เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 03:41:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้แว่นตา เวลายิงปืนกันบ้างครับ ..  (อ่าน 6680 ครั้ง)
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 04:48:11 AM »

ผมใส่ทุกครั้งที่ซ้อมยิงครับ   ป้องกันตัวเองไว้ก่อนดีกว่า Wink

Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 09:30:02 AM »

พอดี .. เล็งแว่นของ Oakley รุ่น shooting (สีมีให้ 3 lens) ไว้น่ะคับ .. ถามค่าตัวมา 15k
เช็คอีกยี่ห้อ   Smiley
ของ Rudy Rydon เลนส์ impact X  (เลนส์ ปรับสีเอง และกันสะเก็ดลูกปืนได้) .. ค่าตัวประมาณ 13k

ทั้งคู่ใช่ย่อย .. ในเรื่องราคา แต่คุณภาพน่าจะคุ้มกว่าเสียดวงตาครับ  Cheesy

ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ ..  สวยทั้งคู่   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

SU Kim
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 11:49:48 AM »

ผมใช้แว่น safety ของ Uvex เลนส์เป็น โพลีคาบอเนต เลือบเลนส์ด้วยสาร Anti fog ครับ ราคาประหยัด
หายไม่เสียดายครับ..คุณภาพ ก็ OK .พอใช้ครับ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 12:44:56 PM »

พอดี .. เล็งแว่นของ Oakley รุ่น shooting (สีมีให้ 3 lens) ไว้น่ะคับ .. ถามค่าตัวมา 15k
เช็คอีกยี่ห้อ Smiley
ของ Rudy Rydon เลนส์ impact X (เลนส์ ปรับสีเอง และกันสะเก็ดลูกปืนได้) .. ค่าตัวประมาณ 13k

ทั้งคู่ใช่ย่อย .. ในเรื่องราคา แต่คุณภาพน่าจะคุ้มกว่าเสียดวงตาครับ Cheesy

ตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ .. สวยทั้งคู่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปืนเป็นแสนๆซื้อได้ แว่นแค่หมื่นเองครับ ผมกลัวว่า ถ้าท่านใส่ Rudy Rudon แล้วน้องๆ(หน้าขาวสวย)ไม่รู้จักนะครับ แต่ถ้าชื่อ ใส่ "โอ๊ค...เลย์" เท่กว่าเยอะ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
nowkung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 01:04:39 PM »

ผมก็ใช้ครับ
ก่อนหน้านั้นไม่ใส่แล้วปลอกดีดโดนตา
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 01:33:28 PM »

อ้างถึง
ปืนเป็นแสนๆซื้อได้ แว่นแค่หมื่นเองครับ ผมกลัวว่า ถ้าท่านใส่ Rudy Rudon แล้วน้องๆ(หน้าขาวสวย)ไม่รู้จักนะครับ แต่ถ้าชื่อ ใส่ "โอ๊ค...เลย์" เท่กว่าเยอะ อิๆ

โอ๊คคค เลย์ เลยเหรอครับ  สับสนในชีวิตจริง ๆ ผม ตอนนี้..  จูบบบบ
วันอาทิตย์ว่าจะไปดู Rudy แล้วหล่ะครับ ..
เห็นเค้าว่ากันใส่กันดี ..  แถมเท่ห์มิหยอก  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์