เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:22:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สำนักงานที่ดินจังหวัด ร้อยเอ็ด สาขา พนมไพร  (อ่าน 4014 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 24, 2013, 11:41:41 AM »

พูดถึงภาษี
ผมก็เสียบานเลยครับ
แต่ละปี  ไม่มีลดหย่อน...เฮ้อ
แต่ไม่เป็นไร เข้าแผ่นดิน  ดีกว่าไอ้พวกรวยแล้วเลี่ยงภาษี ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:30:07 PM »

พูดถึงภาษี
แต่ไม่เป็นไร เข้าแผ่นดิน  ดีกว่าไอ้พวกรวยแล้วเลี่ยงภาษี ครับ

ช่วยไม่ได้  ไม่มีลูก  แถมยังมี...หลายคน   คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:32:26 PM »

พูดถึงภาษี

ช่วยไม่ได้  ไม่มีลูก  แถมยังมี...หลายคน   คิก คิก คิก คิก
ตนเราโพสท์อะไรก็โดน ขำก๊าก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:56:27 AM »

ตาน๊ายยยย... Angry
หลายซะที่ไหน แค่ ๒ เอง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 08:30:17 PM »

กล้องปากกาครับน้าจอย.    เดี่ยวนี้พรุ้งนี้กลัวครับ.  และเป็นสิทธของเราด้วย

ยอมจำนนเพราะหลักฐานมาเยอะแล้วครับ

สูตรผมไม่ให้ปากคำในชั้น ใหนทั้งนั้น ยกเว้นที่ศาล พร้อมแสดงหลักฐาน

เช่นตอนนี้อัดเสียง แล้ว auto upload to dropbox ครับ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:20:37 AM »

เมื่อวันที่ 22 เมษายน 2556 มีโอกาศได้ไปโอนที่ดิน ที่ สำนักงานที่ดิน อำเภอพนมไพร จังหวัด ร้อยเอ็ด ไปตั้งแต่สำนักงานยังไม่เปิด ทำเรื่องจนถึง 10.00น. ผมสังเกตุเห็น

แล้วว่าเรื่องเสร็จแล้ว จึงไปถาม เจ้าหน้าที่ตอบว่า หัวหน้าไม่ยอมเซ็น คุณต้องไปตามเอาเอง ผมจึงไปที่โต๊ะหัวหน้าสอบถามว่าตอนนี้เกือบเที่ยงแล้ว เรื่องเอามาตั้งใว้ตั้งแต่

10.00น. ทำไมยังไม่เซ็น หัวหน้าฝ่ายทะเบียน จึงย้อนถามผมมาว่ารีบเหรอ ผมตอบว่าใช่จะรีบกลับกรุงเทพ เขาก็บอกเดี๋ยวเซ็นให้ ผมจึงเดินกลับไปที่รอที่รถ สักครู่ แฟนของ

พี่เขยเดินมาหน้างอมาเชียว ผมถามว่าเรื่องอะไร เขาบอกว่าเรื่องแค่นี้ทำไมต้องมาฟ้องผม เขาอ้างว่าที่ช้าเพราะอ่านลายเซ็นไม่ออก เขาถามว่าใช้มือหรือใช้ตีนเขียน  แค่นั้น

แหละครับ มันปรี๊ดขึ้นมา ผมกะจะเดินไปถามว่า คุณเป็นพนักงานเจ้าหน้าที่พูดกับประชาชนแบบนี้ได้เหรอ แต่เขาก็ห้ามไม่ให้ผมขึ้นไป เลยได้ถ่ายรูบมาได้นิดหน่อย ชื่อก็ไม่

ได้จด ใครอยู่ใกล้ พนมไพร ไปดูได้เลย เป็นหัวหน้าฝ่ายทะเบียน เป็นผู้หญิง นั่งโต๊ะในสุด เห็นผมถือกล้องเลยหลบ อ๋อย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:58:43 AM »

ลองไปสาขาเชียงคานแลแระตา

kok ksn
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 01:06:20 PM »

ขออนุญาตตอบครับ  สนง.ที่ดิน มัน ........................จริง จ้องจะแดกหัวคิวชาวบ้าน บริการนายทุน ไม่รู้จะหาคำใหนมาสรรเสริญมัน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 01:27:32 PM »

งั้นน้าจอยต้องลองไปที่ดินที่พังงาดูแล้วละครับ บริการช่วงเช้าได้แค่ ๕ ราย ช่วงบ่ายอีก ๔ ราย  เพราะเอาเวลาส่วนใหญ่ไปทำให้กับพวกโก้ทั้งหลายที่ไม่มีมารยาทมาลัดคิว ดีที่ไม่ลัดคิวผม ไปลัดคิงคนที่มาหลังผม ไม่งั้นคงได้รู้จักจงขี้ฟ้องแน่ครับ

สำนักงานที่ดินที่ให้บริการค่อนข้างรวดเร็วต้องที่จังหวัดตรังครับ เจ้าหน้าที่ยอมไม่ไปกินข้าวตอนเที่ยง ให้ผู้ที่รับบริการอยู่ตอนนั้นออกไปหาข้าวกินพร้อมกับฝากเงินมาซื้อข้าวกลับเข้าไปให้ด้วย จะได้ไม่ต้องเสียเวลาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 01:45:47 PM »

คนดีก็มีเยอะนะครับ น้าจอย

น้ำทั้งมหาสมุทร เทสีลงไปอย่างไร ก็ไม่เปลี่ยนสี มหาสมุทรเปรียบเสมือนคนดี ข้าราชการที่ดีครับ

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 02:42:20 PM »

คนดีก็มีเยอะนะครับ น้าจอย

น้ำทั้งมหาสมุทร เทสีลงไปอย่างไร ก็ไม่เปลี่ยนสี มหาสมุทรเปรียบเสมือนคนดี ข้าราชการที่ดีครับ

เป็นการเล่าให้ฟังครับ น้าโรจน์ คุณพ่อคุณแม่ ผมก็รับราชการ กรมที่ดิน แต่ไม่เคยเจอแบบนี้ครับ Grin

cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 04:40:15 PM »

วันก่อนไปยื่นภาษี ภงด.91 ที่สรรพากรเขตแถวซอยลาดปลาเค้าครับ เจ้าหน้าที่ช่วยทำให้เสร็จเลยครับ เราแค่เตรียมเอกสารไปให้ครบ เขาคำนวณให้เสร็จเลยครับ พอดีว่าปีนี้เรายี่นภาษีให้คิดรวมรายได้ของภรรยาผ่านทางอินเตอร์เน๊ตไม่ได้ครับ ไปทำวันเกือบสุดท้ายเลยครับ แต่เป็นวันเสาร์ครับ เจ้าหน้าที่บอกว่าให้มาวันเสาร์ เพราะไม่ค่อยมีคนรู้ว่า เขาทำวันเสาร์ด้วย ไม่ถึง15 นาทีครับ เยี่ยม

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์