เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 06:22:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: แบคอัพฮาร์ดดิสก์ด้วย Norton Ghost (ไร้สาระ..ไปวันๆ)  (อ่าน 7302 ครั้ง)
y_kato
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 04:24:57 PM »

...ขอถามอา Watt สักหน่อยครับ ถ้าเครื่องไม่มีดิสก์เก็ตไดรฟ์ แล้วต้องทำอย่างไรต่อครับ ให้รัน Dos ได้...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 05:42:44 PM »

...ขอถามอา Watt สักหน่อยครับ ถ้าเครื่องไม่มีดิสก์เก็ตไดรฟ์ แล้วต้องทำอย่างไรต่อครับ ให้รัน Dos ได้...

Smiley สามารถทำได้ 2 วิธีครับ คือ
1. ทำแผ่น CD Boot
2. Boot จาก USB Flash Drive

Smiley ถ้าสนใจเดี๋ยวผมบอกวีธีให้ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
CyberMan
สมาชิกลำดับที่ 75
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2007, 11:13:23 PM »

ขอบคุณอีกครั้งครับคุณ Watt  Smiley
y_kato
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 09:36:56 AM »

อ้างถึง
สามารถทำได้ 2 วิธีครับ คือ
1. ทำแผ่น CD Boot
2. Boot จาก USB Flash Drive

ถ้าสนใจเดี๋ยวผมบอกวีธีให้ครับ

...สนใจครับอาWatt ... Smiley
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์