เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:16:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ กล็อก19 / ซีแซด75ดี คอมแพ็ก  (อ่าน 9789 ครั้ง)
marchy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

รัก ปัมปัม แปมแปมที่สู้ด

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 09:54:15 AM »

ชอบโลหะ CZ ชอบ pOlymer เอา GLock ครับ ผมว่าสองกระบอกนี้ดีทั้งคู่ครับ อยากได้เหมือนกันครับ Cheesy
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 12:47:52 PM »

มาช่วยตอบอีกครั้ง...เอาแบบใกล้ตัวเลย
ซีแซด เหมือน.....แฟ๊บ...เพราะเกิดก่อน..
กล็อก เหมือน......บรีส...เพราะมาทีหลัง..
ทั้งคู่...ซักผ้าขาวสะอาดเหมือนกัน...มีวางขายคู่กันอยู่ทั่วไป(ที่ร้านปืนและขายปืนกันเอง)  ต่างกันที่กลิ่นและความเคยชิน

ชอบกล็อก ซื้อกล็อก...
ชอบซีแซด ซื้อซีแซด..
ตัดสินใจไม่ได้...ก็อย่าเพิ่งซื้อ...ลองหยิบจับขอคนอื่นดู หาเหตุผลให้ชอบมากขึ้นกว่าอีกกระบอกให้ได้...ก็จบเหมือนกัน

อย่าคิดมาก....

ปืนโพลิเมอร์...ดีตรงไม่ร้อนหนาว..เวลาอากาศเปลี่ยน..เช่นไปอยู่บนดอยสูง...เป็นต้น
อันนี้ให้พี่ๆเอาไปคิดนะครับ ประสบการณ์ตรง คือเมื่อนปีใหม่ผมไปเที่ยวมาที่ดอยอินทนนท์มา ก่อนไปก็คิดว่าจะเอาอะไรไปดีระหว่าง G19 กับ S&W 4506 และในที่สุดก็เอา G19 ไปเพราะตอนนั้นมี Mag.สำรองอยู่2อัน 4506 ไม่มี .............พอไปถึงก็รู้ว่าคิดไม่ผิดครับ คือตอนกลางคืน 4-9 องศาครับ ไฟฉายนี้จับไม่ได้เลย รวมทั้งขวดน้ำ กุญแจรถ ประตูรถ ฯลฯ คือมันเย็นไปหมด ถุงมือก็ไม่ได้เ ไป ตอนเช้าขึ้นไปดูพระอาทิตย์ขึ้น เหน็บเอวไป บริเวณหัวซองพกในมันเป็นแบบเปิดจิ้มเนื้อแทบร้องจ๊าก แบบว่ามันเย็นนะครับ ดีนะที่ด้ามเป็นพลาสติกจึงไม่เย็น นี้เป็นรายละเอียดเล็กๆน้อยๆนะครับ...

คุณ NOOM 19 ทำไมดูพระอาทิตย์ขึ้นดุจังเลย..... หลงรัก

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 04:31:26 PM »

คุณ NOOM 19 ทำไมดูพระอาทิตย์ขึ้นดุจังเลย.....

ก็เข้าบอกว่าแก็งซามุไร เจอใครก็จะฟันไม่เลือกนะซิครับ ก็เลยต้องเอาไปด้วย วันนั้นมีแม็กไป 3อัน ใช้ฐาน+2 ทุกอัน แล้ว+1ในลำกล้อง รวมแล้ว 52 นัดครับ เจอด่านในจ.ลำพูน คันหน้ากระบะทะเบียนนนท์ โดนเรียกก่อนผมเลยหวุดหวิด (กลางวันแสกๆ) ขากลับด่านตรง ตาคลี ไม่มีตำรวจครับ โล่งอกไป หัวเราะร่าน้ำตาริน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 06:14:35 PM »

แล้วแต่ความชอบส่วนตัวครับ ชอบแบบไหน จับถนัด ยิงง่าย ๆ เหมาะกับมือเรา ขอได้ มีเงินซื้อ ซื้อเลยครับ  Grin Grin

"...ชอบโครงหุ้มสไลด์ หรือชอบแบบสไลด์หุ้มโครงหละ..."

ผมชอบแบบแรกครับ ฮ่า ๆๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 07:36:16 PM »

:Smiley เคยยิงทั้งสองตัวครับ ก็ยิงสนุกดีทั้งคู่

กล็อก ก็ดีตรงไม่หนักพกติดเอวแล้วไม่เหนื่อย ด้ามนุ่มยิงสบาย แต่ไม่หวังว่าจะยิงได้แม่น (สงสัยผมยิงห่วย) ความทนทาน ก็มีแตกบ้างถ้าเล่นแบบเมืองนอกอัดกระสุนเอง(เมืองไทยใช้กระสุนโรงงานไม่ค่อยมี KA-BOOM) เกลียวเหลี่ยมบิดดีที่ผลิตง่ายกว่าแบบเกลียวใช้ทุบๆอัดๆก็เป็นลำกล้องแล้ว ชิ้นส่วนสามารถถอดได้โดยใช้ตะปูแทงอย่างเดียวไม่ต้องใช้ไขควง  ส่วนไกมา 5.5 ปอนด์ แต่ FBI ให้ใช้ 8.5 lb. กันลั่นเวลาขึ้นลำกับเวลาถือทำงานแล้วเกร็ง Smiley กระสุนจุได้มากกว่าในขนาดคอมแพ็คเหมือนๆกัน  สำหรับผมถ้าจะใช้จะใช้ กล็อก17 ครับ

CZ75 D คอมแพ็ค  ที่นายเก่งกรุงกลัวลืมปลดห้ามไก แต่..อย่ากลัวครับเพราะรุ่นนี้มีแต่คันลดนกครับ Grin  ถ้าเป็นรุ่นมาตรฐานยังไม่ได้ขึ้นลำจะไม่สามารถเข้าเซฟได้เพื่อเวลาลดนกจะได้ไม่สับสนไงครับ.... Wink  ส่วนสไลด์ที่ว่าแคบบางคนว่าเล็กไปหน่อยแต่ถึงจะสไลด์หนาหรือบางถ้าดึงสไลด์ไม่เป็นก็ลำบากเหมือนกันครับ มีผู้หญิงในรุ่นที่เรียนขอยืม CZ75B ไปยิงผมก็เห็นขึ้นลำได้ทุกคน ยิงได้นุ่มนวลพอสมควร ความแม่นยำทำ100%ได้...เน้อ (ตัวเต็มน๊ะ) หนักเอวเวลาพกกระสุนเต็มๆหนักเท่า 686 ลำ4นิ้วเลย ลำกล้องทนทานกรดเพราะกระสุนค่ายสังคมนิยมมีกรดเยอะ ลำกล้องเกลียวแบบโบราณ(ที่ยังใช้กันอยู่) แต่งขึ้นลดน้ำหนักไกได้ตามใจ ใส่หมุดหยุดไกได้ ติดกล้อง ต่อแม็ก แต่งเซียร์กันสนุกไปเลย บางคนติดคอมฟ์เลยก็มี  Shocked ด้ามมีให้เล่นให้เลือกมากแบบเพื่อเวลาไอ้ด่างมันแทะเล่นจะได้เปลี่ยนใหม่ได้ Grin

ลองเลือกดูตามความชอบครับ ไม่ขอฟันธง แล้วแต่ความชอบครับ  อ้อ...สงสัยว่าเวลาปืนเข้ามาใหม่เงินดอลล่าลด ราคาปืนมันจะลดตามไม๊เนี้ย  Sad    โดนชก

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 08:23:36 PM »

ปืนดีทั้งคู่ครับ..............

ชอบ Glock ก็ซื้อเลยครับ..................แต่ผมมี CZ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 08:41:56 PM »

อ้อ...สงสัยว่าเวลาปืนเข้ามาใหม่เงินดอลล่าลด ราคาปืนมันจะลดตามไม๊เนี้ย  Sad    โดนชก

คำตอบ  =  ไม่ลดครับ

Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 17, 2005, 09:42:47 PM »

ป.ล. ลุงเตารีดครับ ปลายเดือนนี้ยิง .22 ยาวแข่งกันดีบ้างกว่า ว่างไหม  เพราะตะหานหนุ่มผู้กลัดมันมีช่วงลาตรงปลายเดือนนะครับ

Grinได้เลยนายเบิ้ล อยากพบปะพูดคุยกับนายโจอยู่เหมือนกัน ปลายเดือนสอบเสร็จแล้วครับ Grin

พี่คิดได้ยังงัยเนี๊ยะ  แค่บริษัทฮาวคำของเสี่ยโอ๊คแก่ก็หม่ำงานหลวงไปหลายคำแล้ว

Grinใครอยู่ข้างคนรักปืน ผมเลือกคนนั้นแหละครับ เพราะนึกๆดู คนขายปืนไม่ได้อยู่ข้างคนรักปืนครับ Grin
Grin ไม่ชวนเราบ้างเร๊อะ  อิ อิ อิ
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 10:03:39 AM »

เมื่อวาน..เพื่อนวานให้สอบถามว่ามีบาเร็ตตา ทอมแคท..จุดสามสอง ขายหรือไม่  เท่าใด

ร้านปืนทั่วไปบอกว่า ของหมด  กว่าจะมาอีก 2 เดือน...ราคาปืนไม่ขึ้น...ขึ้นแต่ค่าโควต้า..ครับ  ราคาที่ขายไปแล้วก็ หกหมื่นกว่า..เข้ามาใหม่ สงสัยถึง เจ็ดหมื่น..แน่ ๆ

ไม่แย่คราวนี้...จะไปแย่คราวไหน... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 07:12:56 PM »

สำหรับผมแล้ว เมื่อเอยก็เมื่อนั้น... Glock ครับ

ถ้าไม่ใช่กล็อก ผมก็ไม่เลือกซีแซดอยู่ดี  แต่จะเป็นปืนอะไร ผมก็ยังไม่รู้เหมือนกัน  Grin

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:55:57 AM »

Grin ผมไม่เหมือนเฮียกล็อกแกล็กคับ...

ตอนซื้อกล็อก 26 แล้ว ต่อมาเจอซีแซด 75 ดี คอมแพ็ค รางเต็ม ผมถามร้านเลยคับว่าถ้าเทิร์นกล้อกให้เท่าไหร่...

แบบว่าเจอปืนอะไรก็พาลชอบไปหมดคับ...  Grin
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 02:25:22 AM »

เชียร์ Glock....... Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์