เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 02:19:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่คุณไม่รู้ว่าใคร....แต่เขายังเป็นห่วงคุณเหมือนเดิม  (อ่าน 2011 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 02:28:02 PM »

ถามนิดครับ... ไอ้กลมๆ ที่ติดอยู่บนหลังคาฟอร์จูนเนอร์มันคืออะไรหรือครับ...
จานรับสัญญาญดาวเที่ยมครับ เอาไว้ดูทีวีในรถ
ผมเห็นแล้วไม่อยากติด เพราะมันเหมือนเอาชามข้าวสุนัขไปคว่ำแหมะไว้ คิก คิก
พูดแบบนี้อยากมีเรื่องกับผมเหรอ คิก คิกผมก็ติดนะ ขำก๊าก
รถพี่จอยมาจอดบ้านผมรับรองไอ้แก้วผมกระโดดขึ้นหลังคาแน่
มันนึกว่าคนขโมยชามข้าวมันหนีขึ้นรถไปแล้ว คิก คิก ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 02:29:19 PM »

ขอตัวก่อนละครับ  กลัวถูกลูกหลง... Cheesy

แล้วแขบไปไหนนิ เดี๋ยวค่อยไปพร้อมกันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 02:29:50 PM »

ถามนิดครับ... ไอ้กลมๆ ที่ติดอยู่บนหลังคาฟอร์จูนเนอร์มันคืออะไรหรือครับ...
จานรับสัญญาญดาวเที่ยมครับ เอาไว้ดูทีวีในรถ
ผมเห็นแล้วไม่อยากติด เพราะมันเหมือนเอาชามข้าวสุนัขไปคว่ำแหมะไว้ คิก คิก
พูดแบบนี้อยากมีเรื่องกับผมเหรอ คิก คิกผมก็ติดนะ ขำก๊าก
รถพี่จอยมาจอดบ้านผมรับรองไอ้แก้วผมกระโดดขึ้นหลังคาแน่
มันนึกว่าคนขโมยชามข้าวมันหนีขึ้นรถไปแล้ว คิก คิก ขำก๊าก

วางแผนเลยครับพี่ 

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Easy
Full Member

คะแนน 112

take It easy...

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 03:50:02 PM »

Smiley เพื่อนท่านใดคิดจะติดจานดาวเทียมเพื่อดูฟรีทีวีบนรถอดใจไว้สักนิดนะครับ ปีหน้าเรามีทีวีแบบใหม่ระบบ Digital

https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Q7K56apzZZY

สามารถนำมาติดตั้งในรถได้ครับ

https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=jmKd9cDwOqY

"จงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้
ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดินก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดิน เมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลย จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า..."

เจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ (โต พฺรหฺมรํสี)
แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 06:37:29 PM »

ผมชอบนะวิธีนี้  น่าจะมาถ่ายแถวๆมีนบุรีบ้างรถ10ล้อวิ่งดินใส่มาเต็มคอก5 ขย่มถนนพังป่นปี้หมดแล้ว  แถมขับมารยาททรามวิ่งขวาอย่างเดียว

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 10:12:17 PM »

ดีครับ เห็นด้วย ต้องแบบนี้ เดี๋ยวนี้คนไม่กลัวตำรวจ ไปต่อล้อ ต่อเถียง เดือดร้อน ผู้ยิ่งใหญ่ทั้งนั้น

หลักฐานแบบนี้(เหมือนกล้องทางหลวง ) ส่งหลักฐานถึงขนส่งด้วย ไม่จ่ายค่าปรับต่อมทะเบียนไม่ได้ อัตราปรับ ต้องให้สุดเพดานไปเลย

มีทั่วไป เพราะคนไม่มีระเบียบ ไม่มีวินัย กร่าง ไม่กลัวกฎหมาย ไม่เคารพกฎหมาย ไม่เคารพกฎจราจร

และการังคับใช้กฎหมายก็หย่อนยาน

ที่จริงกล้องวงจรปิด มีทั่วประเทศ (แต่ใช้งานจริงได้เท่าไหร่ ไม่รู้) เอากล้องดีๆมาติด ดีกว่าให้ตำรวจไปทะเลาะอยู่บนถนน บังคับใช้กันให้จริงจัง คนก็จะกลัวกันมั่ง ผมว่า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 10:39:32 PM »

อยากจะให้ทำให้จริงจังทั่วประเทศ ไม่ใช่ตั้งด่านจับรถมอไซค์กับใบขับขี่อย่างเดียว ส่วนพวกรถยนต์ไม่เคยจับเลย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 10:59:10 PM »

ใช้กล้องเลนส์รุ่นเดียวกันเลย ถ่ายเป็น RAW แล้วเอา Crop ต่อได้อีกเยอะดูทะเบียนได้เลย
ถ้าจะให้ดีเปลี่ยนเลนส์เป็น 50-300 อันละ 11,000 เองทีนี้ใครนั่งเบาะหน้ามาด้วยแนบรูปพร้อมส่งใบสั่งไปบ้านเลย
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2012, 11:27:18 PM »

ผมซื้อจานของ Selfsat และซื้อกล่อง Ubc แบบขายขาดราคาประมาณ 1,500 บาท เป็นรุ่นที่ต้องใช้อแด๊ปเตอร์แปลงไฟจาก 220 เหลือ 12 โวลต์ (ต้องรุ่นนี้เท่านั้น..) ไม่ต้องแปลงไฟเลย ติดตั้งเองประหยัดกว่าไปตามร้านแต่งเครื่องเสียงรถยนต์เกือบ 2 หมื่นบาทครับ แต่เหนื่อยหน่อย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนรุ่นที่ราคา 800 กว่าบาท ใช้ไฟ 220 โวลต์ คงต้องเหนื่อยหน่อย หรือเป็นเครื่องจากทางร้านก็แพงโข แต่มีสาย link รีโมทมาให้ ติดหน้ากระจกด้านบนเปลี่ยนช่องง่าย...

แต่สูตรของผมต้องเอารีโมตไปจ่อที่กล่องเปลี่ยนช่องใต้เบาะข้างคนขับครับ ไม่ค่อยไฮโซ แต่ดูได้เหมือนกัน เด็กๆมีการ์ตูนดูตลอดเส้นการเดินทางครับ... Grin

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 12:19:35 AM »

ส่วนเรื่องเครื่องเสียงรถยนต์ ผมใส่ลำโพงแยกชิ้นที่ประตูคู่หน้า ลำโพงแกนร่วมประตูคู่หลัง และใส่ทีเด็ด Sub box ใต้เบาะนั่งคนขับ... ทั้งหมดมาจากคลองถมล้วนๆ... คิก คิก

เพื่อนๆมาดูคอนเสิร์ตในรถผม ถาม.. แต่งเครื่องเสียงไปกี่แสนวะ  ขำก๊าก

ผมไม่กล้าตอบซักที... Grin Grin Grin

Iron-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 02:02:54 PM »

รักผม ห่วงผม อย่าแจกใบสั่งผม รักแต่น้อยๆ แต่ขอให้นานๆ

เท่านี้ผมก็ปลื้มแล้ว ไหว้

ปล.จับเพราะรัก หรือ เพราะรักจึงจับ ก็ไม่เอานะ มีวิธีแสดงความรักให้ผมอีกเยอะแยะ ไหว้

หวัดดีครับ
ถึงรักพันพรือก่าอย่าขับดีหวาครับ
Iron-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 02:08:03 PM »

รักผม ห่วงผม อย่าแจกใบสั่งผม รักแต่น้อยๆ แต่ขอให้นานๆ

เท่านี้ผมก็ปลื้มแล้ว ไหว้

ปล.จับเพราะรัก หรือ เพราะรักจึงจับ ก็ไม่เอานะ มีวิธีแสดงความรักให้ผมอีกเยอะแยะ ไหว้

หวัดดีครับ ไหว้
ถึงรักพันพรือก่าอย่าขับดีหวาครับ ยิ้มีเลศนัย
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 05:05:39 PM »

ผมซื้อจานของ Selfsat และซื้อกล่อง Ubc แบบขายขาดราคาประมาณ 1,500 บาท เป็นรุ่นที่ต้องใช้อแด๊ปเตอร์แปลงไฟจาก 220 เหลือ 12 โวลต์ (ต้องรุ่นนี้เท่านั้น..) ไม่ต้องแปลงไฟเลย ติดตั้งเองประหยัดกว่าไปตามร้านแต่งเครื่องเสียงรถยนต์เกือบ 2 หมื่นบาทครับ แต่เหนื่อยหน่อย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนรุ่นที่ราคา 800 กว่าบาท ใช้ไฟ 220 โวลต์ คงต้องเหนื่อยหน่อย หรือเป็นเครื่องจากทางร้านก็แพงโข แต่มีสาย link รีโมทมาให้ ติดหน้ากระจกด้านบนเปลี่ยนช่องง่าย...

แต่สูตรของผมต้องเอารีโมตไปจ่อที่กล่องเปลี่ยนช่องใต้เบาะข้างคนขับครับ ไม่ค่อยไฮโซ แต่ดูได้เหมือนกัน เด็กๆมีการ์ตูนดูตลอดเส้นการเดินทางครับ... Grin

น้าตั้วครับ ขอทราบราคาเจ้าเครื่องตัวนี้หน่อยครับ Satview ผมลองไปดูตามกระทู้ต่างๆ แล้ว ราคาจะอยู่ที่ประมาณหมื่นอัพ เกือบสองก็มีแล้วแต่รุ่น

ไม่ทราบว่าน้าตั้ว รับมาเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์