เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 08:21:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกือบไปแล้ว  (อ่าน 1736 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 07:48:27 PM »

ต่อไปก็คงต้องระวังตัวล่ะครับ ทีแรกก็ว่าจะเรียกตำรวจมาเอาไปนั่นแหละครับแต่พ่อผมท่านห้ามเอาไว้ครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 07:56:29 PM »

อย่าให้ต้องระวังมันนานนักเลยครับ ไม่ดี ต้นไม้ต้นไร่ใส่แต่ปุ๋ยเม็ดอย่างเดียวก็ไม่ดี

What man is a man , who does not make the world better?
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 08:33:40 PM »

ถ้ารู้ที่อยู่หมอนั่นน่าตามไปเช๊คประสาทดูว่าหายข้องใจหรือยัง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 08:53:53 PM »

เดี๋ยวนี้ทำรุนแรงไม่ได้ครับพวกองค์ต่างๆเยอะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 01, 2013, 10:57:21 PM »

ของผมไม่ "เกือบ" ครับ... เรียบร้อยไปแล้วแต่มี "ปาฏิหาริย์" เกิดขึ้น... ไหว้

วันที่ 28 ธ.ค. 2555 เวลา 14.30 น. ระหว่าง วนหาที่จอดรถบริเวณที่จอดรถของห้างแห่งหนึ่ง ได้มีเด็กหญิงอายุ 3 ขวบกว่าวิ่งออกมาจาก "ซอก" ของรถที่จอดอยู่ในที่จอดรถ...

จังหวะจะโคนพอดีกันเป๊ะ คือถ้ารถผมเข้ามาช้ากว่านี้ซัก 5 วินาที ก็คงไม่เกิดเหตุสลด... ผมเห็นเด็กตอนที่ศรีษะเด็กอยู่ตรงมุมหน้าขวาของรถ คือชนพอดีและล้อหน้าขวาได้เหยียบทับบนตัวเด็ก...

ผมกัดฟันให้ล้อรถข้ามตัวเด็กไปก่อนแล้วค่อยเบรค เพราะถ้าตกใจรีบเบรคตอนล้อรถอยู่บนตัวเด็ก เด็กจะต้องสาหัสกว่าเดิม...

พอรถหยุดผมรีบเปิดประตูรถ เด็กอยู่ตรงเท้าผมพอดี... ผมรีบลงไปอุ้ม พ่อแม่เด็กกรี๊ดสนั่น..!! ผมรีบอุ้มเด็กขึ้นรถ พ่อแม่เด็กกระโดดขึ้นรถผมเสร็จแล้วรีบบึ่งรถไป ร.พ. ที่ใกล้สุดทันที...

สำรวจตัวเด็กคร่าวๆด้วยสายตาเริ่มมีความหวัง ศรีษะ ลำตัว ไม่มีบาดแผล แต่มีรอยเลอะและกางเกงฉีกขาดบริเวณเหนือหัวเข่าทั้งสองข้าง... ที่เหลือไปวัดดวงที่โรงพยาบาล...

ไปถึง ร.พ. เข้าแผนกฉุกเฉิน แพทย์เอ็กซเรย์ทั้งตัวไม่พบอาการผิดปกติอะไรทั้งสิ้น กระดูกขาไม่แตก ไม่หัก ไม่มีรอยร้าว มีแต่รอยถลอกบริเวณที่ถูกรถทับ..... แต่ด้วยความกังวลของทั้ง 2 ฝ่ายทางแพทย์เลยให้พักดูอาการอีก 2 คืนเพื่อจะดูอาการแทรกซ้อน...

อีกวันแพทย์ได้เอ็กซเรย์แบบ CG อีกรอบ ตรวจทุกอย่างก็ไม่มีอะไรผิดปกติ ดูอาการจนถึงวันที่ 30 ธ.ค. แพทย์มีความเห็นว่าให้กลับบ้านได้...

ทะเบียนรถผม กับ พระที่เด็กใส่อยู่ ถูกถามตลอดเวลาจากญาติและคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเรื่องราวนี้...

และตอนนี้ยังอยู่ในช่วงเทศกาลพักผ่อน แต่ก็อยากเตือนเป็นอุธาหรณ์ว่าถ้าเกิดเด็กเสียชีวิต นอกจากผู้ขับขี่จะโดนคดีความแล้ว.. ผู้ปกครองก็จะโดนดำเนินคดีด้วยเช่นกัน เพราะไม่ดูแลบุตรให้อยู่ในความปลอดภัย(ข้อนี้รบกวนพี่นักกฏหมายช่วยขยายความอีกทีครับ...)

เหตุการณ์นี้ "ปาฏิหาริย์มีจริง" และคงจะไม่มีโอกาสเกิดขึ้นอีกแล้ว...

ดูแลบุตรหลานของทุกท่านให้ดีๆครับ เพราะเค้าเหล่าคือ "กำลังใจ" ให้เราอยู่รอดได้.. และขับรถให้ "ระวัง" ให้มากกว่าเดิมครับ... ไหว้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 12:00:59 AM »

เมื่อวันที่ 31 /12/55 เวลาประมาณ 16.30 น บริเวณ วันสามขา ผม ก็เกือบ ชนเด็กเบรกหยุด ห่างเด็ก ประมาณ 30 เซนได้ คือเขาออกมาจากซอยพอดี เป็นมุมอัปมีพุ้มไม้บังทางเข้าซอย
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 09:56:01 AM »

โชคดีนะครับที่เด็กไม่เป็นอะไรมากครับ แต่มันก็น่าแปลกนะครับรถเหยียบไปแล้วไม่เป็นไรผมก็ยังสงสัยเหมือนกันครับเพราะผมก็เคยเหยียบหมาที่เลี้ยงไว้เหมือนกันครับก็นึกว่าไม่รอดแต่มันก็ไม่เป็นไรครับ หรืออาจจะเป็นเพราะว่าพื้นมันเรียบ ล้อรถที่เหลืออีกสามล้อเลยช่วยรับนํ้าหนักรถไว้ก็เป็นได้ครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 02:44:13 PM »

เสียว........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 04:49:49 PM »

โชคดีนะครับที่เด็กไม่เป็นอะไรมากครับ แต่มันก็น่าแปลกนะครับรถเหยียบไปแล้วไม่เป็นไรผมก็ยังสงสัยเหมือนกันครับเพราะผมก็เคยเหยียบหมาที่เลี้ยงไว้เหมือนกันครับก็นึกว่าไม่รอดแต่มันก็ไม่เป็นไรครับ หรืออาจจะเป็นเพราะว่าพื้นมันเรียบ ล้อรถที่เหลืออีกสามล้อเลยช่วยรับนํ้าหนักรถไว้ก็เป็นได้ครับ

เสียว........

วินาทีแรกคิดถึง "คุก" อย่างเดียวครับ...

ที่ผมประมาทก็คือสมาธิและสายตาที่มัวมองหาแต่ที่จอดรถ... แต่เพราะเป็นลานจอดรถ ความเร็วรถเลยต่ำมากๆ แต่ก็ยังเร็วพอที่ทำให้เกิดอุบัติเหตุได้..

และที่เห็นนรกรำไรคือตอนญาติของเด็กมากัน 10 กว่าคน วัยรุ่นล้วนๆ ต้องประคองสถานะการณ์ให้ราบรื่นที่สุดที่จะเป็นได้... พอเด็กพ้นอันตรายค่อยพาพ่อแม่เด็กไปแจ้งความที่สถานีตำรวจ ชี้ผมประมาทเพื่อแสดงความรับผิดชอบทุกอย่าง เลยได้ความรู้จากตำรวจเกี่ยวกับเรื่องความผิดร่วมของผู้ปกครอง... และที่สำคัญที่สุดผมไม่เรียกเจ้าหน้าที่ประกันภัยมา เพราะกลัวว่าจะกลายเป็นตัวแปรเพิ่มความขัดแย้งของคู่กรณีเพราะคำพูดเพื่อรักษาผลประโยชน์ของบริษัทประกันภัย อาจสร้างความร้าวฉานและเหตุการณ์พลิกได้...

แจ้งเอาเลขเคลม สำรองจ่ายค่ารักษาพยาบาลไปก่อนค่อยไปเบิกทีหลัง... และที่สำคัญ พ่อแม่เด็กเป็นคนดีมาก เรียกค่าทำขวัญเพียง 5 พัน ผมยัดเยียดให้มากกว่านั้นยังไงก็ไม่ยอมรับเงิน และบอกว่าจะเอาเงินจำนวนนั้นกลับมาเลี้ยงอาหารผมช่วงหลังปีใหม่.. ถือว่าเป็นโชคชะตาที่ทำให้รู้จักกันครับ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้

EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 05:06:15 PM »

อาจจะเป็นด้วยระบบช่วงล่างรถยนต์ที่ยืดหยุ่นได้นะครับ...แต่จำได้สมัยเรียนเื่พื่อนโดนรถกระบะเหยียบเท้า มันร้องแทบตาย
สรุปกระดูกเท้าร้าวหรือแตกนิดนึงใส่เฝือกไปเดือนกว่า อ๋อย
...พอขับรถเองบ้างทุกวันนี้ผมกลับคอนโดฯที่กรุงเทพต้องระวังไม่ว่าจะมืดไม่มืดเพราะมีเด็กๆวิ่งเล่นกันเยอะ พ่อแม่มองกันเฉย ไม่ค่อยช่งยดูแลกัน กิ๊วก๊าว
เสียวๆอยู่เพราะบางที มันมืดบางมุมก็บังตา ไอ้เด็กก็ซนเหลือกำลังจริงๆ บู่

Long Live The King

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์