เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:41:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ซื้อปืนกระบอกแรกของผม ฮือๆๆๆๆ  (อ่าน 5280 ครั้ง)
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 04:14:14 PM »

มีอยู่กระทู้นึง            บอกว่าอย่าไปกล่าวหาร้านปืนพวกนี้เขาจะตามไปลบกระทู้พวกนี้ออกให้หมด

คิดว่าทำอย่างนั้น          เป็นธรรมกับสมาชิกเวปเรามั๊ยครับ

เป็นธรรมกับประชาชนผู้มีสิทธิรับรู้ข่าวสารการกระทำอัน...ของร้านปืนพวกนี้มั๊ย

เข้าใจว่าร้านพวกนี้ส่วนใหญ่ทุนหนา    งป.โฆษณาเยอะ   ปืนทดสอบก็มีให้

แต่ขอไว้นิดนึง

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 04:24:52 PM »

ผมก็เคยเข้าร้านนี้ตอนนั้นไปหา โคลท์ดีเฟนเดอร์ ท่านเล่นหยิบ ดอริงเจอร์มาเสนอเฉยเลย พอไม่เอา ก็หยิบ กล๊อก26มาเสนอ แล้วโชว์ขึ้นลำมือเดียวแล้วบอกว่ากระบอกนี้ดีที่สุด (จริงๆแล้วเป็นการขึ้นแค่เข็มแทงชนวน)แล้วเลยต้องรีบออกมาเพราะกลัวว่าตัวเองจะงงว่ามาซื้อปืนอะไรแน่5555
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 04:46:10 PM »

เกือบไปครับ
ยินดีที่รอดร้านมหากาฬ(ชื่อคล้ายประเทศที่เมืองหลวงอยู่ที่ชวา)มาได้ครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
bee990
Full Member

คะแนน 2

วิศกรมือเลอะ

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 05:44:10 PM »

คุณเป็นผู้โชคดีแล้วครับ ไม่ทราบว่าก่อนออกจากบ้านสวดคาถาบทไหนครับถึงหลุดออกมาได้โดยไม่เสียตังค์
Glock19 ของผมguide lotก็เป็นพลาสติกครับ ใจเย็นๆครับตอนผมซื้อก็เดินหานานหลายเดือนเหมือนกัน
ยินดีต้อนรับสมาชิกGlockใหม่ล่วงหน้าครับ

เรารักในหลวง
joshsanova
สงบสยบความเคลื่อนไหว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

ความห่างไกล ไม่ใช่ความห่างเหิน

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:42:05 PM »

ใจเย็นๆ ครับร้านที่ว่าน่ะพวกเราชาว อวป ทราบกันดีครับ ลองโทรไปร้านโยธินครับรับจองอยู่ ได้ของเดือนธันวาคม ครับ ราคา 54 k mag 2 ตัว ผมจองไปแล้วครับ...

เรา รัก ชลบุรี ครับ acs 4023
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 12:51:49 PM »

1.จริงหรือครับที่ GLOCK ทำที่นครสวรรค์
2.GLOCK โดยทั่วไป ไกด์ลอดซ์ เป็นพลาสติกอย่างนี้หรือ
3.ปืน GLOCK LOTใหม่จะเข้ามาอีกเมื่อไหร่หรือครับ

๑. ยังไม่มีโรงงานที่นครสวรรค์ครับ เห็นเป็นข่าว แต่ยังไม่มีของ ... ถ้ามีจริง ผมจะจองซื้อคนแรกเลยครับ

๒. เป็นพลาสติกครับ เพราะชิ้นส่วนนี้มีหน้าที่ประคองสปริง ไม่ได้รับแรงมากมายอะไร นอกจากนี้ Glock ยังใช้สปริงแบน ทำให้บิดตัวยากครับ

๓. นั่นสิ ...  Wink

ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 01:17:09 PM »

เฮ้อ .... เมื่อไหร่จะมีคนกล้ามาปฏิรูปร้านค้าพวกนี้บ้างนะ
cassanovit
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 01:33:22 PM »

ปฎิรูปร้านขายปืนเลยดีไหมครับ
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์