เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:39:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ดีไม่ว่าดี...ไปกวนเจ้าหน้าที่เขาเพื่อะไรหว๋า...เฮ๊อๆๆๆๆ...  (อ่าน 2192 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2013, 09:12:04 AM »

บางความเห็นก็ว่า เป็นการเบี่ยงประเด็น

ก็อาจเป็นได้ หมอนี่อาจรับงานจากพวกสายส่งยา ส่งมาป่วนตำรวจดึงความสนใจมาที่มัน ดูซิตำรวจกี่นาย โดนไอ้นี่ดึงมาที่มันหมด
รถที่ปล่อยผ่านไประหว่างนั้นเท่าไหร่กี่คันแล้ว
 พวกขนยาอาจรู้ว่าด่านนี้ตำรวจตรวจเข้มเยอะหลายนาย คิดแผนส่งไอ้บ้านี่มาทะลวงด่านให้
ไม่โดนเรียก แต่จงใจหยุดรถมาหาเรื่องเองนะ แปลกไม๊คนเรา
 ก็แค่เดาไปเล่นๆ ครับ
ลืมมองจุดนี้ไปเลย แต่ก็จริงมาหมดด่านเลย ขำก๊าก

ลิงดำครับ##
Full Member

คะแนน 73

เลือกที่จะเกิด "เลือกไม่ได้ " เลือกที่จะทำ " เลือกได้ "

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2013, 10:06:27 PM »

บางความเห็นก็ว่า เป็นการเบี่ยงประเด็น

ก็อาจเป็นได้ หมอนี่อาจรับงานจากพวกสายส่งยา ส่งมาป่วนตำรวจดึงความสนใจมาที่มัน ดูซิตำรวจกี่นาย โดนไอ้นี่ดึงมาที่มันหมด
รถที่ปล่อยผ่านไประหว่างนั้นเท่าไหร่กี่คันแล้ว
 พวกขนยาอาจรู้ว่าด่านนี้ตำรวจตรวจเข้มเยอะหลายนาย คิดแผนส่งไอ้บ้านี่มาทะลวงด่านให้
ไม่โดนเรียก แต่จงใจหยุดรถมาหาเรื่องเองนะ แปลกไม๊คนเรา
 ก็แค่เดาไปเล่นๆ ครับ
ลืมมองจุดนี้ไปเลย แต่ก็จริงมาหมดด่านเลย ขำก๊าก
เส้นทางนี้คุ้นๆ น่าจะแถวบางบัวทองครับ เส้นทางนี้ไปสุพรรณได้ ปทุมธานีได้ หรือไปสระบุรีเลี้ยวขวาไปอีสานได้ครับ เห็นมีรถสีชมพู-ฟ้าเมล์สาย 680  รังสิต-บางใหญ่ วิ่งผ่านแวบๆ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 09:03:35 AM »

Grin Grin Grin ต้องเอาสืบพิเศษโกนหนวดตัดผมไปอยู่จราจร   คิก คิก คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 09:46:22 AM »

สงสัยตอนอยู่ในโลกความจริงคงเป็นคนที่ไม่ได้รับการยอมรับจากสังคม....เลยกะเอาดังในโลกโซเชียลเนตเวิร์ค   สุดท้ายได้ดังสมใจแล้วไอ้บ้า
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 09:56:31 AM »

Grin Grin Grin ต้องเอาสืบพิเศษโกนหนวดตัดผมไปอยู่จราจร   คิก คิก คิก คิก

ขอมาอยู่งานไอทีดีกว่าไหม๊เพื่อนอรรถ...หน้าตาผมชาวบ้านเห็นแล้วเขาชอบฮาๆๆๆ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 10:38:13 AM »

วันศุกร์ที่ผ่านมา ผมโดนเรียกตรวจสำเนาทะเบียนรถและใบขับขี่ถึงสองครัง ในเส้นทางใกล้ๆกัน
 ครั้งแรก ด่านหน้าปั๊ม ปตท. แยกองครักษ์ /นครนายก
 ครั้งที่สองเลยด่านแรกเข้า อ.บ้านนา-สระบุรี ไม่ไกลจากด่านแรกมากมายนัก

ทั้งสองด่านผมแสดงหลักฐานให้ดูทุกอย่างตามที่ท่านขอดู....ท่านตำรวจดูแล้วก็ปล่อยไป

ทำไม ด่านตรวจชอบเรียกรถผม ทั้งที่คันอื่นๆ ปล่อยผ่านไปเรื่อยๆ

สาเหตุ    ก็เพราะรถผมมันมีจุดเด่นเห็นมาแต่ไกลล่อให้ตำรวจตั้งข้อหา ดัดแปลงสภาพรถ เหลือเกิน
              เพระรถผมไปติดฟิล์ม wrap car มาทั้งคัน หลังคาและฝากระโปรงเป็นสีดำ นอกนั้นเป็นสีเทา
              ตำรวจเห็นคงคิดว่า ไอ้คันนี้เสร็จตรูแน่ๆ เรียกมาคงไม่รอดข้อหานี้แหละ
แล้วทำไมผมรอด ตำรวจตั้งข้อหาอะไรผมไม่ได้

ก็เพราะ  ผมไม่ได้ดัดแปลงสภาพรถไง
อ่ะ งงอ่ะดิ งงๆ เห็นชัดๆว่า ดัดแปลง แล้วทำไมไม่โดน อิ อิ โพสท์หน้ามาเฉลย ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 10:47:29 AM »

ผมก็งง...รถสีทูโทนที่มีสีที่สองเกิน ๓๐% แล้วไม่แจ้งขนส่ง...แต่ไม่โดน...ทำยังไงครับชี้แนะด้วยครับผม...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 10:56:36 AM »

ไม่มีอะไรครับดาบและทุกท่าน ผมไม่ใช่เด็กเส้น ไม่ใช่ญาตินักการเมือง หรือรู้จักผู้ใหญ่ใดๆทั้งสิ้น

แต่.....ผมไม่ได้บอกนะครับว่าผมไม่แจ้งขนส่ง
เรื่องของเรื่องก็คือผมหุ้มก่อนแล้วไปจดทะเบียน สีรถเป็นอย่างไร ขนส่งก็ลงในเล่มทะเบียนไปตามนั้น ในเล่มของผมขนส่งลงตรงสีรถไปว่า สีเทา-ดำ
รถจริงๆของผมก็ สีเทา-ดำ เพราะฉะนั้น จะมาว่าผม ดัดแปลงสภาพรถได้จะใด๋ ตรงกันทั้งของจริงและเอกสาร

แต่ก่อนนั้นก่อนที่จะได้เล่ม ผมก็โดนไปครั้งหนึ่งแล้วที่ด่านระยอง
และต่อไปนี้ก็ไม่มีด่านไหนจะจับผมได้อีกแล้วเพราะผมถ่ายเอกสารติดรถไว้เลย อยากดูก็ดูซะ

แต่ผมก็สงสัยในทางปฏิบัตของตำรวจเหมือนกันว่ามันจะเป็นหลายมาตรฐานอย่างกรณี รถบัส คันใหญ่ๆ ที่ชอบเพ้นท์สีทั้งคันนั่นแหละ
ไม่ทราบในเล่มทะเบียนจะลงว่าสีอะไร ถ้าจะจับรถชาวบ้าน รถบัสพวกนี้ต้องจับด้วย

ปล.เส้นทางดังกล่าวที่ผมผ่านไป มีเศษไม้เป็นท่อนๆ เล็กๆ ขนาดยาวประมาณสักคืบหล่นกระจายเยอะมากตลอดเส้นทาง ผมเข้าใจว่าคงเป็นเศษไม้เพื่อส่งเข้าเตาเชื้อเพลิงโรงงานอะไรสักแห่งหนึ่ง
ตำรวจทางหลวงแทนที่จะตั้งด่านตรวจค้นรถเพื่อหาความผิดทางจราจรของชาวบ้าน เอาเวลาไปกวดขันรถบรรทุกเศษไม้จะเป็นการช่วยอำนวยความปลอดภัยให้ชาวบ้านจะดีกว่าไม๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2013, 11:10:49 AM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:07:52 AM »

รถทัวร์พวกนั้นสามารถแจ้งขนส่งได้ครับ...แต่ห้ามภาพลามกอนาจาร โป๊ เปลือย หรือภาพส่อเสียดศาสนา ครับ...ทั้งนี้ต้องได้รับอนุญาตจากนายทะเบียนก่อนครับ...ส่วนใหญ่รถพวกนี้จะขออนุญาตถูกต้องครับ...เพราะค่าปรับแพงครับ ๕๐,๐๐๐ บาท...และทะเบียนเป็นป้ายเหลือง มักจะถูกจับตาจาก จนท.ขนส่งเป็นพิเศษ เมื่อขนส่งมาตั้งด่านเอง...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:22:45 AM »

ขอบคุณครับท่านดาบ ถ้ารถชาวบ้านจะขออนุญาติเพ้นท์สีกะเขาบ้างได้ไม๊ คิก คิก

ลูกผมชอบ นารูโตะ ผมว่าจะเพ้นท์เป็นลายการ์ตูน นารูโตะ ทั้งคันเลย
 Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:28:01 AM »

ผมก็ไม่ค่อยแม่นในเรื่องนี้ครับ...ว่างมือจากการจับ มาเป็นมากดคีย์ ว. ๓ ปี และก็ย้ายมากดคีย์บอร์ด ๙ ปีแล้วครับ รวม ๑๒ ปีครับ...แต่ที่แน่ๆขนส่งมีให้ทุกคำตอบครับ...

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 11:37:44 AM »

ถ้าทำสีลายพรางได้ไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์