เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 03:31:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสียทั้งวงการ  (อ่าน 6092 ครั้ง)
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:32:32 PM »

เสียวหลัง วาบ วาบ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

[URL=h
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:34:52 PM »

อยากทราบว่าโทษที่จะได้รับ สำหรับข้อหามีกระสุนเพื่อจำหน่ายครับ ท่านใดพอทราบครับ ตกใจ

[URL=h
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:45:04 PM »

ถึงคราวซวย...เอ...แต่ทำไมเขาส่งแบบนี้กันมาตั้งนานแล้วไม่เป็นเรื่องเพิ่งมาเจอเอาตอนที่หมดอำนาจจากกองทะเบียน..ผมว่าคงจะมีกรณีอื่นๆตามมาอีก..เช่นถูกจับเวลาเอาปืนไปตรวจ...ระวังกันไว้หน่อยนะครับ..ไม่มีอะไรที่ตำรวจไทยทำไม่ได้..ขออภัยท่านสมาชิกที่เป็นตำรวจด้วยนะครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:45:26 PM »

...ถึงคราวซวย...

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:20:36 PM »

ผมไม่เชื่อที่กระสุนพวกนี้จะนำไปก่อความไม่สงบ เท่าที่อ่านข่าวส่วนมากจะใช้ 9 มม.เป็นหลัก และอีกอย่างคนที่รับก็คือ นายประพงศ์ อัญชัญศรีชาติเป็นคณะกรรมการตรวจสอบและประเมินผลการปฏิบัติงานข้าราชการตำรวจ (กก.ตร.) ของ สภ.อ.เบตง
คนสั่งซื้อน่าจะมีเครดิตเพียงพอในตำแหน่ง และอีกอย่างชื่อก็น่าจะเป็นคนนับถือศาสนาพุทธ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:40:19 PM »

:Smiley ใกล้ช่วงเลือกตั้งคับไม่น่าทำเลยรู้ๆอยู่ว่าช่วงนี้เพ่งเล็งกันเป็นพิเศษ...  :Smiley
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:55:34 PM »

Huh น่าจะมีการสอบย้อนกลับถึงสาเหตุ ต้นตอร้านปืนที่ว่า Angry แถลงข่าวว่าเรื่องราวเป็นอย่างไร...ออกข่าวมาแบบนี้ คนที่ไม่คุ้นเคยเรื่องระเบียบการขอปืน เดี๋ยวจะเหมาเอาว่าปัญหาความรุนแรงทางใต้ มาจากปืนย่านวังบูรพา เดี๋ยวแม้วบ้าจี้ คนดีๆจะเดือดร้อน.... Angry
....ช่วงนี้ พวกตำหนวด กำลังหาผลงานโชว์....ใครที่จะไปโอนปืน ซ้อมยิงปืน ระวังตัวกันหน่อยนะครับ...อย่ากลายเป็นเหยื่อพวกสร้างภาพ...กันเน้อ.. น้ำลายหก

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:30:16 PM »

Smiley...ถึงคราวซวย..  Smiley ความเห็นผม อาจเป็นการซื้อขายอาวุธปืนมีทะเบียนทั่วไป.. เพียงแต่ใช้วิธีการนำส่งที่มันออกเสียงต่อการกระทำผิดกฎหมาย..เดี๋ยวคงมีผู้ที่เกี่ยวข้องออกมาชี้แจงเอง..ตอนนี้ตำรวจให้ข่าว กับสถานะการณ์ที่มันรุนแรง ก็เลยมองไปในด้านลบได้ครับ.. Smiley

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 05:36:52 AM »

ร้านปืนกับคนรับปืนผมว่ามีทางออกแน่  แต่คนที่ขนส่งนี่ซิโดนเต็มๆไม่รู้ว่าร้านจะช่วยยังไง Lips Sealed

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 11:12:54 AM »

ทำกันอย่างนี้ ทุกร้าน
แต่ทำไมต้องมาลงที่ร้านนี้
หรือมีแผลเก่าจากกล็อกอีแรมมาแล้ว

(คิดไปอีกทีก็ดีเหมือนกัน ที่ลงที่ร้านนี้ร้านเดียว ร้านอื่นสะอาดไว้ก่อน)
 Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 11:27:20 AM »

ช่วงนี้ใกล้เลือกตั้งจึงเข้มงวดหน่อย  ระมัดระวังกันหน่อยนะครับสำหรับสมาชิกที่ไม่มีใบพกแล้วนำปืนไปสนาม

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 09:19:49 PM »

Smiley  ซวย จริงๆครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 09:25:30 PM »

Tongue

ไม่น่าเล้ยยย แค่เรื่องเดิมๆที่มีอยู่ก้อแย่พอละ

คราวนี้ไปกันใหญ่

เวรจิงๆ

Tongue

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์