เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:27:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้งอาถรรพ์ เรื่องจริง  (อ่าน 2624 ครั้ง)
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 09:42:55 AM »

เห็นๆว่าเขาเจ็บ แต่ดูแล้วฮาอย่างเดียว
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 09:51:31 AM »

ไม่ค่อยเชื่อเรื่องโงอาถรรพ์ โค้ง๑๐๐ศพอะไรพวกนี้หรอก
เป็นเรื่องของวิศวกรรมการทางล้วนๆ +นิสสัยการขับรถ สมัยก่อนการสร้างถนน
อาจไม่ได้คำนึงถึงความสัมพันธ์ระหว่าง รถ กับ ถนน เท่าที่ควร
พอรถมากขึ้น วิ่งเร็วขึ้น ถนนยุคเก่า หรือแม้ยุคใหม่ก็ตาม ที่ออกแบบไม่รองรับ มันก็แหกโค้งได้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 10:01:26 AM »

อันนี้อยู่ที่ตัวบุคคล ผมเึคยหลับใน จาก พิษณุโลก ถึงพิจิตร โดยในรถมี ลูก และภรรยาไปด้วย

เกือบ 20 ครั้งที่ผมหลับใน วันนั้นปากผม เป็นแผล 10 กว่าแผล หมดเลือดไปหลาย กัดแล้วดูด

เพื่อให้ตัวเองตื่น  เจ็บเพื่อให้อีกหลายคนรอด ผมก็ไม่รู้ว่าผมทำถูกหรือเปล่า

และหากผม จะขัีบรถเร็๋วผมต้องรู้เส้นทางเป็นอย่างดี แต่ก่อนผมไปหาเพื่อน

เกือบถึง กทม ไปรถ มอเตอร์ไซค์ เดือนละ 1- 3 ครั้ง ไปอยู่ 3 ปี รถผมวิ่งอยู่

160-210 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ต้องจำ ทาง หรือจุดพิเศษของทาง แม้แต่ ลอยถนนแตก

ผมไม่ได้ว่าตัวเอง ดีเด่นวิเศษอะไร แต่ว่า ทุกอย่างต้องเรียนรู้

แต่กรณีผม เรียนรู้บนความประมาณ ไม่ควรเอาอย่าง

เพราะเป็นความสามารถส่วนตัว

ขออภัยนะครับ พี่ขับรถอะไรครับ ของผมเหยียบจนปวดขาได้แค่ ๑๓๐ เองครับ ปรกติขับไม่เกิน ๑๐๐ ครับ เกินนั้นโดนทั้งลูกทั้งเมียบ่นครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 10:13:24 AM »

มีอีกอย่างที่จะแนะนำเพื่อนสมาชิกที่ขับรถทางไกลบ่นๆ เจออะไรตัดหน้าเบรคให้สุดเหยียดอย่าหักหลบ หากเบรคไม่อยู่มันตายคนเดียวแต่ถ้าหักหลบเราตายทั้งคัน จำคำนี้เลยครับ Grin
มีรถหลายชนิดที่ตั้งคติไว้ว่าใครตัดหน้า..ตรู ชนอย่างเดียวไม่มีการเบรคกระทันหัน
๑.รถทัวร์ อันนี้รถราคาเป็นสิบล้าน ผู้โดยสารในรถอีกมากมาย รับผิดชอบไม่ไหว ชนเสียหายน้อยกว่า
๒.รถบรรทุกเสาเข็ม หรือไม้ซุง  อันนี้หากเบรคแรงๆแบบกระทันหัน คนขับตายเองเพราะสิ่งที่บรรทุกมาจะมากระแทก
๓.รถบรรทุกเครื่งจักรกลหนัก อันนี้ต้องการเซฟสินค้าบนรถ เพราะแต่ละอย่างราคาสูง

สรุปว่าทุกคนอย่าประมาท อย่าใช้ความเร็วมากเกินไป ง่วงก็อย่าฝืนขับ เมาก็อย่าขับ(ขี่ได้แต่อย่าขับ  Cheesy) อุบัติเหตุก็จะน้อยลงครับ  Grin

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2013, 10:14:47 AM »

อันนี้อยู่ที่ตัวบุคคล ผมเึคยหลับใน จาก พิษณุโลก ถึงพิจิตร โดยในรถมี ลูก และภรรยาไปด้วย

เกือบ 20 ครั้งที่ผมหลับใน วันนั้นปากผม เป็นแผล 10 กว่าแผล หมดเลือดไปหลาย กัดแล้วดูด

เพื่อให้ตัวเองตื่น  เจ็บเพื่อให้อีกหลายคนรอด ผมก็ไม่รู้ว่าผมทำถูกหรือเปล่า

และหากผม จะขี่รถเร็๋วผมต้องรู้เส้นทางเป็นอย่างดี แต่ก่อนผมไปหาเพื่อน

เกือบถึง กทม ไปรถ มอเตอร์ไซค์ เดือนละ 1- 3 ครั้ง ไปอยู่ 3 ปี รถผมวิ่งอยู่

160-210 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ต้องจำ ทาง หรือจุดพิเศษของทาง แม้แต่ ลอยถนนแตก

ผมไม่ได้ว่าตัวเอง ดีเด่นวิเศษอะไร แต่ว่า ทุกอย่างต้องเรียนรู้

แต่กรณีผม เรียนรู้บนความประมาณ ไม่ควรเอาอย่าง

เพราะเป็นความสามารถส่วนตัว

ขออภัยนะครับ พี่ขับรถอะไรครับ ของผมเหยียบจนปวดขาได้แค่ ๑๓๐ เองครับ ปรกติขับไม่เกิน ๑๐๐ ครับ เกินนั้นโดนทั้งลูกทั้งเมียบ่นครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์