เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:28:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: tree guns  (อ่าน 3357 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2005, 11:36:21 AM »

Smileyถ้าเป็น THREE GUN  ของ ร.ด. เท่าที่ถามมาและจำได้ กติกาเป็นดังนี้

Shocked นี่ขนาดเขียนจากความจำนะ  Cheesy

usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2005, 02:21:32 PM »

Grin

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2005, 03:07:29 PM »

thank you  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2005, 08:03:49 PM »

Smileyถ้าเป็น THREE GUN  ของ ร.ด. เท่าที่ถามมาและจำได้ กติกาเป็นดังนี้

จุดที่ 1 ปืนสั้นออโต หรือลูกโม่ ห้ามติดกล้อง บรรจุครั้งแรก 5 นัด
           -ออโต บรรจุกระสุนในแม็กฯ 5 นัดวางปืนและแม็กไว้บนโต๊ะ
           -ลูกโม่ บรรจุกระสุน 5 นัด เปิดโม่วางไว้บนโต๊ะ
     ยิงเป้าเหล็ก (กลม) 5 เป้าระยะ 10 เมตร ให้ล้มหมด
     ถ้ายิงผิดบรรจุกระสุนเพิ่มได้

จุดที่ 2 ปืนยาวลูกกรด ลูกเลื่อน, ปั๊ม,หรือคานเหวี่ยง ศูนย์เปิด
          -บรรจุกระสุนในแม็กฯ 5 นัดวางปืนและแม็กไว้บนโต๊ะ
     ยิงเป้าเหล็ก(แบบเป้าไรเฟิลรณยุทธ) 5 เป้าระยะ 20 เมตร ให้ล้มหมด

จุดที่ 3 ปืนยาวลูกซองออโต, หรือปั๊ม
          -บรรจุกระสุนในตัวปืน 5 นัด เซฟและวางปืนไว้บนโต๊ะ
     ยิงเป้าเหล็ก(กลม) 5 เป้าระยะ 10 เมตร ให้ล้มหมด

จับเวลารวมต่อเนื่องตั้งแต่จุดแรก จนถึงจุดที่ 3 (ทุกเป้าต้องล้มหมด)
งานนี้ต้องเร็ว+แม่นครับ

น้ำลายหก
ครับ
เท่าที่ได้คุยมา  ทางสนามจัดหาปืน ยาว .22   ลูกซอง ไว้บริการด้วยครับ
 น้ำลายหก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2005, 10:05:12 PM »

เอ.....แล้วจะแยกประเภท(ถ้วย)ยังไงครับเนี่ยะ 
ถ้าไม่แยก งั้นรับรองว่าไม่เห็นใครเอาลูกโม่+ลูกกรด (bolt) และลูกซองปั๊มลงแข่ง
ถ้าแยก ก็มีปัญหาเรื่องสลับปืนไปมาอีก  เช่น อาจยิงลูกโม่ ลูกกรดและลูกซองออโตหมด ฯลฯ  เยาะเย้ย

ที่แน่ๆ น่าดูครับ  เอ......แข่งวันไหนนะครับ ?

วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 01:02:07 AM »

เอ.....แล้วจะแยกประเภท(ถ้วย)ยังไงครับเนี่ยะ 
ถ้าไม่แยก งั้นรับรองว่าไม่เห็นใครเอาลูกโม่+ลูกกรด (bolt) และลูกซองปั๊มลงแข่ง
ถ้าแยก ก็มีปัญหาเรื่องสลับปืนไปมาอีก  เช่น อาจยิงลูกโม่ ลูกกรดและลูกซองออโตหมด ฯลฯ  เยาะเย้ย

ที่แน่ๆ น่าดูครับ  เอ......แข่งวันไหนนะครับ ?

หากจะลงแข่ง  พวกพี่จะใช้ปืนกระบอกไหน  ลงแข่งบ้างครับ  Grin Huh

น้ำลายหก

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2005, 09:37:24 AM »

หากจะลงแข่ง  พวกพี่จะใช้ปืนกระบอกไหน  ลงแข่งบ้างครับ  Grin Huh
 น้ำลายหก

จุดที่ ๑ ปืนสั้นแล้วแต่ถนัดครับ เพลทกลมระยะนี้ ลูกโม่ชัวร์กว่า แต่ถ้า ๕ นัดพลาดต้องบรรจุใหม่ ออโตได้เปรียบแล้ว
ส่วนจุด ๒ และ ๓  ปืนยาว อย่างที่บอกว่าถ้าไม่ได้แยกประเภท   
bolt action, pump หรือคานเหวี่ยง เสียเปรียบออโตมากเกินไปจริง ๆ

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 12:40:05 AM »

น้ำลายหก

จุดที่ ๑ ปืนสั้นแล้วแต่ถนัดครับ เพลทกลมระยะนี้ ลูกโม่ชัวร์กว่า แต่ถ้า ๕ นัดพลาดต้องบรรจุใหม่ ออโตได้เปรียบแล้ว
ส่วนจุด ๒ และ ๓  ปืนยาว อย่างที่บอกว่าถ้าไม่ได้แยกประเภท   
bolt action, pump หรือคานเหวี่ยง เสียเปรียบออโตมากเกินไปจริง ๆ

Smileyจุดที่ 2 นี่ห้ามลูกกรดออโตครับ ส่วนจุดที่ 3 นี่ลูกซองออโตได้เปรียบครับถ้าไม่แจม
    ผู้จัดคงอยากให้ใครมีปืน หรือถนัดปืนอะไรก็สามารถแข่งได้ครับ การจัดครั้งแรกเลย
    ยังไม่มีการแยกปืน เมื่อแมชท์แรกผ่านไปถ้าเสียงตอบรับดีก็ช่วยกันเสนอข้อคิดเห็น
    เพื่อพัฒนาเกมส์นี้ต่อไปครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 12:51:21 AM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2005, 06:39:04 AM »

อ้าว งั้นจุด ๒ เสร็จคุณหมอ MedCadet สิครับ   แฮ่....
จุดที่ ๑   ผมเสนอความเห็นหนึ่งว่า ควรเพิ่มจาก ๕ นัด เป็น ๖ นัด(ทั้งเป้าและกระสุน)ครับ

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 05:37:23 PM »

Grinจะแข่งกันพรุ่งนี้แล้ว (19 ก.พ.) กับอีกหลายประเภทการแข่งขัน
     ใครว่างก็ไปร่วมสนุกกันนะครับ ผมว่าจะไปดูวันอาทิตย์บ่ายๆ Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 05:49:29 PM »

ผมว่าจะไปดูวันอาทิตย์บ่ายๆ Grin

ดูเฉย ๆ ไม่แข่ง Huh

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2005, 05:56:04 PM »

ผมว่าจะไปดูวันอาทิตย์บ่ายๆ Grin

ดูเฉย ๆ ไม่แข่ง Huh

Grinยังแหยงๆ ลูกซองอยู่ครับพี่ กลัวยิงแล้วเดี้ยงจะยิงปืนสั้นไม่ได้ Tongue

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2005, 07:14:40 PM »

Smileyวันนี้มีใครไปยิง หรือไปดูมาแล้วบ้างเนี่ย Wink

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์