ....และหวัง....ในสิ่งที่ยังมองไม่เห็นฝั่งกันเลยครับผม.....ทุกวันนี้เราก็พก  เราก็พากันอยู่มิใช่หรือ..........มีใบพกก็ใช้ประโยชน์แค่ให้เจ้าหน้าที่ดูเวลาตรวจค้น   ถ้าไปใช้ผิดที่ผิดทาง.....ก็โดนจับตามกฎหมายเหมือนกัน      .....แล้วจริง ๆ  คงมีไม่มากที่ต้องโดนตรวจค้นจนละเอียดยิบ..........ใช่ป่ะครับผม...ด้วยความจริงใจครับ.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ket
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 30, 2006, 09:07:36 PM »

ก็อย่างว่าแหละครับ แค่ข้าวสารจะกรอกหม้อก็จะแย่อยู่แล้ว แล้วจะหาเงินที่ไหนมาเป็นล้านๆ   คนจนก็เป็นคนดีได้ และรู้จักรักชีวิต  รู้จักเจียมตัวมากกว่าไอ้คนรวยๆบางคนเสียอีกที่ก่อเรืองไม่รู้จักจบสี้น ตัวผมเองไม่มีใบพกหรอกครับ แต่ผมก็พกมันไปทุกที่แม้ไปต่างจังหวัด...ทั้งนี้เป็นเพราะว่ามันเป็นปืนกระบอกแรกและคงเป็นกระบอกเดียวของผม(หมดปัญญาซื้อครับ) เพราะถ้าให้มันอยู่บ้านตัวเดียวผมว่ามันหนีไปอยู่กับคนอื่นแน่ๆ...โจรชุมเหลือเกินครับ Grin
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์