เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:20:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากยิงปืนเเม่นๆแบบประหยัดต้องทำอย่างนี้จ้า  (อ่าน 6331 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2006, 10:05:48 PM »

Grin หาปืนลมสั้น   มาซ้อมยิงสักกระบอก

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 12:23:22 AM »

ข้อมูลทั้งหมดไม่ได้มาจากความคิดผมครับ  ผมนำมาจากนิตยสารอาวุธปืนนี่เเหละถ้าจำไม่ผิดอาจารย์ผนิศวร(จำไม่ได้จริงๆ)ท่านเป็นคนเเนะนำต้องขอบคุณอาจารย์ท่านครับ

เอาตัวอย่างรูปแฟนผมมาให้ดูครับเล็งหัวไหล่ให้ทะลุหัวใจเลย  ใจร้ายนักขอซื้อปืนเพิ่มก็ไม่ได้....

แหม...ถ้าเลื่อนแผ่นมาแปะหัวใจ คงมองแต่เป้า ศูนย์เบลอแน่ครับ 55555555555 Grin Grin Grin

Boss888
กิ๊กก๊อก กัมปานี...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

กิ๊กก๊อก เอ็นจิเนียร์

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 03:01:44 AM »

ไอเดียบรรเจิดมากครับผม

เหนือฟ้า....ยังมีฟ้า
นิ่งสงบ....สยบความเคลื่อนไหว
justwalk
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

!!! เลือดทุกหยาดหยด เพื่อผืนแผ่นดิน !!!

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2006, 08:52:13 AM »

เป็นพื้นฐานของการยิงปืนครับ การลั่นไกแห้ง เป็นการฝึกให้เราทราบถึงกลไกการทำงาน จังหวะของการทำงานของปืน เมื่อเราทราบถึงระบบ และเคยชินกับมันมากๆ ก็จะทำให้รีคอยล์ไม่ส่งผลต่อการยิงมากนักในแต่ละนัด (ความนิ่งจะบังเกิด) ถ้าวิธีง่ายๆ เลยไม่ต้องทำอะไร อยู่ในห้องเล็งไปที่วัตถุอะไรก็ได้ครับ เพราะไม่ว่าจะเล็งอะไรเราจะทราบถึงจังหวะของเราเลยว่าเราเล็งปืนเป็นยังไง แต่ต้องไม่เข้าข้างตัวเองนะ ต้องรู้จักแก้ไขตัวเองด้วย เพราะเราจะไม่มีรูกระสุนบนเป้าคอยบอกว่าดีหรือไม่ดี แต่ถ้าจะให้ดีก็หารูปสาวๆ มาแปะที่ฝาห้องก็ได้นะ ไม่รู้ว่าจะช่วยให้เล็งดี หรือว่าเสียสมาธิไปเลนก็ไม่รู้  น้ำลายหก เยาะเย้ย
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2006, 09:54:08 PM »

หัดๆแบบนี้อยู่เหมือนกันครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 05:33:32 AM »

เป็นพื้นฐานของการยิงปืนครับ การลั่นไกแห้ง เป็นการฝึกให้เราทราบถึงกลไกการทำงาน จังหวะของการทำงานของปืน เมื่อเราทราบถึงระบบ และเคยชินกับมันมากๆ ก็จะทำให้รีคอยล์ไม่ส่งผลต่อการยิงมากนักในแต่ละนัด (ความนิ่งจะบังเกิด) ถ้าวิธีง่ายๆ เลยไม่ต้องทำอะไร อยู่ในห้องเล็งไปที่วัตถุอะไรก็ได้ครับ เพราะไม่ว่าจะเล็งอะไรเราจะทราบถึงจังหวะของเราเลยว่าเราเล็งปืนเป็นยังไง แต่ต้องไม่เข้าข้างตัวเองนะ ต้องรู้จักแก้ไขตัวเองด้วย เพราะเราจะไม่มีรูกระสุนบนเป้าคอยบอกว่าดีหรือไม่ดี แต่ถ้าจะให้ดีก็หารูปสาวๆ มาแปะที่ฝาห้องก็ได้นะ ไม่รู้ว่าจะช่วยให้เล็งดี หรือว่าเสียสมาธิไปเลยก็ไม่รู้ น้ำลายหก เยาะเย้ย

เอาเป้านี้ไปลองดู ผมลองแล้ว ไม่เป็นอันได้เล็ง มัวแต่ดูเป้า ๕๕๕

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2006, 06:49:14 AM »

โอ้พระเจ้า..ไปยิงกันสนามไหนครับเป้าถึงได้สวยจัง

eded
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2006, 11:01:22 PM »

ขอบคุณครับ จะลองซ้อมดูนะครับ
justwalk
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

!!! เลือดทุกหยาดหยด เพื่อผืนแผ่นดิน !!!

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 07:15:01 AM »

เป็นพื้นฐานของการยิงปืนครับ การลั่นไกแห้ง เป็นการฝึกให้เราทราบถึงกลไกการทำงาน จังหวะของการทำงานของปืน เมื่อเราทราบถึงระบบ และเคยชินกับมันมากๆ ก็จะทำให้รีคอยล์ไม่ส่งผลต่อการยิงมากนักในแต่ละนัด (ความนิ่งจะบังเกิด) ถ้าวิธีง่ายๆ เลยไม่ต้องทำอะไร อยู่ในห้องเล็งไปที่วัตถุอะไรก็ได้ครับ เพราะไม่ว่าจะเล็งอะไรเราจะทราบถึงจังหวะของเราเลยว่าเราเล็งปืนเป็นยังไง แต่ต้องไม่เข้าข้างตัวเองนะ ต้องรู้จักแก้ไขตัวเองด้วย เพราะเราจะไม่มีรูกระสุนบนเป้าคอยบอกว่าดีหรือไม่ดี แต่ถ้าจะให้ดีก็หารูปสาวๆ มาแปะที่ฝาห้องก็ได้นะ ไม่รู้ว่าจะช่วยให้เล็งดี หรือว่าเสียสมาธิไปเลยก็ไม่รู้ น้ำลายหก เยาะเย้ย

เอาเป้านี้ไปลองดู ผมลองแล้ว ไม่เป็นอันได้เล็ง มัวแต่ดูเป้า ๕๕๕

แหม เล่นยิงเป้านี้ก็แย่ซิครับ ผมว่ารูปนี้น่าจะหนักกว่านะครับ รูปของคนที่อยู่ที่บ้าน รับรองถึงขั้นไม่กล้าเหนียวไก อิอิ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2006, 08:29:16 AM »

เยี่ยมมากๆครับ
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำที่ดีและมีประโยชน์

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์