เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 11:29:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ เทารัส 92 9 มม. บ้าง  (อ่าน 4177 ครั้ง)
porfang
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

จายิงล่ะนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 05, 2006, 09:07:10 PM »

ขอเสริมนิดนึงครับ  ที่ว่าติดขัดจากแม็ก  ของผมก็เป็นครับแต่เป็นจากแม็กเทียมครับ  ส่วนแม็กตัวที่ติดมากับปืนไม่มีปัญหาครับ  ส่วนการดูว่าแม็กแท้หรือเทียมดูจากตัวหนังสือที่อยู่บนตัวแม็กครับ  ของแท้ตัวหนังสือจะคมชัดส่วนของปลอมจะไม่คมเท่าไหร่ครับ  และตำแหน่งตัวหนังสือจะต่างกันครับ  ไว้ว่างๆ จะถ่ายรูปมาใหดูครับ
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 03:37:56 AM »

Grin เทารัสตัวนี้เป็นปืนที่ดีกระบอกหนึ่งครับ เคยใช้อยู่พักใหญ่  การทำงานเชื่อถือได้ ความแม่ยำ
ปานกลาง แต่ก็จัดว่าพอใช้ได้ หรือเป็นเพราะผมยิงห่วยเอง  :Smiley เคยใช้ทั้งเบเร็ตต้าและเทารัส แต่ชอบเซฟของเทารัสมากกว่า
ของเบเร็ตต้าซึ่งอยู่บนสไลด์ เพราะผมไม่ถนัดครับ  ส่วนราคามือสองไม่หราบครับ ถ้าสภาพ โอเค 35 K - 40 K ผมซื้อครับ เพราะปืนกระบอกแรก ที่อยากได้ที่สุดคือ เบเร็ตต้าครับ ซึ่งเทารัสก็จัดว่าเป็นน้องฝาแฝดเลยก็ว่าได้
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:38:21 PM »

ขอเสริมนิดนึงครับ ที่ว่าติดขัดจากแม็ก ของผมก็เป็นครับแต่เป็นจากแม็กเทียมครับ ส่วนแม็กตัวที่ติดมากับปืนไม่มีปัญหาครับ ส่วนการดูว่าแม็กแท้หรือเทียมดูจากตัวหนังสือที่อยู่บนตัวแม็กครับ ของแท้ตัวหนังสือจะคมชัดส่วนของปลอมจะไม่คมเท่าไหร่ครับ และตำแหน่งตัวหนังสือจะต่างกันครับ ไว้ว่างๆ จะถ่ายรูปมาใหดูครับ

จริงๆแล้วเรื่องแม๊กนี่ผมเองก็มีอยู่ 5-6ตัว ทั้งของแท้ ทั้งแม๊ก เมก้าของอิตาลี่ ทุกยี่ห้อผ่านตลอด work work work ครับ อิอิอิ  ถ้าเป็นแม๊กปลอม ผมเองไม่เคยเห็นเหมือนกัน ใครมีช่วยลงรูปเป็นวิทยาทานหน่อยนะครับ จะดีมากเลย
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2006, 11:46:51 PM »

ผมเคยเห็น แม็คฯปืนออกห้าง กับแม็คฯปืนสวัสดิการ ต่างกันจริงๆนะครับ... ตกใจ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 10:25:34 AM »

ผมเคยเห็น แม็คฯปืนออกห้าง กับแม็คฯปืนสวัสดิการ ต่างกันจริงๆนะครับ... ตกใจ

ต่างกันครับ เรื่องแม๊ก ไม่ใช่เพราะเป็นปืนสวัสดิการครับ เป็นเพราะ ปืนโมเดลนี้มีหลายรุ่นครับ หมายถึงมีหลายล็อต ครับ มีทั้ง ขาทั้งตัว(มีทั้งเลสแท้และเหล็กชุบ) ตัวแม๊กดำซ้นแม๊กส์ ดำ(พลาสติก) ตัวแม๊กดำทั้งตัว(เหล็กทั้งตัวทั้งซ้นแม๊กและมีแบบตัวเป็นเหล็กซ้นแม๊กส์เป็นพลาสติค) แม้อต่ตัวเป็นเองก็มีหลายแบบ เช่น ตัวโลโก้บนไสล ปั๊มด้วยลูกลิ้ง -ตัวไสล โลโก้ยิงด้วยเลเซอร์-รุ่นใหม่ยิงเลเซอร์ตัวหนังสือ และร่องกันลื่นใหญ่ขึ้น เริ่มเหนื่อยและ เอาเท่านี้ก่อนแล้วกันครับ ขอบอกว่า อย่ากังวลครับ ขอให้เป็นของแท้ก็พอแล้วครับ สบายใจได้
karan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2006, 08:41:42 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล...เยี่ยมครับ

ต่างกันครับ เรื่องแม๊ก ไม่ใช่เพราะเป็นปืนสวัสดิการครับ เป็นเพราะ ปืนโมเดลนี้มีหลายรุ่นครับ หมายถึงมีหลายล็อต ครับ มีทั้ง ขาทั้งตัว(มีทั้งเลสแท้และเหล็กชุบ) ตัวแม๊กดำซ้นแม๊กส์ ดำ(พลาสติก) ตัวแม๊กดำทั้งตัว(เหล็กทั้งตัวทั้งซ้นแม๊กและมีแบบตัวเป็นเหล็กซ้นแม๊กส์เป็นพลาสติค) แม้อต่ตัวเป็นเองก็มีหลายแบบ เช่น ตัวโลโก้บนไสล ปั๊มด้วยลูกลิ้ง -ตัวไสล โลโก้ยิงด้วยเลเซอร์-รุ่นใหม่ยิงเลเซอร์ตัวหนังสือ และร่องกันลื่นใหญ่ขึ้น เริ่มเหนื่อยและ เอาเท่านี้ก่อนแล้วกันครับ ขอบอกว่า อย่ากังวลครับ ขอให้เป็นของแท้ก็พอแล้วครับ สบายใจได้
bank_007
Full Member

คะแนน 0

นักรบต้องมีแผล

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 09, 2006, 09:52:49 AM »

ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ช่วยให้ความรู้คับ หลงรัก หลงรัก
mone
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 09:46:58 PM »

ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไรครับ 
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 10:05:03 PM »

น้ำลายหก เทารัส 92 AFS  ยิงมันสุดยอด น้ำลายหก

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2006, 10:52:58 PM »

เคยใช้แต่ ตัวนี้ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์