เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:32:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามซื่อๆ ครับ...อยากรู้มานานแล้ว  (อ่าน 1856 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2006, 05:18:42 PM »

Smiley..  ระยะยิง เป็นองค์ประกอบหนึ่ง ที่จะพิจารณาว่า
       เป็นการยิงที่พอสมควรแก่เหตุ ที่จะถือเป็นการเพื่อป้องกันตัว หรือไม่

ถ้าพิจารณาจากระยะ จะต้องดูประกอบด้วยว่า
       คนร้ายได้ใช้อาวุธปืนยิงเข้ามาจากระยะใด ..
       และสมเหตุผลหรือไม่ที่จะยิงกันในระยะห่างเช่นนั้น

ฉะนั้น  ในความเป็นจริง การยิงเพื่อหวังประทุษร้ายแก่ชีวิตนั้น
       จำต้องเห็นเป้าด้วยตาเปล่า เสียก่อน..

จึงเป็นเรื่อง ยิงกันในระยะใกล้ ใกล้ เท่านั้น ครับ. Smiley

ผมว่าซ้อมยิงให้แม่นๆ และอย่าพยายามยิงในระยะที่ไกลเกิน 15-20 เมตรก็ดีนะครับ
จะได้แน่ใจว่าลูกปืนโดนตรงที่ๆเราอยากให้โดนจริงๆ
ยิงไกลๆโอกาสที่มันจะไปโดนคนไม่เกี่ยวข้องสูงเกินไปนะครับ

ด้วยความเคารพครับ

. Smiley.เห็นด้วยครับ..  Smiley

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์