เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:21:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมืองไทยมีปืนไฟฟ้าขายหรือป่าวครับ  (อ่าน 4398 ครั้ง)
Bryan
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:12:48 PM »

ขอสอบถามครับ อยากได้ปืนไฟฟ้าให้แฟนป้องกันตัวอะครับ เมืองไทยมีขายป่าวครับ แล้วมันจัดเป็นอาวุธหรือไม่ครับ
ถ้ามีซื้อได้ที่ไหนราคาเท่าไร รบกวนด้วยนะครับ
Ai`PeX
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:34:37 PM »

http://www.metacafe.com/watch/34662/a_taste_of_your_own_medicine/
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 01:47:15 PM »

ถ้าเป็นปืนไฟฟ้าที่กระสุนวิ่งเป็นสายไฟแล้วชอตร์ อย่างนั้นไม่เคยเห็นครับ เป็นสินค้าต้องห้าม แต่ถ้าเป็นเครื่องชอตร์แบบจี้เป็นสินค้าต้องห้ามด้วยแต่ เคยเห็นแถวคลองถมครับ Grin

kai-ptr
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 02:58:57 PM »

การจะให้อาวุธหรือสิ่งป้องกันตัวกับสุภาพสตรีควร
ระวังเรื่องผู้ร้ายจะแย่งสิ่งนั้นกลับมาใช้กับเราด้วยครับ
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 03:17:41 PM »

การจะให้อาวุธหรือสิ่งป้องกันตัวกับสุภาพสตรีควร
ระวังเรื่องผู้ร้ายจะแย่งสิ่งนั้นกลับมาใช้กับเราด้วยครับ
เห็นด้วยครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 05:59:55 PM »

ปืนไฟฟ้าเป็นสินค้าต้องห้าม แอบดูของจริงได้ที่ รปภ.รถไฟฟ้าใต้ดินเห็นพกอยู่หลายคน กระบอกเบ้อเริ่ม แถวคลองถมเป็นของจีนแดง ราคาถูก แต่ถ่านชาร์ทจะเสื่อมเร็ว ของนอกดูได้ที่ร้านออฟชั่นกัน เจ้าของร้านบริการดี ของต่อรองได้ มีทั้งสเปรและแก๊สนำตา เครื่องชอร์ทราคาประมาณ 2-3พันครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 06:10:07 PM »

ปืนไฟฟ้าเป็นสินค้าต้องห้าม แอบดูของจริงได้ที่ รปภ.รถไฟฟ้าใต้ดินเห็นพกอยู่หลายคน กระบอกเบ้อเริ่ม แถวคลองถมเป็นของจีนแดง ราคาถูก แต่ถ่านชาร์ทจะเสื่อมเร็ว ของนอกดูได้ที่ร้านออฟชั่นกัน เจ้าของร้านบริการดี ของต่อรองได้ มีทั้งสเปรและแก๊สนำตา เครื่องชอร์ทราคาประมาณ 2-3พันครับ

ของต้องห้าม  แต่อธิบายได้ละเอียด 

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 06:33:24 PM »

ผมไม่เคยคิดให้แฟนพกอาวุธเลยครับ   เพราะแฟนตัวเล็กนิดเดียว   พกอะไรไว้  โดนโจรแย่งแน่ๆ  สถานการณ์จะยิ่งแย่ใหญ่

แต่โชคดี  แฟนเป็นอดีตนักเทควันโด กีฬามหาวิทยาลัย  Grin Grin Grin Grin

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 09:12:37 PM »

คือ พี่ๆหลายๆคนว่าเป็นของผิดกฏหมาย แต่ผมสงสัยอยุ่ครับว่ายังไม่เห้นในกฏหมาย ที่บ่งเลยว่าเป็นสิ่งผิดกฎหมายครับ อันนี้ผมว่าเป็นช่องว่างของกฎหมายครับ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ ถ้าพี่ท่านใดมีข้อมูลทางกฎหมาย ช่วยบอกรายละเอียดด้วยครับผมเองก็อยากทราบเหมือนกันครับเป็นความรู้ เหมือนกัน ว่าผิดกฎหมายข้อไหน พรบ อะไรครับ
(โดยส่วนตัวผมว่าเป็นอาวุธโดยสภาพเลยครับ)
อืม
โดยส่วนตัว ผมให้แฟนใช้เสปรพริกไทย ที่ได้รับอณุญาติจากกลาโหมยี่ห้อนึงเห็นว่าใช้ได้ดี(ลองกับตัวเองเลย) ฉีดได้ไกลพอควร1.5-2เมตรสบายๆแรงใช้ได้แถวละอองแก๊ซหนาแน่น แสบตาแสบจมูก บริเวณที่โดนแสบร้อน ถ่วงเวลาได้อย่างต่ำ 30นาทีถึง1ชัวโมง ฉีดได้20ครั้งโดยประมาณ ครับแถมถ้าต้องขึ้นโรงขึ้นศาลน่าจะ สู้ได้เรื่องกฎหมายได้ครับ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 09:27:40 PM »

ของต้องห้าม แต่อธิบายได้ละเอียด
ของต้องห้ามหมายถึงปืนช๊อตไฟฟ้าครับพี่ห้ามนำเข้ามา แต่เครื่องช๊อตแอบขายแยอะครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2006, 09:31:26 PM »

คือ พี่ๆหลายๆคนว่าเป็นของผิดกฏหมาย แต่ผมสงสัยอยุ่ครับว่ายังไม่เห้นในกฏหมาย ที่บ่งเลยว่าเป็นสิ่งผิดกฎหมายครับ อันนี้ผมว่าเป็นช่องว่างของกฎหมายครับ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ ถ้าพี่ท่านใดมีข้อมูลทางกฎหมาย ช่วยบอกรายละเอียดด้วยครับผมเองก็อยากทราบเหมือนกันครับเป็นความรู้ เหมือนกัน ว่าผิดกฎหมายข้อไหน พรบ อะไรครับ
(โดยส่วนตัวผมว่าเป็นอาวุธโดยสภาพเลยครับ)
อืม
โดยส่วนตัว ผมให้แฟนใช้เสปรพริกไทย ที่ได้รับอณุญาติจากกลาโหมยี่ห้อนึงเห็นว่าใช้ได้ดี(ลองกับตัวเองเลย) ฉีดได้ไกลพอควร1.5-2เมตรสบายๆแรงใช้ได้แถวละอองแก๊ซหนาแน่น แสบตาแสบจมูก บริเวณที่โดนแสบร้อน ถ่วงเวลาได้อย่างต่ำ 30นาทีถึง1ชัวโมง ฉีดได้20ครั้งโดยประมาณ ครับแถมถ้าต้องขึ้นโรงขึ้นศาลน่าจะ สู้ได้เรื่องกฎหมายได้ครับ

เวลาจะใช้คำนึงถึงสถาที่แวดล้อมด้วยเด้อ  อิอิอิ 
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2006, 12:02:59 AM »

USP40
Hero Member

MBL Team member

Re: เมืองไทยมีปืนไฟฟ้าขายหรือป่าวครับ
« ตอบ #10 เมื่อ: วันนี้ เวลา 09:31:04 PM »   

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: at75 ที่ วันนี้ เวลา 09:12:15 PM
อืม

เวลาจะใช้คำนึงถึงสถาที่แวดล้อมด้วยเด้อ  อิอิอิ   

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า 

--------------------------------------------------------------------------------

ครับพี่ ประสพกับตัวเอง 2ครั้ง ระวังขึ้นครับ และอธิบายให้แฟนฟังด้วยครับ
โมเช่ ดายัน
ยิ้มได้เมืื่อถูกเยอะ หัวเราะเมื่อถูกเย้ย เฉยเมยเมื่อถูกชม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 05:10:48 AM »

ผมมีขายสนใจติดต่อได้ที่067030180

เลิกกักขังความรัก อย่าคิดว่าเขาเป็นของเราเท่านั้นห้ามเป็นอื่น ถ้าเกิดเขาจะไป
ก็เป็นอิสระของเขา แม้เราจะรู้สึกว่าเสียเวลาหรืออะไรที่ผ่านมาเหลือเกิน
ก็เพราะถ้าเราจะไปเราเองก็ไม่อยากจะให้ใครมาขังเราไว้เหมือนกัน
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2006, 05:23:20 AM »

ของต้องห้าม แต่อธิบายได้ละเอียด

ครับละเอียดจริงๆ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หน้า: [1]
  พิมพ์