เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 10:27:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนฉมวก  (อ่าน 5151 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 09:08:49 AM »

ผมตามหา ไม่เก่ง หาแล้วก็ยังไม่เจอ

เลยตัดสินใจถามพี่ๆในที่นี้ ซึ่งคาดว่าคงจะมีผู้รู้อยู่แน่ๆ
ท่านผู้ใดมีข้อมูล มีลิงค์ให้พอศึกษา เรียนรู้ หรือมีแหล่งจัดหา ประมาณนี้ รบกวนหน่อยครับ

(โดยคาดว่า จะจัดหาเป็นอุปกรณ์ ประกอบ ติดแค้มป์คาร์ เผื่อไปพักแรมแถวๆ ทะเล แม่น้ำ ประมาณนี้ครับ) อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 09:30:01 AM »

ที่เคยเห็น
จะมีแยก คือ ใช้ยางเส้น ( ถูก )กับ อากาศอัด  ( แพง )
มีทั้งขนาดเล็ก กลาง ใหญ่ 
เรื่องของ น้ำหนัก ไม่น่าห่วง ลงน้ำ แล้วเบา
จะมีคือเรื่องของความเกะกะ การวาดปืน

แหล่งราคาถูก ไม่รู้ครับ
แต่ในห้าง มุมกีฬา  มักจะมีวางขาย
ร้านอินโดสปอร์

http://www.muangpla.com/newsite/product/detail.asp?pid=869

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 09:48:34 AM »

ขอบคุณท่าน yod ครับ

ไม่ทราบว่าท่านชอบรายการแบบนี้เปล่าครับ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 10:02:15 AM »

ครับ  คุณ udomkd
ตกปลา ดำน้ำ  เป็นอีกโลกหนึ่งเลยครับ
แต่เพียงแค่  เป็นเพียง สนอร์เกิ้ล เองครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2007, 10:05:56 AM »

ครับ คุณ udomkd
ตกปลา ดำน้ำ เป็นอีกโลกหนึ่งเลยครับ
แต่เพียงแค่ เป็นเพียง สนอร์เกิ้ล เองครับ

ขอ,ญาติหัวเราะครับ ก้ากๆๆๆ นั่นผมละ แค่สนุกๆครับ ไม่ได้เป็นเรื่องราวอะไรใหญ่โต

jomx
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 04:17:48 PM »

ร้านอินโด ที่ห้างดิโอสยาม  แบบใช้ยาง กับอัดก๊าซ   8000  ขึ้น  มีหลายรุ่นไปดูเอง
ถ้าเล่นๆ  ทำเองดีกว่า  เดี๋ยวก็เบื่อ
หน้า: [1]
  พิมพ์