เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 10:08:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 75 KADET สไลด์ มันไม่ได้ถอยทั้งตัวใช่มั้ยคับ ถอยแค่ส่วนล่าง  (อ่าน 2003 ครั้ง)
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 05:58:53 PM »

พอดีเปิดไปเจอรูปแล้วสงสัย แปลกดี แล้วมีร้านสั่งเข้ามาขายมั้ยคับ ไม่เคยเห็นใครใช้เลย

Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 06:12:17 PM »

ถอยเฉพาะลูกเลื่อนบริเวณส่วนล่าง ที่มีตัวอักษร CZ 75 KADET เท่านั้น

โดยลำกล้องถูกยึดตรึงไว้กับสไลด์ส่วนบน ไม่กระดก ยกตัว ปลดกลอนเหมือนขนาดอื่น ๆ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 06:33:31 PM »

นี่....เจ้าของตัวจริงมาตอบเองครับ  Grin

พี่ sting อย่าลืมสัญญาของเรานะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก

อิอิ.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 06:40:18 PM »

นี่....เจ้าของตัวจริงมาตอบเองครับ Grin

พี่ sting อย่าลืมสัญญาของเรานะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

อิอิ.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เล่นมาทวงสัญญา ON AIR

เดี๋ยวสมาชิกเข้าใจไขว้เขวหมด

ลงมาเมื่อไรจะให้ลอง เตรียมลูกมาเยอะ ๆ ละกัน

.22 เหล็กล้วน ทั้งกระบอก บ่ ยั่นอยู่แล้ว ยิงเข้าไปเถอะ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 08:27:59 PM »

แล้วข้อดีของเจ้าตัวนี้คืออะไรคับ ลำกล้องไม่เคลื่อนที่ ทำให้แม่นกว่ารุ่นอื่นใช่มั้ยคับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 09:36:14 PM »

แล้วข้อดีของเจ้าตัวนี้คืออะไรคับ ลำกล้องไม่เคลื่อนที่ ทำให้แม่นกว่ารุ่นอื่นใช่มั้ยคับ
ไม่ใช่ครับ ลำกล้องไม่เคลื่อนที่ เพราะเป็น .22 ใช้ระบบการทำงานแบบอัดสปริงไม่ขัดกลอน ... คือไม่ต้องมีกลไกหน่วงเวลาถอยหลังครับ

เป็นปืน .22 สำหรับซ้อมมือครับ โดยขนาดปืนจะเท่ากับ 9 มม. ทำให้เวลาเปลี่ยนไปใช้ 9 มม. ไม่ต้องปรับตัวมากนักครับ

Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2006, 10:50:48 PM »

อ่าว .22หรอคับ นึกว่า9ซะอีก
jupiter
"ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

คิดดี + พูดดี + ทำดี = ชีวิตมีแต่เจริญ

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2006, 09:31:11 AM »

เดือนก่อนผมไปยิงที่สนาม รด. ยังได้ยิงรุ่นนี้อยู่เลยครับ แต่ขัดลำบ่อย คัดปลอกไม่ค่อยดีเท่าไหร่

"คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี" - หลวงพ่อปัญญานันทะภิกขุ

หน้า: [1]
  พิมพ์