เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:15:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยลืมหรือตั้งใจไม่ล้างปืนของตนเอง  (อ่าน 8376 ครั้ง)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:08:49 PM »

Grinของผมยิงแล้วลืมยังไงก็ไม่เกิน 24 ชั่วโมงครับ เพิ่งได้มา...บ้าเห่อน่าดูครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
เมื่อคืนผมนอนไม่หลับเลยครับก่อนจะไปซื้อวันนี้  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ
 ไม่ใช่กระบอกแรกน่ะเนี่ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ใครเห่อกว่ากัน
         ผมล้างทันทีครับ หลังการใช้งาน
    หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:32:25 PM »

I  am  so  lazy  ,   once   a   year    Cool  but   I   spray   the   gun ( inside  &  outside )  with   gunoil   after   shooting . 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2004, 10:52:35 PM โดย Nakin » บันทึกการเข้า

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:38:40 PM »

ถ้าไม่ล้างทันทีก็จะเช็ดผิวลูบน้ำมันไว้ก่อน ค่อยล้างใหญ่ทีหลัง

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 10:39:05 PM »

Grinสารภาพเลยครับปืนลูกซองที่ผมเคยเล่าให้ฟังในหลาย ๆ กระทู้มาแล้วตั่งแต่ได้มาเป็นสิบปีไม่เคยยิงไม่เคยล้าง....ผลที่ได้นะหรือครับ...เหอ ๆสนิมครับล่อในลำกล้อง+ผิวด้านนอก หัวเราะร่าน้ำตารินตอนนี้ผมล้างปืนทุกเดือนครับยิงไม่ยิงก็ล้างไว้ก่อน Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2004, 11:13:50 PM »

อาบน้ำ ซักผ้า เวลาขี้เกียจ ก็ยกยอดรวม  Tongue แต่เรื่องล้างปืน  ไม่เคยผลัด ไม่เคยลืมเลยครับ   Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 12:16:24 AM »

Grin ลอกท่านโทนคับ...

แนวทางปฏิบัติเดียวกันเปี๊ยบเลยคับ...  Grin
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 01:16:21 AM »

ที่ผ่านมาตลอด 1 ปี  ล้างทุกครั้งหลังยิงเสร็จแล้วครับ ทั้งสั้นและยาว ไม่ว่าจะยิงกี่นัดก็ตามและยังไม่เคยทิ้งข้ามวันล้างเองตลอด ..กลัวครับ!!!

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 04:33:23 AM »

ยิงแล้วต้องล้าง ง้างแล้วต้องยิงครับ
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 06:29:34 AM »

เคยลืมล้าง  ตอนนั้นยิงคิมเบอร์ลูกวินไปห้านัดแล้วลืม  ทิ้งไว้เกือบเดือน  มาเจอเพื่อนขอดูปืนให้มันดู  เพื่อนทักว่ามีสนิมเรานึกว่าเป็นจารบีที่ทาไว้เลยบอกว่าเป็นจารบี  ไม่สนใจ  วันดีคืนดีเอามาลูบน้ำมันถึงเห็นเป็นสนิมตรงปากลำกลองนิดนึง  เซ็งเลย  เข็ดแล้วจะยิงกี่นัดก็ต้องล้าง  ถ้าไม่ลืม Grin

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
aot
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

มีดินต้องหมั่นฟื้น มีปืนต้องหมั่นยิง

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2004, 07:26:58 AM »

ล้างทันทีหลังการยิงครับยิงนัดเดียวก็ต้องล้างไม่งั้นไม่สบายใจ ถ้าไม่ว่างจริงๆวันรุ่งขึ้นก็ต้องล้าง
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์