เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:22:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดจะซื้อกล็อกครับ แต่...  (อ่าน 1803 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 12:22:17 PM »

Wink .....ยังคิดไม่ตกครับว่าจะเอาขนาดใหนดีระหว่าง 9 มม. กับ .40 นิ้ว จุดประสงค์หลักเลยคืออยากจะเอามาเป็นเพื่อนคู่กายแบบไปใหนไปกันเลยครับ จริงๆคิดจะเก็บทั้งสองขนาดแต่ต้องเลือกว่าจะเอาขนาดใหนก่อนนะครับ อ้อ..ผมอยู่ 3 จว.ใต้ก็กลัวปัญหาเรื่องจะหาลูกขนาด .40 ค่อนข้างลำบาก เฮ้อ...คิดแล้วกลุ้ม 9 ก็อยาก .40 ยิ่งอยากได้  น้ำลายหก หลงรัก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 12:26:08 PM »

ถ้าอยาก ทั้งสองขนาด ฟันธงไปที่เก้า ดีกว่าครับ กระสุนบ้านเรามีให้เลือกเยอะ ตัวต่อไป ค่อยเก็บ จุดสี่ศูนย์ ...
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 12:30:10 PM »

เล่น 9 มมดีกว่าครับเพราะบ้านเรา .40 ยังไม่เป็นที่นิยมเดี๋ยวจะมากลุ่มเรื่องหากระสุนไม่ได้อีก Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 12:32:01 PM »

แนะนำ 9 มม.ครับท่าน Y2K ส่วน .40 ก็ซื้อไว้เป็น "ปืนชาวบ้าน" ให้พรรคพวกเสื้อแดงยิงกัน....อิอิ

ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 12:40:14 PM »

ถ้าอยาก ทั้งสองขนาด ฟันธงไปที่เก้า ดีกว่าครับ กระสุนบ้านเรามีให้เลือกเยอะ ตัวต่อไป ค่อยเก็บ จุดสี่ศูนย์ ...
จริงๆก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันครับ แต่ .40 มันก็คอยรบกวนจิตใจตลอดเหมือนกัน แบบคิดคนเดียวแล้วกลุ้มเลยหาเพื่อนช่วยคิดหน่อยนะครับ  Grin

ปล. นี่ถ้าวันนั้นผมได้ P2000 มา วันนี้ก็ไม่ต้องคิดมากแล้วครับ  Grin Grin Grin (ล้อเล่นนะครับ)

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:05:41 PM »

แนะนำ 9 มม.ครับท่าน Y2K ส่วน .40 ก็ซื้อไว้เป็น "ปืนชาวบ้าน" ให้พรรคพวกเสื้อแดงยิงกัน....อิอิ
  ครับพี่ปู แต่เกรงว่าพรรคพวกชาวเสื้อแดงจะอดรนทนรอไม่ไหวนะซิครับ  Grin Grin Grin

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:09:15 PM »

9 ม.ม. พารา ครับ

1. กระสุนหาง่ายกว่ามาก
2. ผมเชื่อว่า 9 มม.พารา "หัวรู" ยิงซ้ำได้สะดวกกว่า และได้ผลหยุดยั้งดีกว่า .40 "หัวบอล"

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:15:13 PM »

แล้วจะเอาขนาดไหนดี
ฟูลไซด์
คอมแพค
หรือ ซับ คอมแพค
ล่ะท่านต๊อก.....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:17:23 PM »

จริงๆก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันครับ แต่ .40 มันก็คอยรบกวนจิตใจตลอดเหมือนกัน แบบคิดคนเดียวแล้วกลุ้มเลยหาเพื่อนช่วยคิดหน่อยนะครับ Grin

ปล. นี่ถ้าวันนั้นผมได้ P2000 มา วันนี้ก็ไม่ต้องคิดมากแล้วครับ Grin Grin Grin (ล้อเล่นนะครับ)
  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอโต๊ด ที่ ทำให้คิดมากครับ ไม่ได้ตั้งใจ   จูบบบบ ไม่ชอบม้า บ้างหรือครับ กระบอกเดียว เปลี่ยนได้หลายขนาด Cheesy Cheesy
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:19:39 PM »

จริงๆก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันครับ แต่ .40 มันก็คอยรบกวนจิตใจตลอดเหมือนกัน แบบคิดคนเดียวแล้วกลุ้มเลยหาเพื่อนช่วยคิดหน่อยนะครับ Grin

ปล. นี่ถ้าวันนั้นผมได้ P2000 มา วันนี้ก็ไม่ต้องคิดมากแล้วครับ Grin Grin Grin (ล้อเล่นนะครับ)

งั้นก็ซื้อ.40ดิได้มาร่วมชะตากรรมด้วยกัน ผมก็รอกล็อก23อยู่อ่ะ .... รอจนพี่ครูดำประกาศหาซื้อกระบอกที่2แล้ว แต่ก็จะรอต่อไป   Wink
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:23:19 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอโต๊ด ที่ ทำให้คิดมากครับ ไม่ได้ตั้งใจ จูบบบบ ไม่ชอบม้า บ้างหรือครับ กระบอกเดียว เปลี่ยนได้หลายขนาด Cheesy Cheesy

เปลี่ยนหลายสไลด์หลายลำ Grin Grin Grin  ระวังไม่แม่นซักกะชุดนะจ๊ะ Grin Grin Grin  ยิงมากเปลี่ยนไปมามันสึกหรอไม่เท่ากัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:40:44 PM »

ฟูลไซด์
คอมแพค

จะเรียกอะไรก็ไม่รู้แต่ผมเชียร์รุ่น 19 อะ ท่านทรัพย์

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:44:44 PM »

ฟูลไซด์
คอมแพค

จะเรียกอะไรก็ไม่รู้แต่ผมเชียร์รุ่น 19 อะ ท่านทรัพย์
Wink ขอบคุณครับ ที่เล็งไว้ก็ตัวคอมแพคนี่ละครับ ไม่ 19 ก็ 23 ครับ  หลงรัก

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:54:38 PM »

CHEER GLOCK19 ครับเเต่ตอนนี้กระสุน9MMขาดมาเป็นเดือนเเล้วอ่ะ

[URL=h
เหน่ง
Sr. Member

คะแนน 3

ให้ทุกข์แก่ท่านทุกข์นั้นถึงตัว

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:57:20 PM »

ผมว่าอย่าไปคิดมากกับเรื่องที่ว่า .40 อำนาจหยุดยั้งมากกว่า 9 มม เลยครับ ไม่น่าต่างกันเท่าไหร่หรอก  ที่ฝรั่งบันทึกไว้ก็ไม่ได้มีรายละเอียดเรื่องตำแหน่งกระสุน  สำหรับผมถ้าเกิน 80% ก็ยอมรับได้แล้วครับ เอาความสะดวกดีกว่า    ผมว่า 9 มม คล่องตัวกว่า  น้ำหนักเบากว่า   จุมากกว่านิดหน่อย   แต่ถ้าใจรักก็ลุยเลยครับ  Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์