เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:21:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป.๔ ศาลากลางจังหวัด  (อ่าน 1255 ครั้ง)
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 08:52:10 AM »

ด้วยความเคารพ
   มีรุ่นพี่นำ ป.๔ ที่ออกให้ที่ศาลากลางจังหวัด...มาให้ดู
   ท่านใดมีข้อมูล ป.๔ แบบนี้บ้างครับ

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 09:41:34 AM »

ด้วยความเคารพ
   เท่าที่ได้ตรวจสอบข้อมูลมา มีต้นขั้ว ป.๔ อยู่ที่ศาลากลางจังหวัดจริง
ออกให้ ปี ๒๕๐๐ ครับ เป็นปืนสวัสดิการของตำรวจ(เงินผ่อนด้วยนะครับ) เรื่องนายทะเบียนไม่ทราบว่าเป็นนายอำเภอหรือผู้ว่าฯครับ
เรื่องนี้ที่พี่เขากลัวมีปัญหาเวลาโอนนะครับ

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 09:55:19 AM »

ไม่มีปัญหาหรอกครับ ทะเบียนเก่าๆ ก็อาจมีเรื่องแบบนี้ไม่แลก หรอกครับ มีแปลกกว่านี้ยังเคยเห้น
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 09:56:09 AM »

ถ้ามีต้นขั้วเรียบร้อยแสดงว่าถูกต้อง...... ก็โอนได้แน่นอนครับ.............

ถ้าไม่ติดการห้ามโอนไว้ตามกติกา ซึ่งระยะหลังๆ จะมีการบันทึกต้นขั้วไว้เป็นกรณีๆไป..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 10:35:25 AM »

ไม่น่ามีปัยหาครับ....ถ้ามีก็นายทะเบียนท่านที่ลงนามนั่นละครับ  ต้องรับผิดชอบ  (ป่านนี้คงเป็น....ปุ๋ยไปแล้ว)

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:21:21 AM »

คืองี้ ครับ พรบ อาวุธปืน นี่ จริงๆแล้วอำนาจของนายทะเบียนจริงๆ คือผู้ว่าราชการจังหวัดนะครับ ตาม พรบ บอกไว้ว่าผู้ว่าสามารถมอบอำนาจให้หายอำเภอ เป็นผู้ดำเนินการแทนเพื่อเป็นการแบ่ง เบางานครับ ผมสันนิสฐานว่า สมัยก่อน ผู้ว่างานคงไม่ยุ่งมาก เลยยังรับงานส่วยนี้ไว้ทำเองครับ ปัจจุบัญ คงได้แบ่งงานนี้ให้นายอำเภอทำแทนครับ แต่ปุจจุบัญอำนาจของผู้ว่าตามกฎหมานยยังมีอยุ่นะครับ ในบางที่ ที่ทางการเข้มงวด บางจังหวัด ผมยังเคยได้รับทราบว่าผู้ว่าจะสั่งให้ส่งข้อมูล ถึงผู้ว่าตรวจสอบความเหมาะสม ก่อน ที่จะให้นายอำเภอ เซ็นอนุมัติ ป.3 ได้ครับครับ
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 01:38:47 PM »

ถูกต้องแล้ว...คร้าบบบ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
หน้า: [1]
  พิมพ์