เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:20:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องจองปืนกับส่งปืนทางเครื่องครับ  (อ่าน 1636 ครั้ง)
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 09:50:14 PM »

ขออนุญาตถามพี่ๆในเวปหน่อยครับมีสองข้อครับ
      1.เรื่องวิธีการที่จองปืนโดยวางมัดจำหรือวางป.3ก็ได้ คืออยากรู้ว่าเรามีโอกาสโดนบิดพริ้วแค่ไหนแล้วถ้าปืนมาเราจะเลือกลายไม้หรือชอบกระบอกไหนมากกว่าอะไรประมาณนี้ละครับ แล้วถ้าจองแล้วถึงเวลาเราไม่ชอบจะขอเปลี่ยนรุ่นจะมีปัญหารึเปล่า คือจะวางเงินแล้วขอป.3ก็กลัวว่าป.3ไม่ผ่าน หรือถ้าขอ ป.3 ได้แล้วเเล้วเอามาวาง ก็กลัวหมดอายุ กลัวหาย กลัวร้านมีลูกเล่น ฯลฯ
     2.แล้วเรื่องส่งปืนทางเครื่องที่เราไปรับที่สนามบินในกรณีที่ไม่อยากเข้ากรุงเทพน่ะครับ ใครเคยมีประสบการณ์ช่วยเล่าให้ฟังมั่งเถอะครับว่ายุ่งยาก มากมั๊ยตอนไปรับของเนี่ยครับ
        ที่ถามอย่างนี่เพราะว่าผม อยากได้ 453 วามินทร์ ครับโทรถามทางร้านก็แนะนำให้จองก่อนเรื่องนี้ในในเวปของเราก็ไม่เคยเคยแนะนำไว้ด้วยสิครับเลยมาถาม ทุกวันนี้อ่านเวปเรามากๆเข้าชักอ่อนใจครับสงสัยคงต้องเล่น 452 แสตนดาร์ดซะท่าจะดี เพราะถูก ทนทาน ใช้ง่าย มีหลายร้าน แต่ไม่อยากติดค้างในใจว่าเราไม่ได้ตั้งใจหาวามินทร์ 

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:00:23 PM »

ทำข้อตกลงกับทางร้านที่จะซื้อจะง่ายกว่านะครับ  ได้รับข้อมูลที่ชัดเจนด้วย

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:18:19 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 11:10:13 AM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:29:58 PM »

-   เลือกร้าน   โทร.ไปคุย  จองปืนรุ่นที่เราพอใจ ( ที่ผมจองไม่ต้องวางเงิน)
-  ได้ ป.3  แล้ว ส่ง ems ไปให้   โอนเงินไปให้
-  ทางร้าน ได้รับ ป.3  พร้อมกับเงิน  ส่งปืนมาทางเครื่องบิน (โทร.มาบอกเที่ยวบิน)
-  ไปรับที่ คลังสินค้า    ทางร้านจะถ่าย ป.3 แนบมากับปืน
-   รอ รับ ใบคู่มือปืน     เอาไปขอออก ป.4 พร้อม กับ เอาปืนไปตรวจ  เรียบร้อย รอ ป.4 ออก
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2006, 10:36:56 PM »

453 วามินทร์ ราคาเท่าไหร่ครับ ผมก็สนใจเหมือนกัน ท่านใดที่โทรถามราคาแล้ว
รบกวนด้วยครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 12:34:13 PM »

อยากทราบเหมือนกันครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 01:21:33 PM »

ที่ผมทำคือ โทร.ไปสอบถามทางร้านและจองปากเปล่าไว้ แจ้งชื่อ เบอร์โทรไว้  คือ ตกลง ว่า ถ้าของเข้า(ตอนนี้ยังไม่เข้า) เขาจะให้เราส่งป.3 ไปให้ทาง ปณ. เสร็จแล้ว เขาก็จะแจ้งชื่อบัญชีเพื่อโอนเงินให้ เมื่อเงินเข้าบัญชีเขา   เขาก็จะไปเป็นธุระจัดการตัดยอดที่วังไชยยาให้ทั้งหมด แล้ว ส่งทางการบินไทยมาเฉพาะปืน และเราก็ไปรับที่สนามบินที่ตัวจังหวัด  ส่วนกระสุนจะส่งทาง พัสดุ ปณ.มาทีหลัง ค่าใช้จ่ายบวกเพิ่มจากราคาปืนอีก 1,000 บาทครับ...ซึ่งก็ถือว่าซื้อความสะดวกให้กับเราเอง ดีกว่าเราไปซื้อเอง แต่เรื่องที่ว่าจะได้ปืนดี หรือไม่ดี ผมว่า ปืนก็มีเกรดเดียว     มันไม่น่ามีปัญหาอะไรมาก อาจจะมีรอยขีดข่วนเล็กน้อยพองาม ก็ไม่เป็นไร ปืนเราซื้อมาใช้ มันก็ต้องเป็นรอยอยู่ดี....
หน้า: [1]
  พิมพ์