เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:16:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อได้เปิดโรงงานผลิตปืนในบ้านเรา  (อ่าน 16399 ครั้ง)
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 07:59:00 AM »

เอออ สั่งอีกดีมั้ยเนี่ย...Grin

MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 12:06:16 PM »

เอออ สั่งอีกดีมั้ยเนี่ย...? Grin
Grin Grin Grin

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:10:58 AM »

เอออ สั่งอีกดีมั้ยเนี่ย...Grin

น่าจะลองสั่งให้ทำรุ่นพิเศษมาบุกตลาดปืนสวัสดิการ โดยเฉพาะทางตำรวจ  ขอให้โรงงานทำให้เหมือนกับคิมเบอร์ตัวที่ SWAT LAPD ใช้ แต่เป็น.40  เตือนด้วยว่าเราจะ Trial test โหด ๆ
เอาไว้ผมจะลองคุยกับตัวแทนจำหน่ายดู
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 10:24:19 AM »

ผมอยากได้ 1911 โรงงานไทยทำรุ่นท่านผู้การสุพินท์แต่งแบบ = 1911 Col. Supin Custom Model

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 11:31:46 AM »

เอออ สั่งอีกดีมั้ยเนี่ย...? Grin

น่าจะลองสั่งให้ทำรุ่นพิเศษมาบุกตลาดปืนสวัสดิการ โดยเฉพาะทางตำรวจ ขอให้โรงงานทำให้เหมือนกับคิมเบอร์ตัวที่ SWAT LAPD ใช้ แต่เป็น.40 เตือนด้วยว่าเราจะ Trial test โหด ๆ
เอาไว้ผมจะลองคุยกับตัวแทนจำหน่ายดู

เข้าท่าครับท่ามีโอกาสเป็นปืนโครงการขนาด.40 น่าจะขอใบง่ายขึ้นตำรวจชั้นผู้น้อยมักมีปัญหาตอนขอใบอนุญาตนี่ละครับ ป.3 .45 กับ .357 จะขอได้เฉพาะนายตำรวจ ซึ่งในความเป็นจริงระดับประทวนนี่ล่ะที่เป็นผู้ปฏิบัติกัน

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
Mango
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

"รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต"

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2007, 08:34:08 PM »

น่าจะลองสั่งให้ทำรุ่นพิเศษมาบุกตลาดปืนสวัสดิการ โดยเฉพาะทางตำรวจ  ขอให้โรงงานทำให้เหมือนกับคิมเบอร์ตัวที่ SWAT LAPD ใช้ แต่เป็น.40  เตือนด้วยว่าเราจะ Trial test โหด ๆ

ขอยกมือสนับสนุนท่านผู้การอีกหนึ่งเสียงครับ.....ความจริงในปัจจุบันนี่้ตำรวจไทยเรายังขาดอาวุธปืนที่ดีๆๆมีประสิทธิภาพมาก
บ้างครั้งผมขอดูปืนของลูกน้องว่าเป็นอย่างไร โห...ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะเก่าเก็บแบบนี้ ทั้งปืนทั้งกระสุนเก่าพอๆๆกัน จนผมทนไม่ได้ต้องแบ่งกระสุน
ไปให้แล้วบอกว่าให้เอากระสุนเก่ามาแลก เมื่อได้มาผมลองยองให้ดูสิบนัดด้านแปด แบบนี้จะไว้ใจได้ไหม
เจ้าตัวเห็นหน้าถอดสีเลย ส่วนตัวปืนนี้สนิมขุมในลำกล้องเพียบ ต้องบอกแกให้เอาไปให้ร้านปืนรมดำให้ใหม่ซะ
เป็นความจริงที่ทางภาครัฐต้องหันมาให้ความสำคัญกับสวัสดิการของเจ้าหน้าที่ได้แล้ว นี่ยังไม่รวมถึงปืนหลวงที่เก็บไว้ในคลังตามโรงพักอีกนะเนี่ย
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์