เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:19:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ ว่า อปภร. ขอใบพก ป.12 ได้รึเปล่า  (อ่าน 6860 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2006, 08:23:13 PM »

อ่านนี่ครับ... http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,17629.0.html
Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 06:15:51 PM »

อปพร กับ อส คนละอันกันรึป่าวครับ

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 06:20:55 PM »

........พวกกร่าง Grin
จริงครับ แถวต่างจังหวัดมีเพียบ กรุงเทพฯ ก็มาก

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 08:45:29 PM »

บ้านผมก็มีเพียบครับ....มีอยู่ครั้งหนึ่งเป็นวันที่เขาฉลองวันสถาปนาของเขา.....พวกเล่นเอาปืนแต่ละชนิดมาเล่นกันผมงี้เสียวไปหมดเลย....ผมก็สงสัยพวกนี้เป็นอะไรกันแน่............เออ.....แต่แถวชายแดนพม่า.....พวกต่างด้าวเรียกว่า  "ตำรวจตรามือ"....ครับ.. Grin
suntipan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2006, 10:03:53 PM »

ที่ถูกต้องเป็น อปพร.จ๊ะ พกได้ใบพกออกให้โดยนายอำเภอ ในฐานะช่วยเหลือเจ้าพนักงานปกครองในการปฏิบัติหน้าที่
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2006, 11:02:28 AM »

พิมพ์ยังผิดเลยครับ

ผมมีอคติส่วนตัว  ไม่ชอบพวกกู้ภัยพกปืน   แค่พกกุญแจมือยังไม่ชอบเลย  เดินกร่างมาก Angry

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
อั้มแมน
ดื่มไวน์เพื่อ สุขภาพ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

รักคนดี หนีคนเลว

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2006, 01:55:53 PM »

พิมพ์ยังผิดเลยครับ

ผมมีอคติส่วนตัว ไม่ชอบพวกกู้ภัยพกปืน แค่พกกุญแจมือยังไม่ชอบเลย เดินกร่างมาก Angry

กู้ภัยแบบผม   ไม่พกปืนนะครับ  (แต่ก็เคยอบรม อปพร.เขตบางเขน)  เรียนรู้แต่ วิธีปฐมพยาบาลเบื้องต้น  กู้ภัยสมัยนี้ไม่เหมือน สมัยก่อนนะครับ  ที่จะ มา เจอคนบาดเจ็บ แล้ว หิ้วปีกขึ้นรถ  ทำแบบนั้นไม่มีแล้วครับ    ปัจจุบัน เฉพาะ อุปกรณ์ กู้ภัย ก็หลายตังค์แล้วครับ  บอร์ดเคลื่อนย้ายผู้บาดเจ็บ ถูกต้องตามกฏกระทรวงฯ ก็ 10000กว่าบาทแล้วครับ   เฝือกดามคอ คนเจ็บ  3 ขนาด S M L  ก็   3000 กว่าบาทแล้ว ไหนจะ เฝือกลม   กระเป๋ายาพร้อมอุปกรณ์  อุปกรณ์ส่องสว่าง  ค่าน้ำมัน  ค่าเสื่อมพาหนะ     ไม่เคยได้รับ คืนแม้แต่บาทเดียว  ไม่ได้ เป็นอาชีพ  เป็นงานอดิเรก ที่ทำด้วยใจ จริงๆ     

ส่วน พวก ที่ อวดเบ่ง กร่างๆ  เปรี้ยวๆ ช่วยผู้บาดเจ็บแบบไม่มีความรู้  ขับรถเร็วๆ ไล่ด่าชาวบ้าน  เพื่อให้ถึง ที่เกิดเหตุเร็วๆ ขอไม่พูดถึงนะครับ      ทุกสังคม  มีทั้ง คนดีและไม่ดีอยู่ ครับ  เลือกมองเอาแล้วกันครับผม

ปล.           อปพร.  เค้าไม่ได้ ใส่ ชุด อปพร. มากู้ภัยด้วยอ่ะครับ  ที่ผมเจอใน กทม. เค้ามา อำนวยความสะดวกการจราจร  คุมสถานการณ์ (ช่วย สายตรวจ ที่ มาแค่ 2 คน)     ดังนั้น ผมไม่เรียก  อปพร.  เป็นหน่วยกู้ภัยด้วย    อปพร. ย่อมาจาก  อาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน   

www.rodyok.net  01-5675456
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์