เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:22:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับ หาวิธีติดกล้องให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 4346 ครั้ง)
pot51
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 05:23:00 PM »

ผมถอดปีนอดลมจีน เบอร์ 1 มาทำความสะอาด ได้มาจากคุณอา แต่มันไม่มีศูนย์หลัง(สงสัยหักแล้วหลุด) เลยต้องการจะติดกล้อง รบกวนผู้รู้แนะวิธีการติด และแนะนำกล้องที่จะติดด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 05:37:49 PM »

ต้องแจ้งด้วยนะครับว่าปืนรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร มีรางสำหรับติดขากล้องหรือเปล่า แบบเติมลมหรือปั๊มลม ถ้าแบบปั๊มสปริงจะกระแทกแรงมาก กล้องเคลื่อนได้ง่าย ต้องมีรายละเอียดท่านผู้สันทัดกรณีถึงจะให้ความกระจ่างกับท่านได้อย่างดีครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
pot51
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 06:10:27 PM »

pot51
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 06:12:38 PM »

ขอบคุณครับ เป็นปืนอัดลมใช้ลูกตะกั่ว เบอร์ 1 ครับ ศูนย์หลังหลุด เหลือโล้นๆ เลยครับพี่
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 07:00:05 PM »

ดูแล้ว คงจะต้องพึ่ง โรงกลึง ให้เจาะรู ต๊าปเกลียว ให้แล้วล่ะ
หรือไม่ ก็ต้อง ไส ด้านข้าง ให้เป็นร่องหางเหยี่ยว แทน
พิจารณา ว่า อย่างใด จะเหมาะสมครับ
เพราะไม่รู้ ด้านหลังโครงปืน เป็นที่อยู่ ของ ชิ้นส่วนใด หรือเปล่า
แต่ในส่วนตัวผม ว่า เจาะ น่าจะง่ายกว่าไส

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 07:24:52 PM »

ปืนอัดลมแบบนี้แต่ก่อนเห็นมีขายตามริมฝั่งแม่น้ำโขงกระบอกละประมาณ 1,500-2,000 บาท กระบอกนี้น่าจะเป็นแบบง้างสปริงขึ้นลำด้านข้าง พอง้างชุดลูกเลื่อนมาจนสุดลูกสูบล็อคจึงบรรจุกระสุนได้ทีละนัดเข้ารังเพลิง แล้วพับคันง้างเก็บกระบอกลูกเลื่อนกลับที่เดิม รูที่เห็นไม่น่าจะใช่ตำแหน่งศูนย์หลังนะครับ น่าจะเป็นรูสกรูยึดพานท้ายหรือด้ามปืน ส่วนศูนย์หลังปืนจะติดอยู่บริเวณใกล้ลำกล้องตรงโคนรังเพลิงบรรจุกระสุน ซึ่งเป็นแบบปรับได้สี่ทิศทางด้วย จึงไม่สามารถติดตั้งศูนย์กล้องได้ หรือจะลองหาวิธีดูก็ได้ ถ้าปืนมาจากริมฝั่งแม่น้ำโขงส่วนมากไม่มีทะเบียนนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 09:23:40 PM »

ภาพตัวอย่างครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 09:29:04 PM »

ขออณุญาติ ครับ ถ้าผิดกฎหมายผมว่าไม่ดีนะครับแบบนี้ ผมไม่สนับสนุน
ETR
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 10:13:43 PM »

ดัดแปลงติดกล้องก็คงต้องติดรางก่อนจึงจะยึดกับขากล้องเล็งได้ แต่จะคุ้มเหรอครับ Huh Huh Undecided ราคากล้อง+ขา+ค่าโมฯปืน+ฯลฯ  Shocked  Sad
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2007, 11:27:30 PM »

ถ้าใจรัก
แพงกว่านี้ ก็ต้องยอม
ไม่งั้น ก็เป็นเศษเหล็ก ที่เอาใช้งาน ไม่ได้...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 01:23:56 AM »

ปืนเถื่อนครับพี่น้อง.....อย่าไปยุ่ง
pot51
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2007, 08:20:03 AM »

ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านครับ ผมได้แนวความคิดในการดัดแปลงแล้วครับ เหมือนที่พี่ว่าเลยครับ ถ้าใจรักเสียเท่าไรก็ยอมและขออนุญาตให้ท่านเจ้าของบอร์ดลบกระทู้ด้วยครับ เนื่องจากพี่หลายท่านเตือนแล้วว่าไม่ถูกต้อง ขอบพระคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์