เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:41:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูกระสุนใต้ชื่อ  (อ่าน 2471 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 05:21:32 PM »

paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 06:18:19 PM »

โพสต์ครบ 50 กระทู้ จาก Newbie จะเป็น Jr. Member
 โพสต์ครบ 100 กระทู้ จาก Jr. Member จะเป็น Full Member
 โพสต์ครบ 250 กระทู้ จาก Full Member จะเป็น Sr. Member
 โพสต์ครบ 500 กระทู้ จาก Sr. Member จะเป็น Hero Member

ส่วนท่านที่แสดงตนก็จะได้รับดาวน้ำเงิน บางท่านแสดงตนแล้วแต่ยังขอใช้รูกระสุนเหมือนเดิมก็มีครับ

ทำไมของผมโพสต์ไปตั้ง 300 ก่วากระทู้แล้วยังเป็น Full Member อยู่เลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:18:15 PM »

เรียนถามคุณ chnon ............ คำว่า " ง่าว จังฮู้ " เป็นภาษาถิ่นใดและแปลว่าอะไรครับ คล้ายๆกับเป็นคนภาคใดน้ออออ....อิอิ

ลูกผสมสองภาคครับพี่ปู "ง่าว" แปลว่าโง่ แบบที่เขาด่า"จาดง่าว"แปลว่า "โง่สุดๆ"

พี่จอย...เข้าใจภาษาเหนือ...กว่าคนภาคกลางทั่วไปนะครับ.... Smiley
เอ๊ะยังงัยงงๆ Grin

ถ้าเป็นภาษาเหนือที่...ค่อนข้างแปลยาก ๆ คนภาคกลางทั่วไปจะไม่ค่อยเข้าใจครับ...แบบที่พี่จอยแปล...ถือว่าถูกต้องตรงตัวเลยครับ...สามารถแปลได้ขนาดนี้ถือว่า...เก่งครับ.. Grin
ชัยวุฒิ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 10:10:20 PM »

ผมไม่สนใจมากสำหรับดาวและรู  ผมคิดว่าทุกคนในนี้เป็นเพื่อน พี่ น้อง และเป็นครูที่ให้ความรู้ผมครับ ขอบคุณทุกคนมากๆครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์