เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 04:28:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้องใจนิดหน่อยครับพี่ปิ๊ก  (อ่าน 5742 ครั้ง)
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2004, 05:38:15 AM »

อยากได้อีกอันอ่ะครับ แต่อย่างพี่ใหม่บอกว่าร้านลุงพยนต์ราคาแค่250บาทก็น่าสนใจ Grin อย่างพี่รูเกอร์บอกว่าอันละ50บาท  มันเป็นไงครับ คมมั้ยครับ Wink แล้วความทนทานเป็นยังไง  เพราะว่ากลัวจะเหมือนกับมีดผม  ปิดใบมีดแล้วยังมีปลายโผล่นิดหน่อย Cheesy
 ไม่ค่อยสนใจมีดButtrefly ซักเท่าไร เพราะว่าคิดว่า เวลาที่เราใช้งานจริงๆ จ๊ะเอ๋คู่ต่อสู้ มันถือปืนหรือมีดพกแบบเรามายืนจังก้าดักหน้าอยู่  ถ้าเราเปิดมีดบัตเตอร์ฟลายไม่คล่อง เราเสียเปรียบไปแล้วกว่าครึ่ง Wink ผมเลยชอบมีดออโตมากกว่า แค่ปลดล๊อกแล้วกดปุ่มให้มันเด้งออกมาเอง Wink หรือไม่ก็มีดพับที่ต้องใช้นิ้วดันออกมา  เพราะถ้าเป็นมีดสปริงแบบที่ใช้นิ้วโป้ดันปุ่มเปิด-ปิด ขึ้นลงนั้น ผมกลัวว่าใช้ไปนานๆมันจะเสื่อม ทำให้ปลายมีดโผล่ เกิดอันตรายได้(ปู่ผมเคยมมีมีดสปริงแบบนี้อันนึง มันพังไปแล้ว เพราะสปริงเสื่อม ปลายเลยโผล่  แค่คว่ำมีดลง ใบก็เด้งออกมาแล้วครับ Cheesy)
 ไม่รู้ว่าที่นิวฯนี่เค้าอนุญาตให้เด็กซื้อมีดได้ป่าว  จะได้ซื้อที่นี่  สวยดีครับ Grin

อ้างถึง
สังเกตุว่าปิ๊ก คืนศุกร์-เสาร์ ไม่ค่อยได้เฝ้าเวป 
พี่ปิ๊กจะไปเฝ้าเอ็มเอสเอ็นแทนครับ สองวันนี้ Grin  ว่าแต่เฝ้าหนุ่มรึสาว เดี๋ยวเจ้าตัวก็คงออกมาเปิดเผยเองแหละ  อิอิอิ กรั่กๆๆๆ Grin Grin Grin

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2004, 04:14:38 PM »

ผมก็สงสัยเหมือนกันอ่ะ คุณปิ๊ก...

สงสัยว่า เว็บบอร์ดแบบนี้ ทำให้มีการสนทนากันแบบ Real Time เหมือนกะ MSN Messenger ได้หรือเปล่าครับ?

ผมคิดว่าคุยกันลงในบอร์ดเลยน่าจะดีกว่าครับ เป็นการแบ่งบันความรู้ให้คนอื่นที่ไม่ได้ online อยู่ในขณะนั้นไปด้วยในตัวครับ

สังเกตุว่าปิ๊ก คืนศุกร์-เสาร์ ไม่ค่อยได้เฝ้าเวป  Grin

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Grin Grin Tongue Tongue

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์