เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 04:51:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปืนใช้..จำเป็นต้องไปสมัครเรียนยิงปืนไหม  (อ่าน 6521 ครั้ง)
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 01:22:05 PM »

จำเป็นต้องเรียนครับ......และน่าจะออกกฏหมายให้ผู้ที่มีและใช้อาวุธปืนต้องผ่านหลักสูตรการเรียนเสียก่อนครับ

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 01:37:28 PM »

Grin..ถ้าไม่ติดขัดอะไรเรียนเถอะครับ..เอาเป็นความรู้พื้นฐาน ของเราไว้ครับ จากนั้นค่อยๆศึกษาหาความรู้เพิ่มเติม แลกเปลี่ยนประสบการณ์กับเพื่อนๆ ที่สำคัญเราควรรู้กฏต่างๆของนักยิงปืนด้วย ดีกว่าไปทำหวาดเสียในสนามครับ หลงรัก
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 02:03:42 PM »

Smiley สำหรับผมผมคิดว่าจำเป็นน่ะครับ ครั้งหนึ่งผมเคยเข้ารับการฝึกอบรมจาก กลุ่มชมรมมังกรสี่แคว ที่สนามปืนพยนต์ นครสวรรค์ ได้รับความรู้ทักษะการยิง มากมายครับ อีกหนึ่งอยากที่สำคัญ สติและอารมณ์ครับ ต้องคอยควบคุมดี ๆ ครับ  Smiley

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 09:17:02 PM »

จำเป็นต้องเรียนครับ......และน่าจะออกกฏหมายให้ผู้ที่มีและใช้อาวุธปืนต้องผ่านหลักสูตรการเรียนเสียก่อนครับ

Smiley สำหรับผมผมคิดว่าจำเป็นน่ะครับ ครั้งหนึ่งผมเคยเข้ารับการฝึกอบรมจาก กลุ่มชมรมมังกรสี่แคว ที่สนามปืนพยนต์ นครสวรรค์ ได้รับความรู้ทักษะการยิง มากมายครับ อีกหนึ่งอยากที่สำคัญ สติและอารมณ์ครับ ต้องคอยควบคุมดี ๆ ครับ Smiley

ถ้างั้น เพิ่มหลักสูตรทดสอบจิตวิทยา

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:50:57 PM »

เรียนดีกว่าค่ะ มีเพื่อนหลากหลายอาชีพ แลกเปลี่ยนความรู้ ประสปการณ์ -สังคมกว้างขึ้นเยอะ เกิดทักษะในการใช้-ดูแลรักษาอาวุธปืน/อุปกรณ์ต่างๆ เกิดแนวทางที่ชื่นชอบ มีผลงานการยิงหลังการเรียน อู๊ยอีกมากมายค่ะ

โรงเรียนของเราน่าอยู่ คุณครูใจดีทุกคน เด็กๆก็ไม่ซุกซน เราทุกคนชอบไปโรงเรียน[/size][/color]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2006, 11:57:52 PM โดย korn » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2006, 11:56:53 PM »

เกิดแนวทางที่ชื่นชอบ มีผลงานการยิงหลังการเรียน อู๊ยอีกมากมายค่ะ

ผลงานหลังการเรียนนี่เป็นยังไงครับ ?

นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 12:08:27 AM »

เพิ้มความรู้ก็ดีนะครับ Grin
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 12:09:22 AM »

เกิดแนวทางที่ชื่นชอบ มีผลงานการยิงหลังการเรียน อู๊ยอีกมากมายค่ะ

ผลงานหลังการเรียนนี่เป็นยังไงครับ ?
ก่อนเรียนยิงแล้วแต้มคะแนนน้อย หลังเรียนก็แต้มคะแนนเยอะขึ้น บางท่านอาจสร้างผลงานคะแนนเต็มร้อย หลายๆชุดยิง 100 หลายๆกระดาน เกิดผลงานจนเป็นเกรียติประวัติได้วุฒิบัตร สลักชื่อไว้ที่สนาม ใช่มั้ยคะ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 12:36:10 AM »

เรียนดีกว่าค่ะ มีเพื่อนหลากหลายอาชีพ แลกเปลี่ยนความรู้ ประสปการณ์ -สังคมกว้างขึ้นเยอะ เกิดทักษะในการใช้-ดูแลรักษาอาวุธปืน/อุปกรณ์ต่างๆ เกิดแนวทางที่ชื่นชอบ มีผลงานการยิงหลังการเรียน อู๊ยอีกมากมายค่ะ

โรงเรียนของเราน่าอยู่ คุณครูใจดีทุกคน เด็กๆก็ไม่ซุกซน เราทุกคนชอบไปโรงเรียน[/size][/color]

.....รูปของรุ่น เก้าสิบเก้า  นี่ครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 08:49:57 AM »

ก่อนเรียนยิงแล้วแต้มคะแนนน้อย หลังเรียนก็แต้มคะแนนเยอะขึ้น บางท่านอาจสร้างผลงานคะแนนเต็มร้อย หลายๆชุดยิง 100 หลายๆกระดาน เกิดผลงานจนเป็นเกรียติประวัติได้วุฒิบัตร สลักชื่อไว้ที่สนาม ใช่มั้ยคะ

อ๋อ แบบนี้นี่เอง......

Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 02:06:00 PM »

หากมีเวลาและโอกาส..ก็ควรไปเรียนครับ...

เว้นแต่ว่าไม่ค่อยมีเวลาขนาดนั้น...ก็เข้าสนามฝึกซ้อมบ่อยๆเข้าไว้...ให้เกิดประสบการณ์เองก็ได้ครับ.......

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์