เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 02:21:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 5 ข้อเท็จจริงเรื่องเงินที่ถูกหลอกมาทั้งชีวิต!  (อ่าน 6773 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 11:55:05 AM »

ท่านอาจารย์สมชาย ไหว้คิดค้นวิชาเหินบินบนยอดคลื่นได้สำเร็จก็ลาออกจากราชการมาผาดโผนในยุทธจักรตลาดหุ้น ท่านด๊อกเตอร์นิเวศก็คิดค้นวิชาเต่าจำศีลได้สำเร็จ ซื้อหุ้นปุ๊บก็เข้าบ้านจำศีลบ่มเป็นปีๆค่อยเอาออกขาย---คนเราต้องหาแนวทางให้เจอครับ Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 12:35:17 PM »

จริงๆเงินเยอะๆใครก็อยากได้ครับแต่ต้องหาแนวทางตัวเองให้เจอก่อนครับ Cheesyเจอแล้วค่อยมีใจมีแรงขยันทำงานครับ Cheesy  ตอนผมอายุ29ปี ผมไปเที่ยว กทม.ไปพักบ้านญาติพวกเขาขายทอง ผมเลยไปช่วยเขาทำงานทองใส่กรอบพระ ตัดต่อก้านแหวน เชื่อมสร้อย และแล้วก็ค้นพบว่าตัวเองมีความสามารถที่มือครับ ผมเรียนเลขไม่เก่ง Grin เบื่อท่องตำรา ไม่ชอบเข้าเสนอขายสินค้า ไม่ชอบย้ายที่อยู่(ตอนนั้นเพื่อนเป็นปลัดอำเภอย้ายบ้านกันบ่อย) แต่ผมมีมือปราณีตอยู่คู่หนึ่งช่วยร้านทองเขาอยู่สิบกว่าวันก็ตีแหวนมอญได้แล้ว--ผมเลยกลับมาปรึกษาพ่อขอเปลี่ยนธุรกิจที่บ้าน จากขายผ้ามาเป็นขายทอง รายได้ก็ดีกว่าเดิม และก็มีความสุขที่ได้ทำงานที่ชอบครับ Cheesyไม่รวยมากมายแต่ก็ได้ใช้ชีวิตเรียบๆง่ายๆ ผมขายทองมาจนทุกวันนี้ครับ

ปล. ตอนนี้ตาไม่ดีแล้วครับ ทำเจเวลลี่ไม่ได้แล้วแต่ยังเชื่อมสร้อยได้อยู่

ผมนึกว่าลุงอภิสิทธิ์เหมือนเถ้าแก่ร้านทองคนอื่นๆครับ แบบส่งช่างทองอย่างเดียว  Grin   เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 09:32:20 AM »

ท่านอาจารย์สมชาย ไหว้คิดค้นวิชาเหินบินบนยอดคลื่นได้สำเร็จก็ลาออกจากราชการมาผาดโผนในยุทธจักรตลาดหุ้น ท่านด๊อกเตอร์นิเวศก็คิดค้นวิชาเต่าจำศีลได้สำเร็จ ซื้อหุ้นปุ๊บก็เข้าบ้านจำศีลบ่มเป็นปีๆค่อยเอาออกขาย---คนเราต้องหาแนวทางให้เจอครับ Cheesy

ขอบพระคุณครับ...

ที่จริงเคล็ดวิชาหุ้นที่ว่านี่ไม่เป็นความลับครับ สามารถเปิดกราฟหุ้นดูย้อนหลังได้ทุกเวลาไม่ว่าจะย้อนไปกี่สิบปีไกลแค่ไหน หรือพยากรณ์ล่วงหน้าไปอีกกี่สิบปีมันก็ยังเหมือนเดิมตลอดทำนองเดียวกับกฎนิวตั้น 3 ข้อของฟิสิกค์นั่นแหละครับ... เพียงแค่คนเล่นหุ้นต้องทำตัวให้สอดคล้องกับมัน คือต้องทำใจ(และปรับพฤติกรรมซื้อขายหุ้น)ไม่ให้ฝืนธรรมชาติของมันน่ะครับ...

กฎที่ว่าคือ..
1) หุ้นขึ้นทุกครั้งจะต้องขึ้นพ้นเส้นค่าเฉลี่ย 7 วัน และจะไม่มีหุ้นขาขึ้นตัวไหนอยู่ใต้เส้น 7 วัน...
2) หุ้นลงทุกครั้งจะต้องลงต่ำกว่าเส้นค่าเฉลี่ย 7 วัน และจะไม่มีหุ้นขาลงตัวไหนอยู่เหนือเส้น 7 วัน...
3) เมื่อหุ้นลงต่ำกว่าที่เคยลงแปลว่าเป็นขาลง(New Low) และหุ้นขึ้นมากกว่าที่เคยขึ้นแปลว่าเป็นขาขึ้น(New High)...

ดังนั้นนายสมชายจะถือครองหุ้นเมื่อเป็นขาขึ้น กับทิ้งหุ้น(หรือเล่นชอร์ต)เมื่อเป็นขาลง... ช่วงนี้นายสมชายขี่รถถ่ายรูปครับ... แฮ่ๆ...

กฎ 3 ข้อนี้เป็นจริงเสมอในทุกเวลา ทุกโอกาส ทุกสถานการณ์ ไม่มีวันเป็นอย่างอื่นแม้แต่ช่วงน้ำท่วมใหญ่ ช่วงปฎิวัติรัฐประหาร ช่วงฟองสบู่แตก ช่วงสงครามอ่าว ฯลฯ... มั่นคงแน่นอนเหมือนกฎธรรมชาติที่ว่าดวงอาทิตย์ต้องขึ้นทางทิศตะวันออกครับ...
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์