เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:20:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 20,000-40,000 ซื้อลูกซองอะไรดีครับ ปั๊มหรือ ออโต้ก็ได้  (อ่าน 7912 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:10:08 PM »

หลงรัก
ครับ
เร 870ครับ
 หลงรัก

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:24:05 PM »

..........ท่าน XXX  ท่านกำลังหลงทางแล้วนะครับ  อยากให้ท่านกลับลำมาถามตัวท่านเองก่อนว่าท่านจะเอาไว้ทำอะไร  แข่งหรือเปล่า  หรือว่าเอาไว้ซ้อมมือบ้าง  เข้าป่า  เข้าสวน  เข้าไร่  ติดรถติดบ้าน  ถ้าท่านเป็นคนคอปืนลูกซองแบบว่ายังไม่ใช่คอแท้ละก้อ    เอาแค่ที่มีกำลังทรัพย์ก่อน  ถ้าติดใจอย่างไรแล้วค่อย  พัฒนาตามลำดับขึ้นไปครับผม  ........  

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:27:07 PM »

.....ลืมไปครับ......ผมเคยแนะนำท่านไปแล้วครั้งหนึ่ง  วันนี้ผมไม่แนะนำละกัน  ให้ท่านตัดสินใจเอาเอง   เพราะพี่ ๆ ในเว็บก็เชียร์ใครเชียร์มันอยู่  มีทั้งพอใช้ได้  ใช้ดี ใช้ดีมาก  และใช้ดีเกินความจำเป็น   ลองหันกลับไปดูกระทู้เก่า ๆ อีกนิดก็ได้ไม่เสียเวลามากแล้วตัดสินใจเลย  อย่าลืมเอารูปมาลงให้กันดูบ้างล่ะ........ด้วยความจริงใจครับผม..........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2006, 01:30:35 PM »

........อีกนิดเดียว....ผมเองก็กำลังตามหาอีเดี่ยวหักลำอยู่   เจอแล้วด้วยอยู่บ้านนอกเลยครับใช้งานมาไม่มาก  แต่เจ้าของเก็บไม่ค่อยดี  ผมกำลังถามแลกกับวัวน้อยอยู่ครับ  ถ้าสำเร็จจะเอามาอวดครับผม.........

ugly gun
Full Member

คะแนน 0

เกิด แก่ เจ็บ ตาย

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 07:32:07 AM »

เมาแน่ๆ Cool

อิทังเม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหตุ ญาตะโย โหตุ......
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 12:30:06 PM »

อีกอย่างนึงผมเคยเห็น ลูกซองไม่รู้ว่ายี่ห้ออะไร ที่มีเป็น mag ใส่เหมือนปืนกลแทนหลอด หรือบางตัวก็เป็นโม่ ตัวเหล่านี้น่าเล่นไหมครับ
จขกท.เริ่มออกนอกเส้นทางแล้วครับ ลองกลับไปทบทวนความตั้งใจดูใหม่นะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
DACK
Full Member

คะแนน 1

{{{ }}}

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 12:45:59 PM »

Grin Grin ความเห็นเริ่มหลากหลาย เอาความต้องการตัวเองเป็นหลักครับ แล้วหาเหตุผลพี่ๆที่ใกล้เคียงประกอบการตัดสินใจของเราเองครับ Grin

ไม่ว่ามันจะเป็นอะไรก็ตาม ถ้าคุณประมาทและไม่รู้จักมันดีพอ มันจะอันตรายสำหรับคุณเสมอ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 03:58:30 PM »

Wink ปืนลูกซองกึ่งอัตโนมัติที่ใช้แม็กรู้สึกจะมีสองยี่ห้อ(เท่าที่ผมรู้นะคับ)คือ ไซก้า กับ ยูแซส คับ...

ส่วนที่เป็นลูกโม่เห็นเข้ามาสองรุ่นคือ ดราก้อน กับ โปรเทคต้า คับ... Grin

ปืนลูกซองใช้แม็ก ยังมีอีกตัวครับคือ Franchi Spas15 แต่เป็น2ระบบปรับออโต้ ปั้มได้
(คนเคยยิงบอก ปืนหนักพอสมควร)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2006, 09:36:38 PM »

พอเก็บข้อมูลเริ่มรู้ขึ้นมามากหน่อย เริ่มไขว้เขวครับ ระหว่าง ว่าจะเอาไว้แข่งหรือแต่งเฝ้าบ้านครับ  ใจตอนแรกอยากเอาไว้แข่งแต่ทั้ง speed event และ IPSC แต่ตอนนี้แค่ปืนสั้นก็แทบจะเลิกแข่งทุกรูปแบบแล้วเนื่องจาก หากระสุนมาแข่งยาก  อีกอย่างหลายๆท่านในนี้ก็มีแนะนำยี่ห้ออื่นมาบ้าง ก็กลับมาหาข้อมูลเพิ่มอีก ทำให้มีตัวเลือกมากขึ้นครับ เพราะยี่ห้ออื่นที่เป็นออโต้ราคาถูกอย่างที่คุณชลธิตแนะนำก็ไม่เลวครับ   ผมจะซื้ออะไรทีคิดมากครับ เพราะซื้อแล้วไม่เคยคิดขายหรือเปลี่ยนเลยครับใช้จนพัง อย่างกล้องถ่ายรูป manual ก็หาข้อมูลถามผู้รู้อยู่หลายเดือนกว่าจะตัดสินใจ  เพราะผมไม่อยาก เสียความรู้สึกทีหลังแบบว่า ถ้ารู้มากกว่านี้ซื้อยี่ห้อนั้นดีกว่าอะไรทำนองนั้น  เหมือนเพื่อนผมตอนที่เขาซื้อปืนกระบอกแรก เขาซื้อ วอร์เธอร P99(ถ้าจำไม่ผิด)  กระบอกนึงหลายตังเพราะเห็นว่าสวยดี แต่พอเริ่มรู้มากขึ้น  สุดท้ายก็ต้องขาย มาเล่น Glock แทน ขาดทุนไปหลายบาทครับ  ตอนนั้น ปืนยังใหม่ๆ อยู่เลย  แค่ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับตัวเองเท่านั้นครับ
มิน
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2006, 02:06:50 PM »

พอเก็บข้อมูลเริ่มรู้ขึ้นมามากหน่อย เริ่มไขว้เขวครับ ระหว่าง ว่าจะเอาไว้แข่งหรือแต่งเฝ้าบ้านครับ ใจตอนแรกอยากเอาไว้แข่งแต่ทั้ง speed event และ IPSC แต่ตอนนี้แค่ปืนสั้นก็แทบจะเลิกแข่งทุกรูปแบบแล้วเนื่องจาก หากระสุนมาแข่งยาก อีกอย่างหลายๆท่านในนี้ก็มีแนะนำยี่ห้ออื่นมาบ้าง ก็กลับมาหาข้อมูลเพิ่มอีก ทำให้มีตัวเลือกมากขึ้นครับ เพราะยี่ห้ออื่นที่เป็นออโต้ราคาถูกอย่างที่คุณชลธิตแนะนำก็ไม่เลวครับ ผมจะซื้ออะไรทีคิดมากครับ เพราะซื้อแล้วไม่เคยคิดขายหรือเปลี่ยนเลยครับใช้จนพัง อย่างกล้องถ่ายรูป manual ก็หาข้อมูลถามผู้รู้อยู่หลายเดือนกว่าจะตัดสินใจ เพราะผมไม่อยาก เสียความรู้สึกทีหลังแบบว่า ถ้ารู้มากกว่านี้ซื้อยี่ห้อนั้นดีกว่าอะไรทำนองนั้น เหมือนเพื่อนผมตอนที่เขาซื้อปืนกระบอกแรก เขาซื้อ วอร์เธอร P99(ถ้าจำไม่ผิด) กระบอกนึงหลายตังเพราะเห็นว่าสวยดี แต่พอเริ่มรู้มากขึ้น สุดท้ายก็ต้องขาย มาเล่น Glock แทน ขาดทุนไปหลายบาทครับ ตอนนั้น ปืนยังใหม่ๆ อยู่เลย แค่ไม่อยากให้เกิดขึ้นกับตัวเองเท่านั้นครับ

เหมือนผมเลย  ขาย P99 มาเล่น G26 เสียดายเงินยังไม่หายเลย
นายตัว อ.
^.^คำพูดคือนายคน^.^
Full Member

คะแนน 0

^.^นักฆ่าในเงาดำ^.^

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2006, 11:43:14 PM »

870  ครับ  Grin ตกใจ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์