เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:29:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดเมื่อ ๑ ชั่วโมงที่ผ่านมาครับ...คนขับรถอ้อยฉี่จะแตกเลยที่เดียว  (อ่าน 2098 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 08:44:43 AM »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

นี่ไงอีกคน  ชาวบ้านเขารู้ว่ารักชายเลยกลบเกลื่อนด้วยการแอบไปหาเมียที่อื่น
เพื่อให้ชาวบ้านใกล้เรือนเคียงตายใจว่าเป็นชายเต็มร้อย ยิ้มีเลศนัย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 08:52:25 AM »

รถไถคูโบต้าน่าใช้แฮะ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 09:00:34 AM »

คูโบต้ายอดรถไถที่ขายดีที่สุดในภาคอิสานครับ สมัยก่อนลูกน้าผมเล่นรถไถรุ่นใหญ่ของฟอร์ดกับจอห์นเดียร์
ทุกวันนี้เลิกใช้  หันมาเล่นคูโบต้าหมด  จะไถนา ไถไร่ ไถสวนสบายครับ เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 09:12:43 AM »

ขออนุญาตสอบถามพี่ๆที่เป็นตำรวจนะครับ รองเท้าแบบในรูปนี้ ถ้าใส่วิ่งไล่จับคนร้ายดีไหมครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 10:02:20 AM »

คนกินน้ำตาลลองไปดูตอนเขาหีบอ้อยดูครับ อาจจะไม่ชอบหวานอีกต่อไป
เพราะเขาเทอ้อยลงทั้งคันรถนั่นแหละ ไม่มีการล้างดิน ขีเถ้า ที่ติดอ้อยมาหรอก
เสร็จแล้วเข้าเครื่องสไลด์ตัดเป็นท่อนๆ แล้วเข้าเครื่องหีบเลย มีหลายแท่นหีบ
น้ำอ้อยที่ออกมาจึงเป็นน้ำอ้อยปนดินปนเลนแดงเป็นดินลูกรังหน้าฝนเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 10:25:47 AM »

รถไถคูโบต้าน่าใช้แฮะ Grin Grin Grin

เห็น"หลวงปู่"เอาไปไถเวที กวป. ที่หน้าปปช. ครับ... ตามข่าวว่าแค่"ขอทาง"ไปกองสลาก ก็แค่เปิดทางให้ผ่านแค่นั้นเองเรื่องมันก็เรียบร้อยดี แต่เรื่องมันไม่เรียบร้อยอีตรงมีคนเอาปืนยิงที่หลังเวที 2 นัด และขนเอายางรถยนต์มาขวางไม่ให้ไป แล้วท้าทายว่าถ้าแน่จริงให้ฝ่าไปซิ(เหมือนในเพลง แอนนา โรจน์รุ่งฤกษ์เลย - ขอทางหน่อย ขอทางสักหน่อย ก็มันต้องไป...)...

รถไถคูโบต้าอย่างนี้แหละครับวิ่งหน้ากระดาน 3 ตันเต็มถนนเลย ไถยางรถยนต์กระจุยเลย เวทงเวที เต๊นท์กระจ๊ายฯ... ฮา...
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7665

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 11:14:19 AM »

คนกินน้ำตาลลองไปดูตอนเขาหีบอ้อยดูครับ อาจจะไม่ชอบหวานอีกต่อไป
เพราะเขาเทอ้อยลงทั้งคันรถนั่นแหละ ไม่มีการล้างดิน ขีเถ้า ที่ติดอ้อยมาหรอก
เสร็จแล้วเข้าเครื่องสไลด์ตัดเป็นท่อนๆ แล้วเข้าเครื่องหีบเลย มีหลายแท่นหีบ
น้ำอ้อยที่ออกมาจึงเป็นน้ำอ้อยปนดินปนเลนแดงเป็นดินลูกรังหน้าฝนเลย
โดยเฉพาะที่โรงงานญี่ปุ่นที่ทำน้าตานดิบนี่เยอะหน่อยซื้ออ้อยพร้อมดินทรายแต่ก็ต้องซื้อไม่เหมือนเจ้ายักษ์ใหญ่ที่คุมเรื่องนี้ได้ พอปิดหีบเอาใบตัดออกมาซ่อมมันกุดเลยขนาดหลอดน้ำในบอยเลอร์ที่ใช้ชาอ้อยเป็นเชื้อเพลิงเป่าเข้าไปกัดหลอดน้ารั่วได้
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 11:22:38 AM »

ส่วนเกล็ดน้ำตาลที่เราเห็นขาวใสบริสุทธิ์นั่นนะก็ผ่านการฟอกสีทั้งนั้นแหละ
โรงน้ำตาลทุกโรงใช้ ปูนขาว เป็นเคมีหลักใช้ในการนี้แหละ
แต่ก็ กินๆ ไปเหอะ ใช่ว่าเราจะมานั่นหีบอ้อยทำน้ำตาลกินเองง่ายๆ เสียเมื่อไหร่ ขำก๊าก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 12:56:49 PM »

นี่ก็แสบครับ... บรรทุกท่อขนาดมหึมาไว้ท้ายรถ แล้วโดนปิ๊กอัพขี่ตัดหน้าเลยเบรคกระทันหัน, ท่อที่อยู่ข้างหลังมันไม่ยอมเบรคด้วยเลยวิ่งด้วยแรงเฉื่อยทะลุหน้ารถตามรูปแหละครับ(คนขับรอดหวุดหวิด)... กึ๋ยส์...

ลิ้งก์นี่... http://www.manager.co.th/South/ViewNews.aspx?NewsID=9570000036963...

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 01:02:34 PM »

ขออนุญาตสอบถามพี่ๆที่เป็นตำรวจนะครับ รองเท้าแบบในรูปนี้ ถ้าใส่วิ่งไล่จับคนร้ายดีไหมครับ

เพื่อนผมเอง บักคุม เขากำลังออกไปซื้อของครับ ทำงานจ่ากองร้อย(งานธุระการครับ)...พวกทำงานอำนวยการส่วนใหญ่ใส่รองเท่าฮาฟครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 01:22:37 PM »

เพื่อนผมเอง บักคุม เขากำลังออกไปซื้อของครับ ทำงานจ่ากองร้อย(งานธุระการครับ)...พวกทำงานอำนวยการส่วนใหญ่ใส่รองเท่าฮาฟครับ...

ครับพี่ ที่ผมสงสัยคือรองเท้าแบบนี้มันน่าจะลื่นนะครับเวลาวิ่งครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 01:30:39 PM »

ลื่นแน่นอนครับผม...การสวมใส่รองเท้าพวก งานสืบก็จะใส่ผ้าใบ จราจรก็ใส่คอมแบท สายตรวจก็จะใส่คอมแบท งานสายอำอวยการก็จะใส่ฮาฟ เพราะรูปแบบงานต่างกันครับจึงต้องใส่ไม่เหมือนกัน...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 01:45:15 PM »

ลื่นแน่นอนครับผม...การสวมใส่รองเท้าพวก งานสืบก็จะใส่ผ้าใบ จราจรก็ใส่คอมแบท สายตรวจก็จะใส่คอมแบท งานสายอำอวยการก็จะใส่ฮาฟ เพราะรูปแบบงานต่างกันครับจึงต้องใส่ไม่เหมือนกัน...

ขอบคุณครับพี่ เข้าใจแล้วละครับแบบนี้

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์