เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:21:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปขอ ป.3 ลูกซองมา โดยใช้เหตุผลเพื่อการกีฬา ไม่ยากอย่างที่คิด  (อ่าน 3443 ครั้ง)
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2006, 08:19:25 AM »

อ้างถึง

ที่บอกมา ๙ อย่าง ถือว่าไม่ยากหรือครับ ? แล้วยังไม่ทราบว่าจะมีอะไรต่ออีกนะครับ
เทียบกับห้าปีที่แล้ว ขอ ๑๑ ม.ม. กับตอนนี้เป็นอย่างไรครับ

อ้างถึง

ย้าย....ยากนักก็ย้ายซะ....  ย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่......ซะ

ภูมิลำเนาเดิมนะ  อย่าคิดเป็นอื่น
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 09:30:51 PM »

ตอนขอ 11 มม เมื่อ 5ปี ที่แล้วที่กองทะเบียนฯตำรวจ ก็มีขอดูเอกสารตัวจริงบ้างแต่ก็ไม่ได้ถามอะไรมาก ส่วนล่าสุดที่กรมการปกครองเขาก็ไม่ได้ขออะไรเพิ่ม เติมจากที่ผมยื่นให้เขา แค่ตรวจดู 2 รอบเท่านั้น ที่มีเพิ่มก็ให้กรอกแบบฟอร์ม เหตุผลการขอเพื่อการกีฬาครับ และต้องมีหลักฐานมาแสดงให้เขาเชื่อว่าเราขอเพื่อการกีฬาจริง แต่เผอิญผมถ่ายสำเนารายชื่อผู้ชนะและอันดับการแข่งขันจากหนังสือปืนที่มีชื่อเราไปเป็นหลักฐานด้วย เขาเลยไม่ถามอะไร แต่ถ้าไม่มีผมว่าเขาคงให้นักอธิบายกฏกติกาการแข่งขันมั๊งครับ   ซึ่งในแบบฟอร์มนั้นก็มีให้กรอกอธิบายด้วย  แต่ถ้าไม่เคยมีปืนเลย ผมว่าขอยากกว่าแต่ก่อนครับ  ที่ผมแนะนี่สำหรับคนที่เคยมีปืนอยู่แล้วถ้าใช้เหตุผลเพื่อการกีฬา ผมว่าน่าจะของ่ายกว่าคนที่ยังไม่เคยมีปืนครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 10:14:21 PM »

Smiley..  ขออนุญาตมีความเห็นครับ..
       ตามที่ จขกท นำเรื่องมาเล่าให้ฟังนั้น เป็นเพียง การยื่นคำร้อง ป.๑   เพื่อขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืน โดยการ
       ซื้อ เป็นเพียงการยื่นแบบ พร้อมหลักฐานเท่านั้นครับ.. ยังไม่ใช่ การได้รับอนุญาต..
       คือยังไม่ผ่านขึ้นชั้น ป.๓ ..  Smiley

จึงต้องรอ การพิจารณา ของนายทะเบียนอาวุธปืน ก่อนครับ. ..

ในชั้นนี้ จึงเป็นเรื่อง การชื่นชมการทำงานของนิติกร คนที่รับเรื่องครับ
       ยังไม่เกี่ยวข้องกับดุลพินิจของนายทะเบียน..  Smiley

แต่ก็ขอเอาใจช่วย ครับ.

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2006, 10:32:04 PM »

Smiley.. ระหว่างนี้ เตรียมหนังสือรับรองความประพฤติจากข้าราชการไว้ และนำไปให้กับเจ้าหน้าที่..
      ได้เลยครับ. จะทำให้เรื่องราบรื่น. 

ฟันธงให้เลยครับ ..มีหนังสือรับรองก่อน.. ถึงจะได้ขึ้น ป.๓ ครับ.  Smiley

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์