เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:22:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวล้าสุด Ruger Vaguero  (อ่าน 5721 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 08:54:06 AM »

Shocked Shocked Shocked

ขอบคุณครับพี่เจษ

ปืนสวยมากครับ รุ่นใหม่โครงเล็กกว่านิดหน่อย เหมาะมือดีครับ

หลายๆ คนบอกว่า ให้ชื้อ .44แม๊กฯ เวลายิงจะให้ความรู้สึกดีกว่าเยอะ

แต่บ้านเรา ลูก357 และ 38 ราคาไม่ค่อยจะแพงมาก

พี่มะขิ่นครับ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

Smiley
รุ่นนี้จะมีแต่ .357 กับ .45 Long Colt ครับ Grin ถ้าเป็นผมก็คงเลือก .357 เหมือนกัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 09:25:19 AM »

ปืนสวยมากครับ รุ่นใหม่โครงเล็กกว่านิดหน่อย เหมาะมือดีครับ

หลายๆ คนบอกว่า ให้ชื้อ .44แม๊กฯ เวลายิงจะให้ความรู้สึกดีกว่าเยอะ

แต่บ้านเรา ลูก357 และ 38 ราคาไม่ค่อยจะแพงมาก

พี่มะขิ่นครับ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ

Smiley

สำหรับผม .44 นั้น ...........ถือว่าสุดยอดครับ.แต่

ผมเลือก .357 ดีกว่า เพราะยิง.38 ได้..........เอา.38 ซ้อมมายิงได้ทั้งเด็กและผู้ใหญ่...จะเอามัน ก็ยิงด้วย .357 ก้ได้รีคอยครับ ถึงแม้ว่าจะไม่เท่า .44

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 09:45:59 AM »

สวยจัง หลงรัก

I am dying... -*-

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 10:39:49 AM »

I guess this one would appeal to K.Supin in a .45 LC as now he could load 6 rounds instead of 1 empty chamber and still get the functionality of the original Colt.  Sizewise I would opt for a .357 Mag 5 1/2 inch barrel in Bright Stainless but with a 4 3/4 inch birdhead grip(which I assume will be offered eventually as well as special editions in .44/40 and .38/40 too Smiley in color-hardened frame.   Can't wait to get back to the US now Smiley  BTW, why not we have Cowboy Shooting Matches in Thailand krub?  Just wondering, beside not enough Single action guns..  Just wonder aloud krub.  Thanks K.USP40 for the info krub.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 11:14:55 AM »

ใกล้บ้านจะมี Cowboy Action Shooting club กำลังจะหาเวลาไปดูอยู่เหมือนกัน คิดว่าจะลองไปเป็นสมาชิกดูมั่ง ที่ เมกา การแข่งขันแบบนี้กำลังเริ่มฮิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2005, 11:29:26 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 12:40:05 PM »

ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะเจ้าค่ะ Cheesy

I am dying... -*-

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 05:47:37 PM »

ใกล้บ้านจะมี Cowboy Action Shooting club กำลังจะหาเวลาไปดูอยู่เหมือนกัน คิดว่าจะลองไปเป็นสมาชิกดูมั่ง ที่ เมกา การแข่งขันแบบนี้กำลังเริ่มฮิต

So you will trade in your H&K and USP40 for a pair of new Vaquero, a level action rifle and a coachgun with hammers? Smiley  That would be cool.  You know the Cowboy champion, alias China Camp, uses a pair of Uberti(or its Italian equivalent version) in .38 Special but I quess he may opt for the new Vaqueros this time Smiley
ฮิม (Him ...)
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 06:00:46 PM »

Smiley

ซื้อ .44 แม็กฯ เลยครับ ฮิฮิ เพราะผมคิดว่าผมจะซื้อ 357 แต่อยากลองยิง 44 บ้างอ๊ะ เผื่อจะได้ขอลองยิงบ้างครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:33:08 AM »

อ้างถึง
So you will trade in your H&K and USP40 for a pair of new Vaquero, a level action rifle and a coachgun with hammers?   That would be cool.  You know the Cowboy champion, alias China Camp, uses a pair of Uberti(or its Italian equivalent version) in .38 Special but I quess he may opt for the new Vaqueros this time
Hell NO!!! ไม่เทรดล่ะครับ MSG90A1 ผมกว่าจะทำเสร็จใช้เวลา 2 ปี , ยังมีชาวเอเชียหลายคนที่แข่งขันแบบ Cowboy Action Shooting นายคนที่ฉายา China Camp เป็นเชื้อสายจีนชื่อจริง Dennis Ming

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:23:00 AM »

Vaca = Cow; Vaquero = Cowboy .... Cowboy Action Shooting มีแน่ครับ ตอนนี้กำลังก่อหวอดอยู่ในกลุ่มของคุณ Cowboy Fan ซึ่งคุณ Bobby เป็นสมาชิกคนหนึ่งในกลุ่ม Ruger ออก Vaquero มาเพราะ Colt Peacemaker แพง Colt เลยต้องออก Colt Cowboy มาสู้ เคยมี Vaquero เข้ามาที่ประโยชน์ แต่ด้ามเป็นแบบ Bisley คุณเสริม จารุรัตน์ ซื้อไป ไม่มีใครสนใจ Winchester คานเหวี่ยง .22 LR บ้างหรือครับ Large Loop โกร่งใหญ่ แบบ John Wayne ใช้ใน True Grit และอีกหลายเรื่อง Hondo ก็ใช่  29,000 ที่ประโยชน์
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:39:09 AM »

อิอิ เพิ่งดูไปเมื่อวันอาทิตย์นี้เองเป็นที่เท่าไหร่จำไม่ได้แล้วครับ อิอิ  Marshall  " Rooster" Cogburn  จำตรงนี้ได้ไหมครับ
"  That  was  bold  for a  one  eye fat man "
http://www.geocities.com/maree_armstrong/True_Grit.html
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:06:14 AM »

พี่ sundance ครับ

ผมเองเป็นสมาชิกสมทบครับ รุ่น-ว่างก็ไปแจม ไปสนุกกับพี่ๆเพื่อนๆครับ ตัวผมเองหนักไปทางนั่งฟังครับ  Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์