เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 12:28:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่าฟันคุด......  (อ่าน 5751 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 07:21:52 PM »

เพิ่งกลับมาถึงครับ.......

ออกจากบ้าน 11.30 น. หมอนัด บ่ายสองครึ่ง....แวะกินข้าวข้างทางให้อิ่ทก่อนเลย........ออกจากร้านข้าวไปเดินที่บิ๊กซี อีกชั่วโมงกว่า ออกจากบิ๊กซีไปคลีนิกถึงคลินิกประมาณ บ่ายสองโมง ยื่นบัตรนั่งรอจนหลับรู้สึกอีกที่ผู้ช่วยหมอมาเรียก.......ตอนนี้แหละครับใจหายเลย เข้าไปในห้องคุณหมอให้นอนอ้าปากแล้วหมอฉีดยาชา........ผมถามคูณหมอว่าเจ็บมากไหมครับหมอ.....หมอบอก ถ้าหมอบอกว่าไม่เจ็บเลยหมอก็โกหกคุณนะสิค่ะ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน แล้วคุณหมอก็ลงมือ งัดแงะผ่าเอาฟันออก ไม่ถึงห้านาทีเสร็จครับ แล้วก็คาบผ้าออกมารับยากลับบ้าน 640 บาทครับ....... Cheesy หยอดน้ำข้าวต้มก่อนไม่กล้าเคี้ยวข้าวสวย.......

สรุป.....ผ่าฟันคุดกรณีของผมไม่เจ็บครับ......ต้องรอดูหลังยาชาหมดฤทธิ์ครับ แต่ตอนนี้เริ่มปวดตุบๆ เลือดยังใหลอยู่ครับ....... ไหว้

แล้วเสียวไหมครับ
ถ้าพี่จงหมายถึงหลังจากผ่าเสร็จใช่ไหมครับ.......ไม่เสียวครับแค่รู่สึกว่าปากบวม ปากใหญ่ ปากห้อยครับ อ้อ......ทั้งเสียวทั้กลัวตอนอยู่บนเตียงเก้าอี้หมอครับพี่....... ไหว้

เห็นมั๊ยลุงจอย ไม่ต้องไปรัชดาก็เสียวครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 09:36:32 PM »

เจ็บไหม มันขึ้นอยู่กับการรับรู้ของแต่ละคนจริงๆครับ อีกอย่างจะขึ้นอยู่ที่ว่าฟันที่จะเอาออกผุจนมีหนองที่ปลายรากรึเปล่า ถ้ามี ต่อให้ฉีดยาชาจนเหงือกซีด มันก็จะมีความรู้สึกอยู่ (พูดๆง่ายๆว่า มันไม่ชาตรงฟันนั่นที่เดียว) เพราะหนองจะทำให้ยาชาออกฤทธิ์ได้ไม่เต็มที่ในบริเวณนั้น (อธิบายง่ายๆ) ประเด็นหลังนี่รวมไปถึงการถอนฟันด้วยนะครับ ที่ร้านเคยมีคนมาถอนธรรมดานี่แหละ ดื้อจะเอาออกพูดไม่ฟัง สุดท้ายพอจับฟันโยกร้องลั่นเลย ไม่ยอมทำต่อ กลับไปปวดกว่าเดิมอีกเพราะฟันเคลื่อนจาก socket แล้ว บางคนฝืนใจทำต่อ เป็นลมคา unit ก็มีให้เห็นมาแล้วครับ แต่ส่วนใหญ่ที่มาทำไม่ค่อยมีปัญหา แป๊บๆออกละ อีกอาทิตย์มาตัดไหม จะมีส่วนน้อยที่ปวด หรือถึงกับต้องใส่เจลห้ามเลือดครับ

ส่วนนานไหม ขึ้นอยู่กับสภาพฟันครับ ถ้าเอาออกได้ปกติก็ไม่นาน ถ้าต้องกรอออก นานแน่ๆ เมื่่อย และมีระบม

แต่แปลกนะครับใครๆก็กลัวหมอฟันกันแต่ผมไม่กลัว  ขำก๊าก

ผมเคยผ่าฟันคุดมา4ซี่ครับ...

ซี่แรกพี่หมอใช้เวลาสองชั่วโมง...

ฉีดยาชาไปสองรอบ...

ต้องตัดฟันออกเป็น4 ส่วน งัดออกมาทีละชิ้น...

เหงื่อตกทั้งคนทำคนถูกทำ...

ทำเสร็จต้องเย็บเหงือกเพื่อห้ามเลือด...

มันไม่หยุด พี่เขาต้องเย็บด้านในของกระพุ้งแก้มเข้าติดกับเหงือกเพื่ออัดห้ามเลือด...

หลังถอน เลือดออกอยู่อีกสองวัน กินข้าวสวยไม่ได้ไปอาทิตย์กว่า...

พาเอาผมกลัวหมอฟันไปเลย...

ส่วนสามซี่หลัง ผมไปหาหมอฟันที่เชี่ยวชาญด้านการผ่าตัดโดยตรง...

ถอนซี่ละไม่เกิน 30 นาที...

วันรุ่งขึ้นกินข้าวสวยได้เลย...

คำแนะนำ...

สืบประวัติหมอก่อน....

เลือกที่ชำนาญพิเศษ เพราะหมอแต่ละท่านชำนาญไม่เหมือนกัน...

ขอให้โชคดีครับ.... Wink

ต้องหาพวก GP สิครับพี่หมอ ลุ้นดี  Cheesy

โห  ขี้โม้  ไม่กลัวหมอฟัน  ขนาดขับรถผ่านหน้าร้านยังกระซิบกระซาบกลัวหมอได้ยิน 555555

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 09:50:17 PM »

ขูดหินปูน เช็คฟันกันสุดท้ายเมื่อไร Grin Grin Grin  มีผุบ้างไหม

ทุกปีครับ เพราะฟรี  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 09:51:39 PM »

แต่แปลกนะครับใครๆก็กลัวหมอฟันกันแต่ผมไม่กลัว  ขำก๊าก

เดี๋ยวจะไปบอกในเฟซฯให้ ว่าคุณโจ๊กมาโม้ในนี้ว่าไม่กลัว  ยิ้มีเลศนัย

What man is a man , who does not make the world better?
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 11:54:04 PM »

Grin Grin Grin เกี่ยวกับฟันมั๊ยเนี่ย  Cheesy

Grin Grin Grin เรื่องยาสีฟันดอกบัวคู่เคยใช้มั๊ยครับ สีออกน้ำตาลเข้ม  เยี่ยม เยี่ยม

Grin Grin Grin  ปี 49 ลูกสาวอยากเลี้ยงหมา( พุดเดิ้ล ) แต่มีข้อแม้จากผมว่าต้องเก็บขี้เช็ดเยี่ยวหมาด้วยตัวเอง  Cheesy

Grin Grin Grin แต่เขาทำไม่ได้กับขี้หมาก้อนเท่ายาสีฟันบีบจากหลอด  Cheesy

Grin Grin Grin เช้าก่อนลูกสาวไปโรงเรียน ผมเอาดอกบัวคู่ บีบลงพื้นบ้าน ไว้ 3-4 จุด

และบอกให้ลูกสาวเก็บทำความสะอาดขี้หมาก่อนไปโรงเรียน  Cheesy

Grin Grin Grin เขาก็ทำโดยบีบจมูกตัวเอง 1 มือ อีกมือเก็บเช็ดทำความสะอาด  คิก คิก คิก คิก

Grin Grin Grin ...ผมจึงเอานิ้วจิ้มอีกจุดนึงป้ายใส่มือเขา และบอกให้ลองดมดู  คิก คิก คิก คิก

Grin Grin Grin แกล้งลูกได้แล้วมีความสุข   คิก คิก คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 11:21:25 AM »

ผมเคยโดนถอนสองซี่พร้อมกัน เป็น รพ.อำเภอ เล่าให้หมอที่ รพ.ใหญ่ฟัง โดนว่า พอกันเลย หมอกับคนไข้ ดีไม่ประสาทเสีย   ขำก๊าก  ใครเคยถอนฟันกรามสองซี่พร้อมกัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 13, 2013, 11:25:32 AM »

เคยถอนที่รพ.อ.
ที่อยู่ปัจจุบัน  เลือดออกเยอะมาก ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์